Hạng D
25/2/08
1.548
30
48
RE: So sánh: Santafe- Honda CRV-Chevrolet Captiva

nói thật với mấy bác em kết em CAP này từ năm ngoái,nhưng không có $$ dành dụm mãi đầu năm 2008 này mới được 35 36 k us, gọi dt xuống hãng chổ thì bảo cuối năm nay chổ thi đầu năm 2009 mới tức,mà nói thật với mấy bác em có bằng lái gần 10nam chạy toàn xe đểu. tại chổ em là nông thôn làm gì có xe xịn,như mấy bác có máu thì ra thuê xe chay vi vu cho đỡ thèm,ma em là u30 hỏi dành dụm được chừng áy tiền gọi dt bão chờ sang năm ai chịu nổi, ức quá em vác tiền xuống coi xem sao,mà đúng thật mấy bác vô hãng chổ nào cũng nói thế ,híc đi mua xe mà giống đi ... gặo mấy bác sale thì nói xe nhanh thì 3k đau thật,mà mấy bác biết rùi đấy tuổi trẽ như em cầm được ngần ấy$$ mà bảo đi về không bố ai chịu được,suy nghĩ mãi em quyết luôn bao nhiu thì bao quyết mua cho được,cầm alo gọi dt về nói chuyện với con GẤU nhà em,em cũng nói là tình hình nếu muôn lấy xe nhanh thì thêm 3k chưa kịp nói thêm tiếng nào con GẤU nhà em nó mắng té tát vào mặt ông đem $$ về ngay cho tôi không mua bán gì hết ông lừa tui lấy 3k đi ăn chơi sì gòn bày đặt kêu thêm 3k hã,bã nói câu này tôi nín luôn nè mấy bác, ông mua( báo oto xemáy) bộ tui không biết giá xe hã,potay trời từ 1 thằng tâm trạng vác tiền mua xe được khui vợ 2 tự nhiên.. cái mặt em lúc đó giống cái bánh tráng nhúng nước,nãn quá ra quán lám vài chai chợt nhớ tới ông chú tia hy vọng lóe lên kaka chuyến này ông mua xe không cần 3k cũa con GẤU nhà em nữa,nghe em trình bày ổng ok cho mượn 3k nhưng lúc về nhà ổng ổng kêu sao khong lên internet tìm xem,trời 1 nghĩ quá tuyệt vời sao em không biết ta mà em cũng thường online nhưng có điều toàn là chơi game online chứ có khi nào lên đây tìm xe,lang thang mãi em cũng gặp 1 em CAP giao tháng 3 1700 ok vây là yên chí rùi,2 chú cháu lại ra quán làm vài chai gọi là thành công mai chỉ việc alo lên hãng sữa hợp đồng,nhưng ngồi nghĩ lại em thấy nó sao ý bây giò lên chuyển hợp đồng em phãi đưa lại tiền cọc+1700 là xong gọi điên cho bác ấy bác ấy nói nếu không giao tháng 3 em cứu kiện nó ra tòa,trời 1 thằng 2 lúa như em an xong xuống sài sòn đi kiện nó híc em thấy không có gì gọi là bão đãm thà chung cho sale nó có trách nhiệm biếu sếp hay gì đó vẩn hay hơn,cũng may đang lang thang trên mạng tình cờ em găp bài viết nói về em Fe có cái hình bé tẹo nhưng cái số 37,500 39,500 làm em chú ý líc con chuột vào cái hình, đúng rồi em thấy con xe này vài lần nhưng nghĩ xe nhập chắc 70 80 k làm gì đũ tiền nên em không quan tâm cho lắm,nghiên cúu đã đời sáng ra là em bay qua hãng liền, xem tới xem lui ưng ý lắm nhưng ngặt nổi em Fe kế bên bên hông. xe no` ghi 4WD mà trên em đồi núi con 4WD này còn gì bằng,hỏi trã góp bác sale nói chổ em NH không có bảo lãnh mua xe trã góp,kẹt quá em mói nhờ ông chú alo về ông bà bô xin tài trợ 10k ỗng nói mãi ông bà bô mới quyết cho em nhưng phán 1 câu cho mượn chứ không phải cho luôn híc, sang nam tao lấy lại,hehe ổng nói kệ ỗng làm ra tiền thì trã không ra thì hehe,thế là em cọc con 45 500$ tháng 4 này lấy quá đã.mà dạo này ngồi uống cafe thấy em CAP chạy ngang em lơ luôn chứ lúc trước thấy em nó chạy là em ngoái đầu nhìn theo bây giờ thì hehe.mấy thằng bạn em nó cũng kết CAP lắm tại năm nay chúng nó chúng mùa cafe mà 40 000kg bõ ra 20tấn= 800tr nhưng trên em ít gặp con Fe này lắm mà có thấy tụi nó cũng trã để ý cứ nghĩ xe nhâp 7 80 k ai chịu nỗi,nó đang chờ con xe em về ok là chúng nó xuống chơi liền hehe.nói vui 3 4 thằng chơi 3 4 con Fe tháo cái băng sau ra mổi lần đi nhậu chở 2 bao cafe 200kg=8tr sau cốp nhạu xong quăn 2 bao cafe trã tiền chắc cũng là chuyện lạ kaka.
p/s mấy bác sale làm ơn ăn ít thôi bac` ban` được xe thì đã có% rùi làm gí mà ăn 3k bọn em cuốc đất khổ lắm,biết rằng người có hợp đồng mấy bác chia lại nhưng làm gì nhìu vậy.
p/s TGD:GM deawoo thà bác nâng giá xe lên 1 2 k em cũng chịu chú như vậy xem khách hàng như ..mà con GẤU nhà em...:).em mà làm tgd như bác là em chơi ngay 1 contaner rượu XO ,ai mà ký hơi lâu cứ 1 tháng bác gửi cho 1 chai XO gọi là trong khi chờ đợi,cao lắm 12 th 12 chai=20tr là cùng được vậy thì em cũng đâu có nôn lấy xe làm gì hehe.
p/s mai mốt mấy bác cho em vô hội Fe nha em ở gân dalat thôi mấy bác đi ngang alo rui làm ly càe đi tip` lên dalat.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Em chẳng chê xe gì cả , nếu VIDAMCO ko làm ăn lởm khởm chắc giờ nay em đang đi LTZ rồi ...:D:D.
Với 1 thioj trường không hoàn hảo như VN thì chẳng có sự lựa chọn nào là perfect cả , SF thời gian gần đây trở nên hot vì nó là xe nhập , có nhiều option từ rẻ đến đắt để mọi người lựa chọn ( NHư ráp 1 bộ PC) và của đáng tội nó cũng tốt nữa , chi phí nhiên liệu thì không còn gì để bàn ( xe dầu ) ... Với tầm tiền trên dưới 50K thì có thể SF là sự lựa chọn lý tưởng ( cho những người không chuộng thương hiệu ) , cũng như CAP theo em là sự lưa chọn lý tưởng cho budget nhỏ hơn 35K , ACURRA MDX quá lý tưởng với budget 90K-100K..
Ai mua xe nào thì đều cố bảo vệ cho cái tốt của xe mình đã bỏ tiền ra ..:D, vì vậy trên 4R việc khen chê thái quá 1 sản phẩm nào âu cũng là chuyện bình thường , thế mới có cái để tranh luận chứ các bác . Không nên cay cú làm gì ...

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Trích đoạn: chua biet

nói thật với mấy bác em kết em CAP này từ năm ngoái,... cho em vô hội Fe nha em ở gân dalat thôi mấy bác đi ngang alo rui làm ly càe đi tip` lên dalat.
Chà! Đọc bài của bác tuy mỏi mắt thật (vì chẳng có dấu chấm dấu phẩy gì cả! Hehe) - nhưng em rất thích tính cách đặc chất Nam bộ của bác, ăn ngay nói thẳng, chân tình...!
Xin chúc mừng bác đã có được "GẤU 2" ưng ý! Chúc bác năm nay trúng mùa cafe, rủng rỉnh rong ruổi Bắc Nam cùng anh em trong hội!

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Híc ! Thấy các bác " tranh luận hay thật " Cá nhân mình đánh giá thì SF và CAP thì cũng như Zace và Mit thời 2001-2003 thôi .. Đẳng cấp gì ba cái chuyện xe nhập và xe nội địa như một bác nào nói đó . Nếu các bác thích tranh luận đẳng cấp thì mua RR hay B mà tranh luận -- đọc xong thấy thư giãn vãi :D Chán chả muốn phát biểu . Còn cái vấn đề phục vụ thì như một số bác nói tôi thấy cũng hơi quá, hôm nọ đi bảo dưỡ xe trong nhà máy thấy phục vụ chuyên nghiệp . Nhiệt tình và khá chu đáo . Còn ở Đại lý thì khỉ phải bàn , các bác cứ vào hàng phở đông mà đòi phở nhanh , vớ vẩn bọn nó còn chửi cho . Ở 123 Thái Hà tháng đầu tôi cũng cáu tiết chửi te tua , Sau thấy cậu trưởng phòng ra xin lỗi , hứa sẽ cho nhân viên gọi điện thông báo tình trạng được phân xe về hàng tháng và bao số thứ tự , mình thấy cũng tạm chấp nhận được . Cá nhân tôi chờ CAP cũng 5 tháng mới nhận được xe , thời gian đầu chờ cũng đã đi xem SF và cũng đã định lấy cho xong . Nhưng kết luận lại ở VN .. Cái xe là phương tiện đi làm va quyệt , mất cắp đồ là thường xuyên (cái này VDC nó khắc phuc bằng giá vật tư thay thế khá rẻ so với các hãng khác ), nếu mình mua cái xe đi làm mà cứ giữ như mả tổ thì kể ra cũng oải . Thơì điểm đó là tháng 5 : 1CAP + 18K = 1SF .. Tiết kiệm chi phí xăng dầu ? Với 18K bạn sẽ đi được bao nhiêu km nếu đổ xăng . Sướng hơn ? Tôi đi cả hai loại tôi thấy gần như nhau . Tiện nghi hơn ? Có một chút đấy là cái cửa sổ trời .. rồi cửa gió 3 vùng Tôi công nhận . nhưng cái cửa trời đáng tiếc là với bầu không khí ô nhiễm của HN và SG nó không hữu dụng lắm . Còn một số chi tiết khác nữa nhưng đối với tình hình giao thông của VN thì hơi phí . Đợi 12 cái túi bong bóng đấy nổ thì khả năng cao các bác cũng dễ phải đi đếm lá vàng lắm :D . Kết luận với cá nhân tôi thôi nhá . Làm thêm 1 con Chào buổi sáng tôi có hơn SF 5 chỗ khi đi xa . Sáng chủ nhật đưa vợ con đi ăn phở phố cổ , đỗ xe ít bị đuổi . :D Kinh tế phết . Còn đẳng cấp là một cái khó luận bàn ở VN .. Nói có gì không phải mấy bác trong hội SF đừng ném đá tôi nhé . :D:D:D:D:D

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Trích đoạn: muakskisses

lại 1 chú du kích mới tò te...
Vâng ! chắc bác nói em .... Thực sự em cũng mới tò tè tiết kiệm được chút đỉnh mua cái xe , nên phân tích bậy bạ ..Ảnh hưởng đến thương hiệu của SFClub mong bác lượng thứ ----> Chúc bác buôn xe SF phát đạt :D:D:D

Hạng B2
13/7/07
126
0
16
vnexpress.net

Em nghĩ vấn đề này giống như "văn mình vợ người " thôi . :D Em thì em thấy SF và Cap như nhau chả hơn gì nhau cả mặc dù thực chất Huyndai vẫn hơn Daewoo . Ở Hàn quốc thì người ta vẫn đánh giá xe Nhật hơn xe Hàn nhiều . Còn đối với người Nhật thì nó chẳng coi xe Hàn là gì cả ( Ở Nhật thì Huyndai với Mitsubishi là 1, hình như liên doanh kiểu gì đấy), ngay cả Samsung cũng thế. Sang Nhật tiếng tăm loẹt xoẹt lắm (các bác thông cảm vì e ghét đồ samsung lắm , mua đt mấy lần dùng được 1 thời gian đều hỏng cả )[8D] Vấn đề so sánh xe cũng khó vì nhiều sản phẩm ở nhiều phân khúc khác nhau, và tùy thuộc nhu cầu sử dụng của từng người nữa ( VD ngồi SF e thấy rộng hơn CRV thật nhưng e vẫn khoái ngồi CRV hơn :) ). Xe HQ đang có nhưng bước chuyển lớn giống như Nhật hồi xưa nhưng để bằng Nhật thì chưa phải là bây h . Cái vụ ss Veracruz với RX là e thấy củ chuối nhất, đành rằng Veracruz rộng hơn RX thật nhưng đấy có thể là chiến lược kinh doanh của hãng cho từng dòng xe. E thấy nội thất và ngoại thất con Veracruz chỉ là bình dân làm sao sánh được với nội thất cao cấp của con Rx đưqowcj chứ . :D:D Cugnx giống như laptop, giờ có rất nhiều dòng bình dân giá rẻ mà cấu hình cực cao, trong cùng 1 hãng nhưng có thể có cái cấuu hình cao ngang nhau nhưng giá chênh nhau đến 50%. Nhiều người cứ tưởng cấu hình cao là ok nhưng ko biết rằng trong đó còn nhiều thứ khác phải quan tâm...
Thôi e nói thế thôi ko các bác lại oánh e chít! :(:(

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Bác chua biet ở đâu vậy tôi cũng ở cao nguyên nè hôm nào lấy xe hú nhau cái đi, tháng 4 này tôi cũng nhận santafe này loại 39500$. Để về cao nguyên thành lập chi hội HSF

Hạng D
25/2/08
1.548
30
48

em ỡ dilinh bác, khi nào có xe anhem mình xuống nha bác:D