Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3
TL điện máy không kéo cái bơm TL nữa, mặc dù kg bao nhiêu tải

Hạng B2
1/12/14
165
176
43
Xe em trợ lực dầu, có đi độ lại để làm tay lái nhẹ hơn.
Hỏi mấy a thợ độ, thì đc tư vấn là mấy ảnh sẽ khoan nông rộng các lỗ dầu bên trong thước lái nên dầu di chuyển bên trong thuớc lái sẽ nhiều hơn và nhanh hơn => trợ lực lên tay lái sẽ nhiều hơn => nhẹ hơn.
Hiện taij, tay lái cực kì nhẹ, nhẹ hơn lúc chưa độ cũng phải 70, 80%. ở tốc độ chậm thì nhẹ tương đương hoặc hơn tay lái trợ lực điện.
Di chuyển tốc độ cao, thì cực kì nhẹ và lỏng, cảm giác khá là mất an toàn.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em, thực sự tay lái của e đã đc độ như thế nào, có đúng như lời mấy anh thợ tư vấn hay không ?
Về lâu về dài các chi tiết cơ khí có mất độ bền hay ko ? E đã độ đc hơn 1 năm, và đang sử dụng bình thường.
Nếu em muốn độ lại để nặng lại tí xíu nữa có được hay không ?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3
Hỏi mấy a thợ độ, thì đc tư vấn là mấy ảnh sẽ khoan nông rộng các lỗ dầu bên trong thước lái nên dầu di chuyển bên trong thuớc lái sẽ nhiều hơn và nhanh hơn => trợ lực lên tay lái sẽ nhiều hơn => nhẹ hơn.
Hiện taij, tay lái cực kì nhẹ, nhẹ hơn lúc chưa độ cũng phải 70, 80%. ở tốc độ chậm thì nhẹ tương đương hoặc hơn tay lái trợ lực điện.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em, thực sự tay lái của e đã đc độ như thế nào, có đúng như lời mấy anh thợ tư vấn hay không ?
Về lâu về dài các chi tiết cơ khí có mất độ bền hay ko ? E đã độ đc hơn 1 năm, và đang sử dụng bình thường.

heydaa tay lái ( cụm thước lái ) là cái tế nhị , an toàn mà bác dám giao thợ độ , hehe thật là can đảm .

Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Thằng thủy lực xe phổ thông nó chỉ có 1 mức thôi bác

Nặng ở tốc độ thấp, càng nhanh thì càng cảm giác nhẹ.

Bác độ vụ thước lái kiểu này thì em ạ luôn, nó liên quan đến hệ thống an toàn

Trợ lực điện nhẹ ở tốc độ thấp, nặng dần ở cao thì xe phổ thông gần đây mới có, trước thì nhẹ như nhau ở mọi tốc độ.

Trợ lực thủy lực có cảm biến theo tốc độ không thì em không rõ. Đang chạy con Đê U trợ lực dầu thấy chắc chắn, phản hồi mặt đường tốt, đi nhanh thì nó nhẹ hơn nhưng không đến mức nhẹ quá. Dòng sang như Bim trước đâu toàn trợ lực dầu, gần đây mới bỏ, không rõ trước nó có cảm biến theo tốc độ không thì không rõ vì chưa cầm lái loại này.

Hạng D
13/8/07
1.544
3.403
113
có hệ thống thủy lực nhưng mô tơ bơm nhớt điều khiển điện không? X5 có kiểu này hơm?

• Like
Reactions: corolla95
Hạng D
22/12/09
3.133
18.124
113
Thái Bình
Lần đầu tiên được chạy xe trợ lực điện là captiva 2007, đúng nghía là lái bằng 1 ngón tay được. Nhưng mà mấy mợ thấy lái nhẹ nên toàn đánh hết lái rồi mới từ từ bò trong lề ra, riết rồi cái vỏ trước nó nát bấy dù mới đi 10.000km

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Cái hay nhất của trợ lực điện là trợ lực theo tốc độ, ở trong phố, tốc độ chậm hoặc đang xoay trở thì tay lái rất nhẹ nhàng, mượt, khi chạy trên cao tốc, tốc độ cao thì tay lái đầm lại, nặng hơn, ngược với trợ lực dầu, ở trong phố thì nặng chịch, chạy tốc độ cao thì lại nhẹ hơn.
em không rành, đang tính hỏi vụ này, anh giải thích giúp em:
ông anh mới mua con Brio của Honda, trợ lực điện. Em lấy ra dợt cho cháu em bài lùi chuồng, ghép dọc. Bà mẹ nó chứ, mới đầu còn đánh lái nhẹ nhàng, càng sau càng bó, cuối cùng cứng ngắc như ko có trợ lực luôn, thằng nhỏ ko quen đánh lại ko được.
Hỏi Hãng thì được giải thích do trợ lực điện, đánh lái chết nhiều bị nóng mô tơ ko chạy gì đó,,,, cuối cùng kêu mình tắt máy, mở nắp capo cho nguội rồi tập tiếp. được 5 phút sau thì lại bị y vậy, lại phải nghỉ.
Vậy sao ở trên anh lại bảo "ở trong phố, tốc độ chậm hoặc đang xoay trở thì tay lái rất nhẹ nhàng, mượt,"
Mong anh khai sáng giúp em, vì em hok có biết gì về xe

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3
em không rành, đang tính hỏi vụ này, anh giải thích giúp em:
ông anh mới mua con Brio của Honda, trợ lực điện. Em lấy ra dợt cho cháu em bài lùi chuồng, ghép dọc. Bà mẹ nó chứ, mới đầu còn đánh lái nhẹ nhàng, càng sau càng bó, cuối cùng cứng ngắc như ko có trợ lực luôn, thằng nhỏ ko quen đánh lại ko được.
Hỏi Hãng thì được giải thích do trợ lực điện, đánh lái chết nhiều bị nóng mô tơ ko chạy gì đó,,,, cuối cùng kêu mình tắt máy, mở nắp capo cho nguội rồi tập tiếp. được 5 phút sau thì lại bị y vậy, lại phải nghỉ.
Vậy sao ở trên anh lại bảo "ở trong phố, tốc độ chậm hoặc đang xoay trở thì tay lái rất nhẹ nhàng, mượt,"
Mong anh khai sáng giúp em, vì em hok có biết gì về xe

kiện hãng đi anh, trả lời như con kak .
Hệ thống dẫn hướng xe hơi , như thế nào là đánh lái nhiều hay ít theo tiêu chí của hãng ?
Xe lửa thì ok nhé

• Like
Reactions: michau83