Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
kiện hãng đi anh, trả lời như con kak .
Hệ thống dẫn hướng xe hơi , như thế nào là đánh lái nhiều hay ít theo tiêu chí của hãng ?
Xe lửa thì ok nhé
Vậy là lỗi hả anh? em có gửi 1 thớt bên Honda mà mãi chả thấy ai ý kiến gì, tưởng xe nào cũng bị vậy
https://www.otosaigon.com/threads/tay-lai-tro-luc-dien-cua-brio-bi-bo.8936122/

Móa, giờ con Brio đấy chịu ko dám lấy ra tập chạy nữa :p

• Like
Reactions: corolla95
Hạng F
14/9/04
9.900
26.964
113
Q3
Vậy là lỗi hả anh? em có gửi 1 thớt bên Honda mà mãi chả thấy ai ý kiến gì, tưởng xe nào cũng bị vậy
https://www.otosaigon.com/threads/tay-lai-tro-luc-dien-cua-brio-bi-bo.8936122/

Móa, giờ con Brio đấy chịu ko dám lấy ra tập chạy nữa :p

Dạ, mình cũng hy vọng xe của anh lỗi, hãng sẽ warranty
Chứ giải thích kiểu bẻ nhiều nó bó, là không logic và coi thường khách hàng

Vậy chỉ làm xe follow me trong airport thì ổn, chứ bán ai mua nữa

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM

em hỏi 2 chỗ đều nói thế, honda Biên Hóa và Honda Mai Chí Thọ. bữa ông anh mang đi bảo dưỡng 1k km chỗ Honda Mai Chí Thọ họ cũng trả lời vậy ( do trợ lực điện nó thế !*^#%%$!&)

• Wow
Reactions: corolla95
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
em không rành, đang tính hỏi vụ này, anh giải thích giúp em:
ông anh mới mua con Brio của Honda, trợ lực điện. Em lấy ra dợt cho cháu em bài lùi chuồng, ghép dọc. Bà mẹ nó chứ, mới đầu còn đánh lái nhẹ nhàng, càng sau càng bó, cuối cùng cứng ngắc như ko có trợ lực luôn, thằng nhỏ ko quen đánh lại ko được.
Hỏi Hãng thì được giải thích do trợ lực điện, đánh lái chết nhiều bị nóng mô tơ ko chạy gì đó,,,, cuối cùng kêu mình tắt máy, mở nắp capo cho nguội rồi tập tiếp. được 5 phút sau thì lại bị y vậy, lại phải nghỉ.
Vậy sao ở trên anh lại bảo "ở trong phố, tốc độ chậm hoặc đang xoay trở thì tay lái rất nhẹ nhàng, mượt,"
Mong anh khai sáng giúp em, vì em hok có biết gì về xe
Cái a nói là hệ thống bị lỗi thì mới vậy, hệ thống trợ lực điện hoạt động bình thường thì rất nhẹ nhàng ở tốc độ thấp, de, đánh lái, vô chuồng thoải mái.

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Cái a nói là hệ thống bị lỗi thì mới vậy, hệ thống trợ lực điện hoạt động bình thường thì rất nhẹ nhàng ở tốc độ thấp, de, đánh lái, vô chuồng thoải mái.

vậy để kêu ông anh làm cái văn bản gửi Honda xem nó giải quyết thế nào nhỉ

Hạng B2
8/2/18
464
12.350
93
Sài Gòn
vậy để kêu ông anh làm cái văn bản gửi Honda xem nó giải quyết thế nào nhỉ

Cái này Mitsubishi trong sách hdsd cũng nói vậy.
Đánh lái chết nhiều motor nóng sẽ ngắt nên mất trợ lực. Để tầm 5 phút thì hoạt động bình thường lại

• Wow
Reactions: Trading An Nhan
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Cái này Mitsubishi trong sách hdsd cũng nói vậy.
Đánh lái chết nhiều motor nóng sẽ ngắt nên mất trợ lực. Để tầm 5 phút thì hoạt động bình thường lại
Mền đã đi vài xe trợ lực điện mấy năm nay rồi, chưa bao giờ gặp trường hợp mất trợ lực, vì bất cứ lý do gì ?!!??? o_O

• Wow
Reactions: Trading An Nhan
Hạng B2
9/5/19
147
20
8
32
Trợ lực điện ngon hơn là chắc rồi.tương lai là ăn đứt trợ lực dầu.mà giờ này vẫn còn xe không có trợ lực.vãi thật.