Guest
20/10/09
155
0
16
Sài gòn
Xe dap nói:
Focus or Fiesta ta chỉ chọn 1, Nếu chọn 2 thì quá dễ dàng rồi, Còn việc chọn Focus or Fiesta em đang đứng trên quan điểm của khách hàng đang phân vân ko biết chọn loại nào.Ngoài việc chin FF or Fi thì nhu cầu sử dụng nữa chứ bác Long
Nếu như xe cá nhân, chỉ sử dụng một mình thường xuyên thì nên chọn Fi, Còn Focus nếu gia đình trẻ có con cái thì rộng rãi hơn
Nếu gia đình có sẵn một cái xe 7c, muốn thêm 1 cái nữa thì Fi rõ ráng chiếm ưu thế, Nhưng nếu mua cho cả gia đình sử dụng thì FF lại có ưu thế hơn
Khi nào SGF có chương trình chạy thử Focus mới, bác xedap hú anh em nha.

Hạng B2
21/8/12
154
3
0
theo em thì ff nếu nhà đi 4-5 người còn fi đi 3-4 người
nhưng nói là fi cong nghệ mới và tiết kiệm hơn thì với đường vn ko phù hợp để em nó phát huy điểm mạnh . theo em thì bác lấy ff vì nó rộng rãi , đầm , khoẻ hon fi
còn vấn đề ăn uống thì chỉ hơn nhau có 2,3 lit 100km em thấy ko nhiều lắm đối với người chỉ đi trong phố kịch kim 17k km 1 năm . nhưng đối với người đi 35-40k km 1 năm thì mới phải lăn tăn về xăng
như em đây chạy cả năm có 10k km[ toàn trong phố] nên em thấy bình thường và ko phải nghĩ về xăng hao như thế nào nên cũng quyết định lấy ff mà ko lấy fi

Hạng F
5/3/05
8.718
72.053
113
đây
Nhà chật, thường đi trong phố thì băn khoăn Fiesta, còn thì xe nhỏ vẫn là xe nhỏ, có đổ thêm 100-200tr tiền công nghệ vào cái Fiesta thì nó vẫn không thể bằng Focus đc (cũng tương tự, Focus không bao giờ bằng Mondeo). Ngay cả Focus 1.8 mà con thấy nó khác với 2.0 mà bác... Em tưởng so Fiesta với Vios thì em vote cho... Vios ợ

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
tuanle nói:
Nhà chật, thường đi trong phố thì băn khoăn Fiesta, còn thì xe nhỏ vẫn là xe nhỏ, có đổ thêm 100-200tr tiền công nghệ vào cái Fiesta thì nó vẫn không thể bằng Focus đc (cũng tương tự, Focus không bao giờ bằng Mondeo). Ngay cả Focus 1.8 mà con thấy nó khác với 2.0 mà bác... Em tưởng so Fiesta với Vios thì em vote cho... Vios ợ
Mỗi dòng xe đều có lí do để tồn tại vì nó đang tồn tại, khi nào hết lí do để tồn tại thì biến mất thôi. :D
Vote 1 phiếu cho xe Ford.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
theo quan điểm của mình thì tùy bác chủ tự quyết thôi, không nên lên forum để hỏi ý kiến vì sure là bác càng rối mù thêm :D

2 xe này thuộc 2 dòng khác nhau. lời khuyên là bác chủ cứ lên salon ô tô, nghe tư vấn và lái thử xe. Vậy là xong.

31/8/12
38
0
0
FF: rộng hơn, nặng hơn, đầm hơn, tốn xăng hơn, nhìn "men" hơn ...
FFi: Hộp số ngon hơn (6 cấp> 4 cấp FF cà giựt), gọn hơn, option hơn chút ...
Em chỉ biết có thế ! nhưng em vodka FFi (bác mua FF đụng hàng em), đợi FF 2013 giá cao hổng đủ tiền mua ;-) Lúc đó quay lại mua FF2012 thì đã hết hàng !? cuối cùng hổng mua đc em nào !? nên bác thích là múc luôn đey (ffi nha bác)..

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
khongtienmaghienxehoi nói:
FF: rộng hơn, nặng hơn, đầm hơn, tốn xăng hơn, nhìn "men" hơn ...
FFi: Hộp số ngon hơn (6 cấp> 4 cấp FF cà giựt), gọn hơn, option hơn chút ...
Em chỉ biết có thế ! nhưng em vodka FFi (bác mua FF đụng hàng em), <span style=""color: #ff0000;"">đợi FF 2013 giá cao hổng đủ tiền mua ;-) Lúc đó quay lại mua FF2012 thì đã hết hàng !? cuối cùng hổng mua đc em nào </span>!? nên bác thích là múc luôn đey (ffi nha bác)..
Kết câu màu đỏ của bác. Fi và FF đều do Mỹ thiết kế, sản xuất và cả 2 đều bán chạy ở Mỹ và Châu Âu, nếu không có tâm lý muốn cái gì cũng phải hoành tráng thì tùy theo mục đích sử dụng bác chủ có thể quyết định mua Fi dễ dàng nếu phù hợp vì lí do sau:
1. Người Mỹ và Châu Âu to con hơn người Việt, đường xá Mỹ, Châu Âu rộng hơn Việt Nam nhưng vẫn sử dụng xe cỡ nhỏ.
2. Thu nhập họ cao hơn người Việt, xăng ở Mỹ rẻ hơn Việt Nam (khoảng 19,500 VNĐ/lit) họ vẫn chuộng xe tiết kiệm xăng còn nhằm bảo vệ môi trường.

Hạng B2
12/3/12
310
26
28
w204 nói:
Chào các Bác, cuối năm nay em dự tính mua xe' hiên nay em đang trong quá trình Tim hiểu nên nhờ các Bác tư vấn giúp em. Em thây 2 loại xe này hiện tại giá đang bằng nhau nên rất phân vân. Các Bác có thể chia sẻ giúp em ưu, khuyết điểm của 2 loại xe này và nên chọn loại nào thì hợp lý hơn. Cảm ơn các Bác!
E có vài chia sẻ để bác chủ tham khảo thêm:
Nếu bác so sánh xe Fi và FF hiện tại thì sẽ thấy giá k chênh lệch mặc dù 2 phân khúc khác nhau
Vì FF hiện tại là đời cuối.
Fi công nghệ mới, xe nhỏ gọn, ít hao xăng tiện lợi cho bác nếu đi trong tp
FF hiện tại dung tích lớn hơn, nội thất rộng rãi hơn, công nghệ k bằng Fi, hơi hao xăng hơn tí
còn bác chờ FF 2013 thì khoảng tháng 11/2012 sẽ có nhưng giá thì chắc chắn cao hơn nhiều vì công nghệ và mẫu mã hoàn toàn mới
Chúc bác có quyết định đúng và phù hợp với nhu cầu của mình.

Hạng B2
27/6/12
340
5
18
30
ford fieste ko biết chạy ngon ko mà xấu quắc, xấu thấy mà thương đã khảo sát 100 bà nội trợ. kaka....