Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Thích Đủ Thứ nói:
He he,cuối cùng lòi cái đuôi sâu ra rồi nhé, thôi khỏi bàn nữa, tự sướng đi nhé.

này , thichduthu ! sao ai pac cũng cho là sâu tự sướng hết zậy, pac tưởng ai cũng như pac huh???

Tập Lái
24/8/10
26
0
0
Thích Đủ Thứ nói:
souldevil nói:
truong195 nói:
Chạy dưới 15000km/ năm thì nên mua Lac, trên 20.000km/năm thì nên mua Toy
Chạy từ 15 - 20.000km thì mua xe nào cũng được.

Sau 5 năm thì chắc chắc bán đổi xe rồi. Lac mất giá hơn, nhưng do chi phí ban đầu rẻ nên tính ra vẫn lợi về tiền bạc.

Đấy là ý kiến riêng của mình.

ôi em yêu bác này nói chuẩn vãi :x. lâu lắm mới có người nói trúng chỗ ngứa của em :D

He he,cuối cùng lòi cái đuôi sâu ra rồi nhé, thôi khỏi bàn nữa, tự sướng đi nhé.

Nói chung là giờ em ghét vios rồi. đặt cọc lấy trước tháng 9. đúng ra thì lấy xe cách đây hai ngày rồi. giờ điện bảo 11h đêm nay xe mới về. ghét luôn rồi. em yêu Lac CDX. toy làm ăn không đến đầu đến đũa. có tiền mà muốn lấy cái xe cũng không xong. đúng là rắc rối

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Hi hi.... bác chủ nóng roài, hot hàng nên chảnh chẹ chấp làm gì bác. vậy là toy giảm đi 1 đơn hàng và lac thêm 1 nạn nhân mới hi...hi... vui thôi bác nhé, xe về post hình khoe với os bác nhé.

Hạng B1
6/7/10
78
0
0
34
dinhvannam nói:
Hi hi.... bác chủ nóng roài, hot hàng nên chảnh chẹ chấp làm gì bác. vậy là toy giảm đi 1 đơn hàng và lac thêm 1 nạn nhân mới hi...hi... vui thôi bác nhé, xe về post hình khoe với os bác nhé.

Có hình để post mới lạ, cha lo post hình cái 6600 đi, cái này ngầu lắm đó :D

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Bố nói:
dinhvannam nói:

Có hình để post mới lạ, cha lo post hình cái 6600 đi, cái này ngầu lắm đó :D

Hôm qua mua xong em đi suốt đêm thử nghiệm thấy giọng em gái léo nhéo quẹo trái quẹo phải cũng vui vui. tính ra có 5in nhỏ xíu mà mắc hơn cái LCD 32in.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
nguyenhaiha5 nói:
em để ý là các bác làm sâu của TOY và chót mua phải xe toy chất lượng kém thì rất hay tự sướng đến cái thương hiệu của TOY trong khi không biết rằng thực tế vị trí của TOY trên thị trường xe hơi thế giới đã xuống thấp hơn HYUNDAi,các bác đúng là ếch ngồi đáy giếng,không chịu nhìn ra thế giới mà chỉ khư khư ôm lấy cái ao làng,chán các bác quá. Hồi đầu trước khi mua xe em cũng định làm một cái TOY nhưng thấy tay trưởng phòng điện lực quận mình có một cái xe đẹp,hỏi ra mới biết là santafe, thế là mê liền, sau đó đi thuê và chạy thử thấy ngon quá,so sánh với mấy cái xe TOY tầm tầm gần giá tiền như vậy thấy chẳng cái nào sánh được với nó cả, tra các thông số kỹ thuật và tính năng an toàn cũng như đánh giá của các nước ÂU MỸ thấy nó được đánh giá rất cao. Sau đó lại đi tìm các đánh giá của bọn TÂY về mấy cái xe như Fò và In thì chẳng thấy đâu, sau này mới biết những xe đó chất lượng kém lên không len được vào thị trường các nước đó. Đại loại cứ ai nói tốt về xe Hàn Quốc là bị khép vào là sâu này sâu kia mà họ không biết rằng đó chính là những người tiêu dùng thực sự đã cảm nhận về xe sau khi đi thử chán chê và mua xe

Úi cái Vió thì chán thật . Vợ em tính mua 1 xe nho nhỏ để tiện đi trong tp và đưa con cái đi học , em cũng khuyên làm con xe Hàn . Chạy vài năm rồi bán cũng được . nhưng vợ em lại khg kết xe Hàn
Theo em thì mỗi người có 1 sở thích , đừng công kích nhau chi mất công . Có bác thì hay tham chiếu nước ngoài làm thước đo . Em thấy cũng ...tào lao nốt . Vì rằng thị hiếu ở mỗi nơi cũng mỗi khác , cho dù là nước ngoài . Ở Châu Âu thì có thể Hyunhdai qua mặt Toy nhưng ở Mỹ lại khg phải vậy . Trong 15 xe bán chạy nhất ở Mỹ tính đến tháng 6-2010 thì Cảmy vẫn đứng hàng 3 với 28435xe tăng với cùng kỳ năm ngoái 7.7%,Corolla xếp hạng 6 : 21876xe, tăng 9.7% . Trong khi đó chỉ có duy nhất 1 mẫu của Hàn lọt vào top là sonata xếp hạng 9: 17771 xe , tuy nhiên tăng trưởng của nó rất tốt 48.7%.
Có nghĩa là ở Mỹ , Hyunhdai đang bức phá rất tốt nhưng đến thời điểm tháng 6, người Mỹ vẫn chưa đánh giá cao xe Han = xe Nhật vì Acc và CiV vẫn nằm chiếu trên của sonata . 1 điểm nữa cho thấy người M bây giờ có vẽ đã biết đề cao tính dân tộc vì trong bảng xếp hạng , các hãng xe Mỹ ở ngôi đầu bảng và chiếm phần lớn (http://autos.aol.com/gallery/best-selling-cars/)
Vậy thì lấy chuẩn nào để lựa chọn đây , Mỹ hay châu A^u ?. Theo em tất cả chỉ để tham khảo chứ khg phải là mấu chốt của vấn đề vì mỗi cá nhân đều có 1 lựa chọn riêng cho phù hợp với hoàn cảnh của từng người và cũng nên nhớ là mo5i thứ ở VN từ đk giao thông , văn hoá mua bán... đều khác xa Mỹ và c.Au

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
adco nói:
nguyenhaiha5 nói:
em để ý là các bác làm sâu của TOY và chót mua phải xe toy chất lượng kém thì rất hay tự sướng đến cái thương hiệu của TOY trong khi không biết rằng thực tế vị trí của TOY trên thị trường xe hơi thế giới đã xuống thấp hơn HYUNDAi,các bác đúng là ếch ngồi đáy giếng,không chịu nhìn ra thế giới mà chỉ khư khư ôm lấy cái ao làng,chán các bác quá. Hồi đầu trước khi mua xe em cũng định làm một cái TOY nhưng thấy tay trưởng phòng điện lực quận mình có một cái xe đẹp,hỏi ra mới biết là santafe, thế là mê liền, sau đó đi thuê và chạy thử thấy ngon quá,so sánh với mấy cái xe TOY tầm tầm gần giá tiền như vậy thấy chẳng cái nào sánh được với nó cả, tra các thông số kỹ thuật và tính năng an toàn cũng như đánh giá của các nước ÂU MỸ thấy nó được đánh giá rất cao. Sau đó lại đi tìm các đánh giá của bọn TÂY về mấy cái xe như Fò và In thì chẳng thấy đâu, sau này mới biết những xe đó chất lượng kém lên không len được vào thị trường các nước đó. Đại loại cứ ai nói tốt về xe Hàn Quốc là bị khép vào là sâu này sâu kia mà họ không biết rằng đó chính là những người tiêu dùng thực sự đã cảm nhận về xe sau khi đi thử chán chê và mua xe

Úi cái Vió thì chán thật . Vợ em tính mua 1 xe nho nhỏ để tiện đi trong tp và đưa con cái đi học , em cũng khuyên làm con xe Hàn . Chạy vài năm rồi bán cũng được . nhưng vợ em lại khg kết xe Hàn
Theo em thì mỗi người có 1 sở thích , đừng công kích nhau chi mất công . Có bác thì hay tham chiếu nước ngoài làm thước đo . Em thấy cũng ...tào lao nốt . Vì rằng thị hiếu ở mỗi nơi cũng mỗi khác , cho dù là nước ngoài . Ở Châu Âu thì có thể Hyunhdai qua mặt Toy nhưng ở Mỹ lại khg phải vậy . Trong 15 xe bán chạy nhất ở Mỹ tính đến tháng 6-2010 thì Cảmy vẫn đứng hàng 3 với 28435xe tăng với cùng kỳ năm ngoái 7.7%,Corolla xếp hạng 6 : 21876xe, tăng 9.7% . Trong khi đó chỉ có duy nhất 1 mẫu của Hàn lọt vào top là sonata xếp hạng 9: 17771 xe , tuy nhiên tăng trưởng của nó rất tốt 48.7%.
Có nghĩa là ở Mỹ , Hyunhdai đang bức phá rất tốt nhưng đến thời điểm tháng 6, người Mỹ vẫn chưa đánh giá cao xe Han = xe Nhật vì Acc và CiV vẫn nằm chiếu trên của sonata . 1 điểm nữa cho thấy người M bây giờ có vẽ đã biết đề cao tính dân tộc vì trong bảng xếp hạng , các hãng xe Mỹ ở ngôi đầu bảng và chiếm phần lớn ()
Vậy thì lấy chuẩn nào để lựa chọn đây , Mỹ hay châu A^u ?. Theo em tất cả chỉ để tham khảo chứ khg phải là mấu chốt của vấn đề vì mỗi cá nhân đều có 1 lựa chọn riêng cho phù hợp với hoàn cảnh của từng người và cũng nên nhớ là mo5i thứ ở VN từ đk giao thông , văn hoá mua bán... đều khác xa Mỹ và c.Au

Bác Adco, Biết là mình ở VN, tham chiếu các tiêu chuẩn nước ngoài là không hay nhưng khổ nỗi VN lại không hề có một hệ thống đánh giá , xếp hạng xe cộ một cách bài bản, đáng tin cậy, xe tốt, xấu, hay, dở toàn là truyền miệng với nhau thôi, VN ta mới xài xe, rất nhiều người hầu như mới chỉ đi có 1, 2 loại xe mà không hề biết xe khác nó thế nào, chỉ nghe đồn rồi nói lại, rất chủ quan, vì thế ta đành phải tham chiếu các bảng đánh giá,xếp hạng quốc tế, may ra thông tin còn có chút khách quan, ít ra người ta đã xài xe hơi hàng trăm năm rồi, vả lại, người Mỹ được tiếng là khách quan và thực dụng, chính vì vậy xe Toyota, Honda, Nissan, sau này Hyundai, Kia .....nhỏ tuổi, đi sau mới có cơ vươn lên thành công tại Mỹ. cứ theo quan điểm Việt Nam " đẳng cấp là mãi mãi " thì có lẽ không bao giờ Toyota vượt GM nổi ( GM đã dẫn đầu trong 70 năm trước khi bị TOY vượt qua năm 2009)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
6/7/10
78
0
0
34
@ Jăm bông thịt nguội: Có vẻ cay cú với người đi Toy nhỉ? Muốn chứng tỏ mình khác người chăng? Trên đời tạm phân ra động vật gồm người và thú, khác người thì giống gì...?

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Bố nói:
@ Jăm bông thịt nguội: Có vẻ cay cú với người đi Toy nhỉ? Muốn chứng tỏ mình khác người chăng? Trên đời tạm phân ra động vật gồm người và thú, khác người thì giống gì...?

Bố.........láo!!!
bố là bố của thichduthu với thichcailon phỏng ????
Đừng nói bừa, bố ! người ta đang nói chuyện đàng hoàng.

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Topic này bác chủ thớt đã quyết xong rồi, các bác qua hội vios còi chơi đi, em tiếp nồng nhiệt và chưn thành ạ.