Hạng B2
2/7/10
485
6
0
44
Hư Không
huyluong nói:
Đọc mấy trang em bái phục bác thichduthu luôn, thấy bác rất tâm huyết với Toy. Nhưng em thấy bác còn hơi bảo thủ 1 chút, sorry. Cũng như trong thớt phụ tùng Toy em sửa xe Corrola ghẻ 1 cây phuộc gần 3.5tr, em than đắt thì bác hỏi so với hãng nào mà than thở. Nói thật bác đừng buồn, nếu đã từng lái xe thì nhìn vào bảng giá kia là muốn xỉu rồi, không cần so sánh đâu....

He he, em ko làm cho Toy đâu mà tâm huyết. Cũng chẳng có gì bảo thủ cả, tiền nào của đó thôi, hài lòng với cái mình xài mới là tốt nhất.

Bác có hỏi phuột của các xe khác bao nhiêu ko?

Bác nhìn vô công, công thôi nghe, tháo cái táp lô của con Mer là 2.500.000 chưa VAT chắc bác xỉu ngay nhỉ? Mấy người đi Mer mà kêu như bác thì Mer nó ko bán được cái bánh nào cả.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Thích Đủ Thứ nói:
huyluong nói:
Đọc mấy trang em bái phục bác thichduthu luôn, thấy bác rất tâm huyết với Toy. Nhưng em thấy bác còn hơi bảo thủ 1 chút, sorry. Cũng như trong thớt phụ tùng Toy em sửa xe Corrola ghẻ 1 cây phuộc gần 3.5tr, em than đắt thì bác hỏi so với hãng nào mà than thở. Nói thật bác đừng buồn, nếu đã từng lái xe thì nhìn vào bảng giá kia là muốn xỉu rồi, không cần so sánh đâu....

He he, em ko làm cho Toy đâu mà tâm huyết. Cũng chẳng có gì bảo thủ cả, tiền nào của đó thôi, hài lòng với cái mình xài mới là tốt nhất.

Bác nhìn vô công, công thôi nghe, tháo cái táp lô của con Mer là 2.500.000 chưa VAT chắc bác xỉu ngay nhỉ? Mấy người đi Mer mà kêu như bác thì Mer nó ko bán được cái bánh nào cả.
Em hóng hớt tý :
Bác xedap có viết dư lày:
"Nói về phụ tùng trong hãng thì Toy , Ford, Mitshu thì Toy không hề rẻ hơn hai hãng còn lại, thậm chí là mắc hơn , nhưng tâm lý thì ai cũng cho rằng đồ của Toy là rẻ.
Vì dụ: Như báo giá trên 1 cây phuột của xe Toy Corola giá khoảng 3.100.000 Vnđ
Trong khi đó, Nếu là xe Ford Focus thì :
Phuột trước giá : 1.840.000/1 cây
Phuột sau giá: 2.160.000/1 cây.
Nếu là xe Escape 2.3L
Phuột trước 2.270.000/1 cây
Phuột sau: 2.300.000/1 cậy.
Em không có cơ hội để liệt kê ra hết, tuy nhiên phụ tùng của xe Toy không hề rẻ.
Còn nói về gương chiếu hậu:
1 cặp gương của Camry 2.4L có giá trên 15.000.000T
Trong khi đó 1 cặp gương Mondeo 2.3L giá chỉ khoảng hơn 6.000.000 "

Bác nghĩ coi đồ Toy có đắt hơn đồ Ford với cùng một hạng xe ko?

Hạng D
6/3/08
3.923
8.004
113
Sàigòn
Còn chuyện mấy cái link bác đưa ra, em nhớ cũng đưa mấy cái link về Vios mà

Rảnh Bác tìm dùm đi, em tìm hổng thấy, hay là lại lập lờ đánh trống lảng hehehe?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chạy dưới 15000km/ năm thì nên mua Lac, trên 20.000km/năm thì nên mua Toy
Chạy từ 15 - 20.000km thì mua xe nào cũng được.

Sau 5 năm thì chắc chắc bán đổi xe rồi. Lac mất giá hơn, nhưng do chi phí ban đầu rẻ nên tính ra vẫn lợi về tiền bạc.

Đấy là ý kiến riêng của mình.

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Hehe, thichduthu quả nhiên là kiên định, bác cãi ( bừa) zậy cả làng Vũ Đại cũng cãi không lại pac lun, hehe
đổi tên đi pac: thichcailon
....................................................................................................................các pac ko được nghĩ bậy nghe , ý em là" thích cãi lộn"

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/10
485
6
0
44
Hư Không
dtl1987 nói:
Thích Đủ Thứ nói:
huyluong nói:

Em hóng hớt tý :
Bác xedap có viết dư lày:
"Nói về phụ tùng trong hãng thì Toy , Ford, Mitshu thì Toy không hề rẻ hơn hai hãng còn lại, thậm chí là mắc hơn , nhưng tâm lý thì ai cũng cho rằng đồ của Toy là rẻ.
Vì dụ: Như báo giá trên 1 cây phuột của xe Toy Corola giá khoảng 3.100.000 Vnđ
Trong khi đó, Nếu là xe Ford Focus thì :
Phuột trước giá : 1.840.000/1 cây
Phuột sau giá: 2.160.000/1 cây.
Nếu là xe Escape 2.3L
Phuột trước 2.270.000/1 cây
Phuột sau: 2.300.000/1 cậy.
Em không có cơ hội để liệt kê ra hết, tuy nhiên phụ tùng của xe Toy không hề rẻ.
Còn nói về gương chiếu hậu:
1 cặp gương của Camry 2.4L có giá trên 15.000.000T
Trong khi đó 1 cặp gương Mondeo 2.3L giá chỉ khoảng hơn 6.000.000 "

Bác nghĩ coi đồ Toy có đắt hơn đồ Ford với cùng một hạng xe ko?

Bác lại nhầm lẫn rồi, em hỏi bác huyluong là có hỏi giá phuột của con Vios, Ỉn, hay Land chưa? tức là hỏi trong dòng Toy đấy, ko phải cái nào cũng 3.1 chai, có cái nó rẻ hơn nhiều.

Còn chuyện bác xedap dẫn ra phụ tùng Fo nó rẻ hơn Toy, để làm gì?
Toy là Toy
Fo là Fo
Mer là Mer

Đâu có xài chung được bác?
Xe Toy bán khác, Mer bán khác, Fo bán khác và khi bán lại thì Toy giá khác, Mer giá khác, Fo giá khác.

Nói nôm na như này:

Tính giá trị 1 con xe đừng tính cái giá bán không mà còn phải tính luôn, hiệu quả sử dụng như xăng cộ. sửa chữa, dịch vụ, thương hiệu, an tòan ....cuối cùng là giá trị bán lại.

Em xài xe ko đặt nặng tính bán lại ở Toy nhưng đã tính thì phải tính hết.

Cộng hết các yếu tố đó rồi sẽ có kết luận cuối cùng.
VD Con Mer mua mắc, xăng nhiều, nhưng an tòan cao, sướng, sang, nhưng chi phí cao, bán lại lỗ chổng mông.

cái gì cũng có giá của nó bác ui.

Hạng B2
2/7/10
485
6
0
44
Hư Không
Jem Bong nói:
Hehe, thichduthu quả nhiên là kiên định, bác cãi ( bừa) zậy cả làng Vũ Đại cũng cãi không lại pac lun, hehe
đổi tên đi pac: thichcailon
....................................................................................................................các pac ko được nghĩ bậy nghe , ý em là" thích cãi lộn"

Em xài tiếng Việt rõ ràng lắm, ko lem nhem như bác đi VN hóa cái tên thần tượng nghe đểu kinh khủng.
Ví như em thích cải nhau thì sẽ reg là: "Thích Cãi Lộn", thích hàng giả thì sẽ reg "Thích Hàng Nhái" chả lẫn vào đâu được, chứ ko có kiểu lèm nhèm Jem Bong hay Jăm Bông hay Chà Bông thay vì Jame Bond nhé bác.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chủ topic hỏi so sánh Vios là Lac, mình bàn gọn thôi, muốn phụ tùng thì có thớt so sánh phụ tùng, muốn so sánh Ford Toyota Mer cũng có 3 thớt. Mấy bác nhào vào đánh tùm lum còn gì nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
truong195 nói:
Chủ topic hỏi so sánh Vios là Lac, mình bàn gọn thôi, muốn phụ tùng thì có thớt so sánh phụ tùng, muốn so sánh Ford Toyota Mer cũng có 3 thớt. Mấy bác nhào vào đánh tùm lum còn gì nữa.

Hehe, pac chủ thớt đặt cọc mua Vios rồi - chúc mừng xe mới của pac ấy thôi - còn ta cãi nhau giúp vui cho pac thichcailon.