Hạng B2
25/2/13
477
1.355
93
vios có cái tiến bên ngoài bao nhiêu đi nữa thì trái tim em nó và hộp số thế hệ cũ. máy công suất yếu hơn, độ trễ chân ga lớn hơn, góc đánh lái rộng nhưng khi bẻ hết lái có những lúc không tự trả về được. những thứ đó lại là thế mạnh của city. còn chuyện xăng cộ là do người cầm vô lăng. tiết kiệm thường là Honda tiết kiệm hơn nhưng không đáng kể. vẻ ngoại thất thì tùy từng người cảm nhận và đánh giá

Hạng F
22/7/13
9.022
40.896
113
Sao em ko thấy các bác so sánh về hộp số 2 xe nhỉ?
Bọn Toy nó né cái đó ko đào ra, bác khơi lên làm dziề? Đã bảo máy móc năm 90 đến h hỏi thêm hộp số so sánh 4-5 cấp hóa ra thừa à?
Thấy thông số chạy 5,5l/100km ai cũng nghĩ xe quá kinh tế mà nào bít người ta chạy manual taxi "dìu" cho ngon, chớ chạy AT thì ko có cửa về độ dzọt, hao xăng thì như nhao nhoen, nó ko thần thánh như mọi người nghĩ đâu

• Like
Reactions: namphat
Hạng C
10/7/11
565
118
43
em lại nghiêng về city hơn, thiết kế đẹp, nổi thất ok, option cũng khá ổn trong phân khúc: vô lăng, hàng ghế sau ngồi cũng khá thoải mái

Hạng B2
7/4/15
135
1.078
93
Mới rước em Vios G nâu vàng về, F1 gọi đt khoe với ông nội ở quê.
Bố già hỏi:
- xe gì con
- dạ Vios ạ
- xe giống taxi đấy à, ừ cũng dc.
Hic, hơi bùn tí, nhưng đã chạy City rồi, vẫn kết Vios hơn.

Hạng B2
4/7/11
110
14
18
Càng ngày càng xuất hiện nhiều thông tin chê hộp số CVT, không phải như những nhận xét trước đây

Hạng D
24/7/12
4.196
13.332
113
Càng ngày càng xuất hiện nhiều thông tin chê hộp số CVT, không phải như những nhận xét trước đây
Có ông nội tào lao tự xưng kỹ cmn sư cơ khí bán xong xe Hàng xẻng éo bít mua xe gì pót thông tin lung tung từ OS đến OF góp nhặt internet lên thui, nói vậy cái hs CVT của Atis, Mitsu hay mấy chiếc Subaru sau này là đồ đểu à ? Chắc mấy hãng Nhật điên cmnr mới xài cái hs CVT này chăng?
Bác yên tâm, vài bữa nữa tét xong Vios hay Mazda sẽ có bài rì viu thậm tệ bên box Toy hay Mazd cho coi.
Bản thân em: Vios vẫn là một chiếc xe tốt, an toàn, NHƯNG năm 2015 rồi thì đi mấy chiếc AT 4 cấp thì không SƯỚNG LẮM. Vậy thôi, nên em chọn City 2015 CVT.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Em thấy hộp số CVT chạy vẫn tốt chán, nh xe trên TG và cả VN cũng đang áp dụng. Chỉ là hot hơn là do có topic bên Honda, em không rành kỹ thuật lắm nên chỉ vào đọc tham khảo thôi bác ạ.

Hạng B2
7/8/12
424
164
43
nếu đã lỡ cuồng cái lẫy của ẻm city rồi thì chạy qua mấy em khác hơi buồn xíu :)