Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Hì hì,
Hôm thứ 7 vừa rồi đi Đồng Nai. Do không quen đường và vừa đi vừa ngó bảng ngó đường ngó bản đồ mà quên ngó đèn em đã bị ghi hình vươt đèn đỏ. Chạy đến tận trước hãng Huyndai thì bị ngoắc vào. Sau khi xem video 2 lần trên iPad thì em chấp nhận lỗi.

Em về xem lại camera cũng đúng lỗi luôn nên ko có gì phàn nàn. Sai thì chịu. Các bác cho em hỏi lỗi em bị phạt 1.7tr và có giam bằng 30 ngày ko ạ ?
Lần đầu tiên cầm biên bản thấy nó không có dấu treo các bác ạ ?
Khi đi nộp phạt có biên lai hay biên nhận chứng minh tiền nộp vào kho bạc nhà nước ko các bác ?

Còn đây là clip:

Hạng D
7/3/07
2.224
52.508
113
Theo em gg thì nếu bác không gây tai nạn thì không bị giam bằng
Bác lên CA đưa họ cái biên bản vi phạm hành chính để họ đưa quyết định xử phạt, qua kho bạc đóng tiền, cầm biên nhận về giao CA thì họ trả giấy tờ lại.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
À nếu có BB thì bác nộp phạt sẽ có giấy xác nhận nộp phạt có dấu đỏ của cơ quan chức năng nên khỏi lo vụ này. Vấn đề là sao bác không nộp tiền tươi luôn cho giảm lúa chút (ấm ức thật nhưng đỡ hao lúa hơn).
Lỗi vượt đèn tín hiệu phạt từ 1.2tr - 2.0tr nhưng họ thường áp mức cao nhất là 2tr chứ không phải 1.7tr nhé bác, còn không bị giam bằng (chỉ giam bằng nếu gây TN).
Kỳ mình chạy qua nơi này chỉ vượt vàng thôi nhưng cũng tèo 1tr (0.5tr họ không chịu).

• Angry
Reactions: sangdn
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
À nếu có BB thì bác nộp phạt sẽ có giấy xác nhận nộp phạt có dấu đỏ của cơ quan chức năng nên khỏi lo vụ này. Vấn đề là sao bác không nộp tiền tươi luôn cho giảm lúa chút (ấm ức thật nhưng đỡ hao lúa hơn).
Lỗi vượt đèn tín hiệu phạt từ 1.2tr - 2.0tr nhưng họ thường áp mức cao nhất là 2tr chứ không phải 1.7tr nhé bác, còn không bị giam bằng (chỉ giam bằng nếu gây TN).
Kỳ mình chạy qua nơi này chỉ vượt vàng thôi nhưng cũng tèo 1tr (0.5tr họ không chịu).

Bác là người thứ 2-3 hỏi mình như vậy (a/e trong nhà, bố vợ cũng hỏi như bác). Mình xin trả lời thật lòng như sau:

• Nếu em đưa tiền tươi thì toàn bộ số tiền đó sẽ vào túi riêng ăn chia nhau.
  • Nếu em đóng phạt thì số tiền đó vào KBNN và ít nhiều gì 1 phần trong số đó sẽ được dùng để làm công ích như xây cầu cống sửa đèn trồng cây dân sinh xã hội gì gì đấy. Thà có còn hơn không.

Thêm nữa em đi sai thì em phải chịu phạt. Có làm có chịu. Em dạy con em như vậy nên không thể nói 1 đằng làm 1 nẻo sau này có chó tin ba nó =)).

P/s: Đầu tuần xạo xạo chơi mấy bác đừng gạch đá.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Theo em gg thì nếu bác không gây tai nạn thì không bị giam bằng
Bác lên CA đưa họ cái biên bản vi phạm hành chính để họ đưa quyết định xử phạt, qua kho bạc đóng tiền, cầm biên nhận về giao CA thì họ trả giấy tờ lại.
Có nộp và nhận lại bằng qua bưu điện đc ko bác ? Nếu ko thì nộp phạt ở Kho bạc nào ạ ? Mấy anh CA nói nhận quyết định ở Trạm Suối Tre (trạm Pằng Chéo ấy bác) :D

Hạng D
7/3/07
2.224
52.508
113
Bác là người thứ 2-3 hỏi mình như vậy (a/e trong nhà, bố vợ cũng hỏi như bác). Mình xin trả lời thật lòng như sau:

• Nếu em đóng phạt thì số tiền đó vào KBNN và ít nhiều gì 1 phần trong số đó sẽ được dùng để làm công ích như xây cầu cống sửa đèn trồng cây dân sinh xã hội gì gì đấy. Thà có còn hơn không.
Thêm nữa em đi sai thì em phải chịu phạt. Có làm có chịu. Em dạy con em như vậy nên không thể nói 1 đằng làm 1 nẻo sau này có chó tin ba nó =)).

Em cũng cùng kiểu suy nghĩ như bác. Em chạy thì nhìn bảng báo rất cẩn thận. Nhưng nếu lỡ có sơ ý mà bị phạt thì cắn răng đi đóng phạt nếu lỗi do mình vi phạm, thua thì chung thôi :D. Nhất quyết không cho bọn xxx đó ăn 1 đồng nào hết.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113

Với lại em cũng nghĩ như vầy:

Video nó cầm. Nó cầm tiền tươi rồi vẫn gửi giấy phạt nguội về nhà thì có phải em chết 2 lần ko =)) =)) =)) =)) =))

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48

Không vấn đề gì bác, đó là một tư tưởng tích cực luôn được mọi người ủng hộ. Và chính điều này sẽ giúp chúng ta có thái độ nghiêm túc khi tham gia GT sao cho có ý thức nhất.
Mình cũng là người luôn luôn ý thức và ghét cay đắng những hành động kiểu như "black money" này nhưng tất cả vì cái bụng bác ạ. Khi chúng ta vẫn phải sống trong và chung với lũ thì có những việc chúng ta không thể tự quyết định được.

Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Trên biên bản có ghi rõ trạm nào. Pác google sẽ ra địa chỉ. Cầm biên bản tới trạm để ra quyết định xử phạt. Pác ra kho bạc nộp phạt rồi quay lại lấy bằng. Ko muốn đi lại nhiều thì pác có thể đóng phạt ngay tại phòng ra quyết định xử phạt ( họ sẽ đi đóng phạt dùm pác) và phí thường là 50 đến 100k.

• Like
Reactions: TheShinichi
Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Đèn vàng pác cứ yêu cầu lập biên bản đúng lỗi. Chả xxx nào đi lập biên bản vượt đèn vàng đâu. Pác mất 1tr mà vẫn chưa hiểu ra luật rồi