Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Mình tuy ko sd xe Vinfast nhưng ủng hộ tất cả doanh nghiệp nào dám làm ra xe hơi thương hiệu Việt, khi mà hầu hết bọn AK47 & M16 còn nghĩ Vietnam chưa đủ trình sx ra con ốc vít.
Bữa có ông nào phản bác lại cái vụ ốc vít rất hay...

Rửa ly riết quên mẹ hết ....hâizzz

• Like
Reactions: Tấn Dũng
Hạng C
13/2/09
549
36.817
93
Cái cốt lỗi của oto là 1 động cơ mang tính ổn định ...

Mọi thứ còn lại của Vinfast em đánh giá là khá ổn.

Còn động cơ nó mang tính ổn định như nào thì Vin cố tình ko nhắc tới... Toàn nội ngoại thất ko, mang nội ngoại thất ở thời đại hiện nay bất kì hãng nào làm cũng đc, chỉ cần có tiền.
Ko hẳn như vậy, nó còn bao gồm các thứ khác kèm theo để đánh giá xe có ổn định hay ko (ko tính nội ngoại thất). Đơn cử hãng xe Hàn quốc Ssangyong trước cũng sử dụng động cơ Mer, động cơ thì ko hư nhưng các thứ khác thì hư liên tục.

Hạng D
14/6/17
1.758
29.871
113
Ko hẳn như vậy, nó còn bao gồm các thứ khác kèm theo để đánh giá xe có ổn định hay ko (ko tính nội ngoại thất). Đơn cử hãng xe Hàn quốc Ssangyong trước cũng sử dụng động cơ Mer, động cơ thì ko hư nhưng các thứ khác thì hư liên tục.
Dạ, ý em là vậy đó, xăng điện các thứ, để động cơ hoạt động.

• Like
Reactions: Nbson217 and liquid
Hạng D
23/5/12
1.942
77.736
113
Mình tuy ko sd xe Vinfast nhưng ủng hộ tất cả doanh nghiệp nào dám làm ra xe hơi thương hiệu Việt, khi mà hầu hết bọn AK47 & M16 còn nghĩ Vietnam chưa đủ trình sx ra con ốc vít.
Ai nói Việt Nam chưa đủ trình độ sản xuất con ốc vít?

Chuyện chậm giao cho anh Cá Đù hay anh Tổng Thầu có liên quan nhiều đến chuyện này.
Với số order ko ổn định, VF ko làm nỗi Build To Order và Just In Time. Chỉ cần 1 trên 1000 part ko stock kịp thời...

Cũng tương tự với câu chuyện của xe máy, việc kill Klara A1 và A2 cũng vì lý do trên liên quan đến deal với Bosch.

Do đó chuyện push Staff mua, ngoài câu chuyện này nọ ra nó còn là vấn đề của ổn định hoá nguồn order trong ngắn hạn. Hiện tại order xe 2b đã giải quyết xong nên ảnh mới dũng cảm kill con A1 và A2 :)

em hỏi VF chừng nào giao xe, vẫn chưa có thông tin.

Hạng C
22/5/14
939
49.000
93
sao nó kg xài trợ lực điện ta?

Chắc dây chuyền lúc đó là vậy, giờ sài điện thì lại thêm bớt rách việc.

Mua Vin giờ giống như mua xe hiếm, 5,7 năm lo biết lấy phụ tùng đâu thay nếu như Vin nó dẹp ko sx :D

• Like
Reactions: MDH and hoack