Tập Lái
16/6/13
26
1
8
Xin hỏi bác chủ đã xử lý dứt điểm vụ này chưa ạ. Xe em cũng bắt đầu thấy có hiện tượng giống xe bác. Bác đã xử lý rồi thì cho em chút kinh nghiệm xem xử lý ở đâu, giá cả thế nào nhé. Cám ơn bác.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Hình như bác ấy xử lý xong rồi thì phải.
Bác Hưng vào trả lời đê................

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Bác Hưng đang offshore ngoài biển, đang lo gặp bão chạy không kịp nên chưa trả lời được!

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Tềnh hềnh là em đang chuẩn bị chạy bão nhưng cũng ráng reply cho bác chủ phát. Xe em đợt trước solenoid ko hiểu sao chết ngắc, đạp thằng vẫn ko kéo cần số đc. Sau 1 thời gian tìm hiểu thì em biết đc nó thực ra chỉ là 1 cái lẫy điện, em cũng tìm mua thay nhưng ko biết mua ở đâu nên đưa ra hãng cho thợ tháo ra vệ sinh thì chạy đến giờ vẫn chưa thấy có vấn đề gì ạ, chỉ tức cái mỗi lần đạp thắng để kéo cần số nó cứ kêu rè rè... Bác nào biết chỗ thay cái này báo em mua thay luôn ạ.

Hạng B2
16/7/13
132
0
16
Em củng bị như vậy em ra hản hỏi nhưng mua quyên cụm e về tự làmbác nào khéo léo sẻ làm được vì rất đơn giản

Hạng C
13/12/11
811
69
28
vinhcitiford nói:
Em củng bị như vậy em ra hản hỏi nhưng mua quyên cụm e về tự làmbác nào khéo léo sẻ làm được vì rất đơn giản
bác vinhcitiford và bác Hưng gần nhau mà chưa gặp nhau lần nào àh. Nếu bác khắc phục nđc dzụ solenoid thì HD các bác ấy luôn thể nhé !
p/s: lần sau em về BR ới bác kfe nhe !:)

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
Vụ đạp thắng nó kêu rè rè dễ xử lý thôi, do mấy cái khớp nhựa nó rung nên phát ra tiếng kêu. Bác nói thợ họ bôi tý mỡ bò vào là hết. Xe em đã xử lý cách này, hơn năm rồi vẫn OK.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
anhbac nói:
vinhcitiford nói:
bác vinhcitiford và bác Hưng gần nhau mà chưa gặp nhau lần nào àh. Nếu bác khắc phục nđc dzụ solenoid thì HD các bác ấy luôn thể nhé !
p/s: lần sau em về BR ới bác kfe nhe !:)
Bác Vinhcitiford ở BR à, đừng nói em là bác làm cho City Ford BR nhé, em là em đang cay City Ford BR lắm đó. Nhưng nếu bác làm trong đó thì cho em mời bác cafe để em xả chút hehe

Tập Lái
16/6/13
26
1
8
Ka nói:
Vụ đạp thắng nó kêu rè rè dễ xử lý thôi, do mấy cái khớp nhựa nó rung nên phát ra tiếng kêu. Bác nói thợ họ bôi tý mỡ bò vào là hết. Xe em đã xử lý cách này, hơn năm rồi vẫn OK.
Cho em hỏi tý, Bác bôi mỡ bò vào chỗ nào ạ?

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
simba2010 nói:
Ka nói:
Cho em hỏi tý, Bác bôi mỡ bò vào chỗ nào ạ?
Em cũng cùng câu hỏi?