Hạng B2
16/7/13
132
0
16
Em khong có gara chi làm theo sự đam mê thôi xe bác bi khi nào bác về em làm cho thao nhanh làm củng nhanh ma e cung sợ ford bà rịa lam

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
vinhcitiford nói:
Em khong có gara chi làm theo sự đam mê thôi xe bác bi khi nào bác về em làm cho thao nhanh làm củng nhanh ma e cung sợ ford bà rịa lam
Bác có làm thì chụp hình lại các bước giúp em nhé. Em cũng định tháo ra xem thử nhưng không biết làm sao tháo cái nắp hộp cần số.

Hạng B2
16/7/13
132
0
16
Em không biếc úp hình với lại em ko có chụp hình khi nào bác về em qua làm dúp cho công chỉ li caffe thoi chứ tháo cai đó nhiều chi tiếc lắm

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
vinhcitiford nói:
Em mới chạy bão về rồi bác nhưng đang đợi cập nhật tình hình thơi tiết xem thế nào, có phải đi nữa ko. Bác rảnh thì allo em nhé.

Hạng B2
Chào các bác, em mạo muội lập thớt này để kể lể về tình trạng vợ 2 Mondeo nhà em bị hỏng van Solenoid nên giờ ko kéo cần số từ P đi được. Trước đây em đã bị tình trạng này và đưa vào hãng Ford kiểm tra và báo giá em thay nguyên cụm, em thấy chát quá nên chưa thay và cho gắn lại vào thì nó lại hoạt động bình thường nhưng mỗi lần đạp phanh thì cần số kêu rè rè rất khó chịu nhưng vẫn kéo cần số ngon lành. Mấy ngày hôm nay thì nó im ru và kẹt cứng luôn rồi, em phải lấy 1 cái chìa khóa chọc vào cái lỗ gần tay số để mở khóa cần thì mới vào số được. Có bác nào rành bệnh này hay có kinh nghiệm điều trị thì cho em xin 1 ít nhé. Cám ơn các bác nhiều nhiều.

Hic, xe em dính bệnh này rùi,
Hãng báo 14,5 chai, cả công. Thay nguyên bộ.
Các bác đã sửa rùi, vui lòng cho em hướng dẫn tháo ra... để em phá thử coi. Chứ giá hãng chua quá.
Thanks.

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Bác An HN đâu... vào hóng thớt này xem dân tình than quá.. bác kg nghiên cứu nhập món này về cho anh em bớt khổ...

• Like
Reactions: LaVaKafe