Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Mình cũng có ý định giống chủ thớt, nhưng là Mazda-3.
Hãng báo 20tr, trong vòng 2 tuần, nhưng chưa làm.
Em mua trước khi màu mới ra 3 tháng. Bây giờ nhìn màu mới cứ tiếc. Hãng báo bác là sơn tại showroom ạ? Chứ ko phải sơn tại nhà máy?
Mình làm bảo hiểm được ko bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Em mua trước khi màu mới ra 3 tháng. Bây giờ nhìn màu mới cứ tiếc. Hãng báo bác là sơn tại showroom ạ? Chứ ko phải sơn tại nhà máy?
Nhà máy tại Chu Lai họ sơn nhúng nguyên con nên ra màu sơn rất đẹp. Bác nghĩ có hãng nào có khả năng lột hết nguyên con ra sơn lại cho bác sao :D.

Hạng C
15/6/16
839
1.115
93
40
Tút tát vớ vẩn thì làm gara ngoài bác nhé. Đụng chạm tới đồng sơn lớn là vô hãng bác sẽ k hối hận. Như trường hợp của bác sơn đổi màu xe là hạng mục lớn rồi nên cứ hãng mà làm chất lượng tốt hơn. Nguyên cái phòng sơn thôi, gara nhận bác 15- 20 tr họ chỉ có cái phòng lòe thiên hạ, còn ở hãng phòng sơn cả tỷ. Phòng sơn ở hãng luôn có nhiệt độ ổn định và phù hợp, khi sơn được phun ra những bụi sơn thừa sẽ đc hút và thải ra ngoài, khí nén được lọc và sấy. Mấy gara ngoài chất lưỡng sơn tốt cũng 25-30tr thậm chí đắt hơn hãng. Những gara nhận 15-20 tr sơn xong con xe bác ngửi k nổi, xong phải mang vào hãng 30tr mới ưng ý thì có phải (15+30=45tr) rẻ mà hóa đắt k.

Hạng B2
12/5/17
107
174
48
Hồ Chi Minh
Hãng làm tại showroom, bảo hiểm bình thường nha bạn

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Tút tát vớ vẩn thì làm gara ngoài bác nhé. Đụng chạm tới đồng sơn lớn là vô hãng bác sẽ k hối hận. Như trường hợp của bác sơn đổi màu xe là hạng mục lớn rồi nên cứ hãng mà làm chất lượng tốt hơn. Nguyên cái phòng sơn thôi, gara nhận bác 15- 20 tr họ chỉ có cái phòng lòe thiên hạ, còn ở hãng phòng sơn cả tỷ. Phòng sơn ở hãng luôn có nhiệt độ ổn định và phù hợp, khi sơn được phun ra những bụi sơn thừa sẽ đc hút và thải ra ngoài, khí nén được lọc và sấy. Mấy gara ngoài chất lưỡng sơn tốt cũng 25-30tr thậm chí đắt hơn hãng. Những gara nhận 15-20 tr sơn xong con xe bác ngửi k nổi, xong phải mang vào hãng 30tr mới ưng ý thì có phải (15+30=45tr) rẻ mà hóa đắt k.
Tùy hãng tùy chi nhánh nữa pác ơi. Đi làm bảo hiểm sơn túy vô hãng sơn xong muốn ói luôn. Tất cả các hãng đều có phốt này và các anh em đều phản ánh nên os rồi. Cùng 1 hãng nhưng các nhi nhánh khác nhau sẽ đầu tư khác nhau.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Xe mình màu đỏ cũ, định sơn lại màu đỏ pha lê, khỏi phải tốn công làm lại giấy tờ
Ah sơn xe bác có bị sần vỏ cam k ạ, e 2 chiếc m3 2016 và cx5 2017 đều bị tuy vẫn bóng và đẹp nhưng e nhìn ngứa mắt quá nên e cũng có ý định sơn lại.

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Ah sơn xe bác có bị sần vỏ cam k ạ, e 2 chiếc m3 2016 và cx5 2017 đều bị tuy vẫn bóng và đẹp nhưng e nhìn ngứa mắt quá nên e cũng có ý định sơn lại.
Sơn vỏ cam là bình thường đối với sơn zin nha bác

• Like
Reactions: dep_lao
Tập Lái
27/3/16
2
0
0
35
e thấy QC nói sơn công nghệ mới cho màu đỏ này(100% robot) để đồng nhất màu và ko bị hiện tượng da cam,vậy thì giờ có đem vô ĐL tốt vẫn là người sơn,thì chắc giống màu,còn độ mịn của lớp sơn chắc ko bằng xe trong nhà máy ra đc

VTP confirmed
Hạng B2
Chia sẻ thật với bác, show room sơn k ngửi được, e đang đi 3 con xe của Thaco, tuần sau e thêm con thứ 4. 11 năm nay e chưa 1 lần hài lòng với chất lượng sơn của showroom( e đã trial hầu hết tất cả các dịch vụ của Thaco khu vựa Sg: Nguyễn Văn Trỗi, Nguyễn Van Linh, Go Vấp, Chế lan Viên, Biên Hòa, Bình Dương). Chất lượng khí nén cho súng súng phun thì giờ đây e không chắc, nhưng 10 năm trước e làm dự án với Thaco lắp Kia(e làm chuyên về giải pháp thiết bị khí nén, nên mấy chuyện lọc khí nén là nghề của em 20 năm nay, em cấp giải pháp và thiết bị G7 cho nhà máy cả Mercedes VN) thì họ dùng toàn hàng chợ, không được hàng Korea nữa, e offer nhưng họ không quan tâm lắm. Chi phí sơn xe tại showroom của em luôn cao hơn bất kì bác nào làm bảo hiểm, đến nỗi e ghét và đếch mua bảo hiểm, vì họ thấy yêu cầu của em khác người quá: vd sơn cản, e luôn y/c tháo dàn nhựa ra, tháo đèn và chỉ còn lại cái cần sơn, sau đó lắp lại, e phải chứng kiến tháo ra và bảo đảm cất thiết bị của em đúng cách(k bỏ lung tung) e mới về. Chưa 1 lần nào e đến nhận xe mà mang về ngay được, lần nào cũng tìm ra lỗi: sơn ẩu, k đánh bóng, đánh bóng k kĩ, thiếu ốc, ốc bị lai k phải ốc theo xe em,....