VTP confirmed
Hạng B2
Dear các bác,

Em hiện đang ở Đà Nẵng, mua xe được hơn 01 năm rồi. Đợt em đặt mua vào tháng 2/2018 thì bên showroom THACO mập mờ chuyện xe màu đỏ (đỏ thường, ko phải pha lê ạ) không được phép bán ở Việt Nam do Mazda Nhật Bản không cho phép sản xuất màu đỏ ở VN (???)

Mời mọc em chuyển sang mua màu trắng và các màu khác. Em thấy vô lý kì cục hết sức và chờ cho đến khi họ cho đặt hàng màu đỏ và may mắn là lấy xe về vào đúng sinh nhật em cuối tháng 4/2018. Đến cuối năm, THACO lại cho bán ra màu đỏ pha lê đẹp quá ! (Soul Red Crystal). Lúc này em mới hoàn toàn tin là bị mấy anh Sale của THACO chơi chiêu rồi nhưng tính em vốn cũng thoải mái và cũng chẳng biết trách ai.

Có điều bây giờ đi đường thấy xe màu đỏ pha lê đẹp quá. Tìm hiểu thì thấy giá bản đỏ pha lê này cao hơn màu thường 08 triệu nhưng có lẽ là nếu sơn lại màu này (luộc lại) thì chi phí sẽ cao hơn 08 triệu.

Vậy chốt lại em muốn xin các bác và các đại lý, showroom vài lời tư vấn về mong muốn của em như giá thành, thời gian luộc xe mất bao lâu ạ.

Cảm ơn sự quan tâm của các bác Oser, chúc các bác sức khỏe.

Hình em chụp bằng iphone ạ.

View attachment 1984593
View attachment 1984593View attachment 1998388
[/QC
Cuối năm rồi e mua 1 con 2.5 màu xám mới để đi làm hàng ngày, vì cũng hay đi khu công nghiệp, có chở hàng sạch sẽ, xe Optima gầm thấp thấy thương quá, để bà xã đi con xe cũ vì đi làm gần và tuyến cố định, bà xã đi vài tháng k chịu nổi, vô lăng nặng như BMW 2011, xe dài và gầm thấp, nhà máy thì bãi xe nhỏ, nhiều xe, nên giờ trả em con Optima, nên e phải tính đường mua con mới, Optima em không muốn bán, e nó lái đường trường phê lắm, nên chỉ để đi chơi đường xa, về quê. Tính toán, cân nhắc vài em, thì CX5 lại giảm giá 100tr để tẩy hàng tồn, thế là lại nhức đầu(màu đẹp, option điên cuồng, giờ có thể mua thêm rada lắp vào để bám đuôi xe khác khỏi phanh, xe gọn, dịch vụ khắp nơi, giá đang hấp dẫn quá), và cuối cùng lại làm 1 em màu đỏ 46V(bà xã cũng thích màu này, e cũng thấy nó đẹp, ĐI cx5 màu xám thì hợp với công việc của em, mà nhìn màu đỏ vận chẹp chẹp). Em thương lượng được giá giảm 60tr, miễn phí bảo dưỡng và phụ tùng liên quan trong 3 năm hoặc 50,000, free phủ ceramic, phủ gầm 9 chai 3M, full bình xăng 58lit, bảo dưỡng miễn phí mốc mốc 100,000, free chi phí dịch vụ đăng kí, free chọn màu. Nhiều quá k nhớ hết.

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Hóng . Muốn đổi màu sơn trên con xe em, màu đỏ nguyên thủy nhìn không ưng ý.

Hạng C
19/5/17
558
36.288
93
Chia sẻ thật với bác, show room sơn k ngửi được, e đang đi 3 con xe của Thaco, tuần sau e thêm con thứ 4. 11 năm nay e chưa 1 lần hài lòng với chất lượng sơn của showroom( e đã trial hầu hết tất cả các dịch vụ của Thaco khu vựa Sg: Nguyễn Văn Trỗi, Nguyễn Van Linh, Go Vấp, Chế lan Viên, Biên Hòa, Bình Dương). Chất lượng khí nén cho súng súng phun thì giờ đây e không chắc, nhưng 10 năm trước e làm dự án với Thaco lắp Kia(e làm chuyên về giải pháp thiết bị khí nén, nên mấy chuyện lọc khí nén là nghề của em 20 năm nay, em cấp giải pháp và thiết bị G7 cho nhà máy cả Mercedes VN) thì họ dùng toàn hàng chợ, không được hàng Korea nữa, e offer nhưng họ không quan tâm lắm. Chi phí sơn xe tại showroom của em luôn cao hơn bất kì bác nào làm bảo hiểm, đến nỗi e ghét và đếch mua bảo hiểm, vì họ thấy yêu cầu của em khác người quá: vd sơn cản, e luôn y/c tháo dàn nhựa ra, tháo đèn và chỉ còn lại cái cần sơn, sau đó lắp lại, e phải chứng kiến tháo ra và bảo đảm cất thiết bị của em đúng cách(k bỏ lung tung) e mới về. Chưa 1 lần nào e đến nhận xe mà mang về ngay được, lần nào cũng tìm ra lỗi: sơn ẩu, k đánh bóng, đánh bóng k kĩ, thiếu ốc, ốc bị lai k phải ốc theo xe em,....
Chính xác luôn bác y như kiểu làm cho có

Hạng B1
29/9/16
67
40
18
29
Bác thớt ơi. Em xưa xửa có làm sale tại KIA Nguyễn Văn Trỗi. Sau có qua bên Volks kinh doanh luôn. Em nghe nói Volks sơn xe rất đẹp, bác để ý thử xem sao nhé.

• Like
Reactions: shiva254
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Cách đơn giản nhất là bán xe cũ mua xe mới :)
Định còm giống bác.
Bác chủ xe này chịu chơi và kỹ tính nên mới tính đổi màu con xe 1 năm, không nhiều người dám nghĩ dám làm như bác chr xe. Nếu đánh giá về chất lượng sơn: nhà máy 10 điểm thì tại đại lý hãng chỉ được 7 điểm còn gara ngoài là 5-6 điểm.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bác thớt ơi. Em xưa xửa có làm sale tại KIA Nguyễn Văn Trỗi. Sau có qua bên Volks kinh doanh luôn. Em nghe nói Volks sơn xe rất đẹp, bác để ý thử xem sao nhé.
Sơn xe VW rất xịn, phải nói là xịn nhất trong những hãng xe thông dụng ở VN nhưng đó là sơn tại NM, còn sơn tại xưởng sửa chữa của đại lý thì cũng không hơn gì những nơi khác.

VTP confirmed
Hạng B2
Dear các bác,

Em hiện đang ở Đà Nẵng, mua xe được hơn 01 năm rồi. Đợt em đặt mua vào tháng 2/2018 thì bên showroom THACO mập mờ chuyện xe màu đỏ (đỏ thường, ko phải pha lê ạ) không được phép bán ở Việt Nam do Mazda Nhật Bản không cho phép sản xuất màu đỏ ở VN (???)

Mời mọc em chuyển sang mua màu trắng và các màu khác. Em thấy vô lý kì cục hết sức và chờ cho đến khi họ cho đặt hàng màu đỏ và may mắn là lấy xe về vào đúng sinh nhật em cuối tháng 4/2018. Đến cuối năm, THACO lại cho bán ra màu đỏ pha lê đẹp quá ! (Soul Red Crystal). Lúc này em mới hoàn toàn tin là bị mấy anh Sale của THACO chơi chiêu rồi nhưng tính em vốn cũng thoải mái và cũng chẳng biết trách ai.

Có điều bây giờ đi đường thấy xe màu đỏ pha lê đẹp quá. Tìm hiểu thì thấy giá bản đỏ pha lê này cao hơn màu thường 08 triệu nhưng có lẽ là nếu sơn lại màu này (luộc lại) thì chi phí sẽ cao hơn 08 triệu.

Vậy chốt lại em muốn xin các bác và các đại lý, showroom vài lời tư vấn về mong muốn của em như giá thành, thời gian luộc xe mất bao lâu ạ.

Cảm ơn sự quan tâm của các bác Oser, chúc các bác sức khỏe.

Hình em chụp bằng iphone ạ.

View attachment 1984593
View attachment 1984593View attachment 1998388
Ca của bác khó thật đó. Nhìn màu đỏ này bên ngoài đứng bên cạnh màu đỏ 46v mới thì khác nhiều quá. Nếu là em, e cũng sẽ sơn lại, vì cũng k phải xin đổi màu, yêu cầu hãng làm kĩ(e rất bận, nhưng khi sơn là phải tháo hết ra mới được, k chấp nhận dán keo những chỗ có thể tháo), xe bác thì phần trong động cơ thì phải chấp nhận khác màu 1 tí vậy. Còn yêu Mazda nữa thì chơi CX8 đi bác, da nappa và có RADA nhận diện phương tiện và giữ khoảng cách luôn. E đang có 4 con xe của Thaco, e hay dùng Optima để đi chơi(lái sướng, cách âm tốt, loa infinity hay hơn bose của CX5 khá nhiều(trầm sâu hơn, cắt chậm hơn bose, nên nghe nhạc chậm sẽ thấy thấm hơn, trung âm rõ và ngọt hơn bose), vô lăng nặng và xe dài, gầm thấp quá, xoay sở trong phố mệt luôn. Vì đi gầm thấp quen, nên e k tự tin lái cx5 trên 120, chứ Op em lái 200 luôn mà k thấy bồng bềnh, chỉ là 200 thì xe nó k muốn lên nữa. Năm ngoái mua con cx5 2.5 màu xám mới để bà xã đi làm hàng ngày, lái thấy đi phố nhẹ và gọn quá, dịp này Thaco lại đang giảm giá tẩy kho bản này, nên em vừa đặt 1 con 2.5 màu đỏ này, chắc tuần sau họ giao xe.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
14/8/19
16
13
3
30
Đà Nẵng
Quá đẹp. Nhìn như ảnh review xe chuyên nghiệp. Bác đi đâu mà chụp cảnh đẹp thế. Xe e bị sần như da cam chán chết. Chắc chỉ sơn lại mới hết quá.
Em ở Đà Nẵng, hình này chụp ở đèo Hải Vân bác ạ. Xe để nắng nhiều thì bị vậy hà bác ?