Hạng C
12/12/10
872
265
63
TP.HCM
Cuối cùng , kết luận ở VN là sướng nhất ? ! Okie, đúng rùi còn gì nữa . Làm cho cố vào , thằng nào có xe 4 bánh cũng 4 mắt , không đeo kính cận cũng đeo kính sát tròng !

Xứ giãy chết , mua xe từ lúc có bằng lái xe 18 tuổi. Xứ thiên đường , mua xe khi sắp giảy chết ( Đa số dân Vn mua xe khi đã quá 35-40 tuổi ...)

Xe 4 bánh là sản phẩm an toàn hơn xe 2 bánh , mà ở xứ thiên đường là '' xe hơi là : nguồn nguy hiễm cao độ ...''
==> choáng tập 1 ....
Choáng tập 2 ,

PS : em có người bạn là con của 1người thành đạt trong xã hội , nó sinh ra là sung sướng : Nó đi học , chỉ cho học tới Tốt nghiệp PTTH . Sau đó , hỏi nó có bạn gái k ? nó nói có , gia đình yêu cầu cho gặp mặt ... đám cưới . Có con , nó yêu cầu phải có xe hơi . GD mua Santafe 1ty 6 .

Em hỏi nó : em có bằng lái K ? nó nói có bằng lái 3 năm rùi!! Tại sao em k lái mà mướn tài xế lái 5 triệu /1 tháng . Nó nói : Ba Má em nói : Nên thuê tài xế , lỡ có xui rũi , thì tài xế ở tù .!!! bó tay luôn.!!!?

Em nghĩ XH ở VN , em càng nghĩ càng choáng !. Nếu mà nó rỏ ràng thì sao lại có những người cha mẹ như vậy ?!

Đó là lý do để ở VN ?!hay khi có điều kiện ra ngoài nước ?

Ở VN thì phải có tiền ko thì có thế. Xe hơi là một khối tải sản lớn ở ta khi ở Mỹ đó là món đồ chơi của th nhóc 17t. Cảm thấy tủi thân thật. Cuộc sống ở cái xứ thiên đường này thật tuyệt..

Hạng C
3/9/15
500
544
93
nước ngoài thì nên cụ thể là nước nào chứ như bên Sing thì cuộc sống thấy chán quá

Hạng B1
30/10/14
65
65
18
39
nói đến ra nước ngoài là thích rồi, nhưng với em thì chỉ đi chơi thôi chứ còn sống lâu dài thì em nghĩ không đâu bằng quê hương mình bác ạ

• Like
Reactions: meocon.nt
Hạng B1
11/10/14
50
10
8
34
Tôi thật sự quan ngại về suy nghĩ các bạn trẻ hiện nay. Chúng ta không nên ca thán về quê hương đất nước. Phải thuộc lòng câu "Đừng hỏi Tổ quốc đã làm gì cho ta, mà hãy hỏi ta đã làm gì cho Tổ Quốc hôm nay".
Thế hệ chúng tôi đã hy sinh xương máu để có ngày hôm nay. Các bạn trẻ phải tin tưởng vào đường lối của Đảng và Nhà Nước. Các bạn chính là những người xây dựng tương lai đó. Chỉ nghĩ ích kỷ đến bản thân và gia đình thì tôi e rằng bố mẹ các bạn cũng sẽ rất buồn lòng.
Thân.
Haha , bác này troll mọi người nè . bác hiện định cư ở nước nào dậy ?

• Like
Reactions: Mù Cang Chải
Hạng B1
11/10/14
50
10
8
34
Em nghĩ là : Con người ta đi tìm "điểm cân bằng" (khái niệm này em tự nghĩ ra...hihi...). Người thì lăn lộn, lội tuyết xứ người kiếm tiền để mang về VN, về quê hương...Vì còn thiếu cái tinh thần. Người thì ở ngay trên quê mình nhưng còn vất vả, cực nhọc quá, mong ra đi để tìm "giấc mộng vàng" nơi đất khách quê người.
Những người bạn của mợ Nắng SG đã đầy đủ vật chất, tưởng rằng tinh thần khi sống ở VN cũng đầy đủ, nhưng đây là khái niệm khó đo đếm, hơn nữa XH thay đổi theo thời gian nên họ thấy sống ở nước ngoài thì tốt hơn và họ ra đi. (Em đoán mò thôi nhé...hehe...)
bác này đoán đúng nè

Hạng B2
16/6/11
301
465
63
bây giờ có điều kiện chuyển sang các tư bản giãy chết sống có thi còn thích hơn ở VN. suy nghĩ của e.

Tập Lái
25/9/15
14
0
1
29
nói đến ra nước ngoài là thích rồi, nhưng với em thì chỉ đi chơi thôi chứ còn sống lâu dài thì em nghĩ không đâu bằng quê hương mình bác ạ
vâng em đồng ý với bác ạ, ở mỹ mà giàu thì mới mong sống khỏe, nhưng ở việt nam mà giàu rồi thì còn SƯỚNG HƠN ạ. Theo em có tiền thì nên đi du lịch thôi, chứ lâu dài sống ở VN là thanh thản nhất.

waa
Hạng B2
11/10/15
102
157
43
- Em có ông anh vợ, giờ đã 50 tuổi, thu nhập nhà vườn đủ sống ở thôn quê, đã lên chức ông ngoại của 2 cháu, ... bỗng dưng nghe theo đường dây làm giấy xuất cảnh sang Mỹ theo diện du lịch với giá 20.000 USD với dự định ở lậu không về VN để làm việc kiếm tiền, khi nào Mỹ bắt về thì về ... do được hứa hẹn sẽ có việc làm ngay bên Mỹ, và Mỹ chả có phạt tù hay tiền với người ở lại quá hạn mà chỉ trục xuất về VN thôi, nếu có thể được thì ở luôn theo đạo luật nhập cư gì đó ông Obama vừa ký !!!
- Liệu anh ta có kiếm được hơn 20.000 USD trong thời gian ở Mỹ không ạ, vì chưa chi anh ta đã ngỏ lời mượn em 5.000 USD để góp phần làm giấy tờ, vì cô vợ mà khổ với ông anh này quá , em thấy tiền mất tật mang với bọn làm giấy tờ hứa hảo này, mà không cho mượn cũng khó nói với vợ ...
- Có đi Mỹ đuợc không với đường dây này, các bác ơi …
- 50 tuổi rồi chứ ít đâu, ai nói gì cũng không nghe ... tính cầm sổ đỏ lấy tiền lo đi và làm sổ ngân hàng theo giấy tờ.
- Giấc mơ Mỹ quá mạnh ngay cả với tuổi 50 , chẳng qua ở làng biển này (Huế) nhiều gia đình có con em vượt biên sống rất sung túc , làm ai trong làng cũng đều mơ đi Mỹ đem tiền về.
- Có nên vì vợ mà mất 5.000 hay vì 5.000 mà mất vợ lẫn anh vợ ???
- Em đau đầu mấy tuần nay ... vợ cứ nhăn nhó cả ngày .