Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Năm hết Tết đến, nghe tin gia đình chị bạn sắp chuyển qua Úc định cư sao thấy lòng ngổn ngang quá các bác ạ. Vợ chồng chị ấy cũng bôn ba ở nước ngoài nhiều năm như gia đình em, đã cùng kết luận ko đâu bằng quê nhà... ấy vậy mà giờ lại ra đi, một phần cũng vì con cái sang bển du học hết nên cha mẹ đi theo thôi.(gia đình bạn em đều có nghề nghiệp tốt, gia sản trung lưu, tổng thu nhập chừng 150tr/tháng).

Nếu có cơ hội, các bác có chuyển cả nhà đi tới một đất nước xa xôi nào ko ạ?

• Like
Reactions: huyb9 and smallkiwi
Tập Lái
22/1/13
23
1
3
Nếu có cơ hội( đang chờ) em sẽ chuyển gia đình đi canada hay thụy sỹ.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Em chưa biết Canada, nhưng Thụy sỹ thì tuyệt vời bác ạ. Chỉ có điều người VN có thực sự cảm thấy happy và thoải mái khi ở nước người ta ko là ý em muốn hỏi đó bác Búa.
bua21 nói:

Tập Lái
22/1/13
23
1
3
NắngSG nói:
Em chưa biết Canada, nhưng Thụy sỹ thì tuyệt vời bác ạ. Chỉ có điều người VN có thực sự cảm thấy happy và thoải mái khi ở nước người ta ko là ý em muốn hỏi đó bác Búa.
bua21 nói:
Nếu đi cả gia đình thì happy lắm chứ mợ, nơi đâu có gia đình nơi đó là quê hương.

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
Qua đó sống tốt nhưng bem sao búa ui :)
Vì con cái thì đi thôi chứ sao giờ, em nghĩ thía

Hạng D
2/3/12
1.402
83.454
113
37
Trong năm nay, e có 4, 5 người quen, bạn bè đi định cư. Ai cũng khá giả
Lý do chung: tương lai F1

Hạng D
25/2/09
1.230
65.568
113
Kỳ dzậy ta, ko tiền mới ra nước ngoài kiếm tiền về ăn chơi đập phá xài cho sướng. Giàu rồi đi chi nữa

Hạng C
18/10/10
879
7.294
93
Em cũng cùng câu hỏi nhưng thấy bác Tuando từng nói rằng đã từng sống bên kia và giờ chết sống gì cũng ở đây.
Câu hỏi này rất khó trả lời, tuỳ theo hoàn cảnh của mỗi người. Được bên kia là được nhiều thứ vật chất, mất lớn nhất là cái tinh thần, thấy đa số đều nói là buồn vì dù sao cũng đất khách quê người. Nhưng đa số "nếu có cơ hội" thì đều ra đi.
Nếu có thể thì em sẽ chọn ra đi và vẫn giữ quốc tịch VN và lấy thêm citizenship bên kia. 50t sẽ về.
Người ta đang sợ ở đây quá bất ổn và ngày càng trầm trọng.

• Like
Reactions: shipping and huyb9