LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
RE: Spectra run bần bật!!!

Coi chừng thứ 7 nó chỉ làm buổi sáng thui bác nhé. Kinh nghiêm của tui là nên tới trước giờ làm việc của nó độ 5 phút (8g nó bắt đầu làm việc). Lý do là VMC làm gì cũng nhanh ngoại trừ thủ tục đầu vô và thanh toán xiền :):):)

Hạng B1
10/8/06
52
1
0

Bác vô VMC thì chỉ khai báo ở cổng là thay nhớt thôi... (Thay nhớt trong đó rẻ hơn thay ở ngoài) nếu đến lúc phải thay...
Vào trong đó bác nói bệnh với thợ và chi tiền riêng cho thợ, đảm bảo đẹp cho cả 2 bên...
Chứ ở cổng bác khai tất tần tật thì vào bên trong thế nào các bác thợ củng xin thêm một mớ nữa... (mà xin trước khi làm đó nha)....

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác ơi, cái VMC Cộng Hòa là cái nơi mà nó bó tay về bệnh của chiếc Spectra nhà em đến khi em nó tự khỏi :):)

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: ledangtrung

Bác vô VMC thì chỉ khai báo ở cổng là thay nhớt thôi... (Thay nhớt trong đó rẻ hơn thay ở ngoài) nếu đến lúc phải thay...
Vào trong đó bác nói bệnh với thợ và chi tiền riêng cho thợ, đảm bảo đẹp cho cả 2 bên...
Chứ ở cổng bác khai tất tần tật thì vào bên trong thế nào các bác thợ củng xin thêm một mớ nữa... (mà xin trước khi làm đó nha)....

Không nên không nên làm theo cách này. Cách của tui là vô báo nội dung và hiện tượng trong văn phòng. Ở đó sẽ báo giá kiểm tra hay sửa chữa hay thay thế...Giá cả nội dung O.K thì làm không, thì yêu cầu không làm - đi về hởi Bác Sỹ OS hihihi

Chỉ bồi dưỡng cho mấy ông dưới khu sửa chữa khi mình muốn làm thêm này thêm kia lắc nhắc không có trong nội dung yêu cầu hay khi lúc xe đông mà mình cần đi gấp....

Ai mà xin trước khi làm thì bác có quyền lên tiếng mà tại sao thành viên OS mà phải nghe mấy ông thợ "nổ"

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: npt

Bác ơi, cái VMC Cộng Hòa là cái nơi mà nó bó tay về bệnh của chiếc Spectra nhà em đến khi em nó tự khỏi :):)

Sao hồi đó không nghe bác nói trên đây vậy cà? Kỳ quá Spectra có chế độ tự fix các hư hỏng mà thợ pó tay à hay quá chừng :D:D:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em có hỏi mà bác, ở đây nè
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=192923
Nhưng cuối cùng em để kệ nó, khỏang đến tháng 7.2006 tự nhiên nó hết bác ạ :)
Em biết bác cũng chạy Spectra phải không ạ.

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Sorry bác vì không để ý lắm trong mục E-gara nhất là trong khỏang đầu năm 2006 vì công việc bên ngòai. Tui cũng chạy Spectra từ tháng 10/2003 tới giờ - gần 55k km rồi.

Tui làm ở Tân Bình rãnh rổi làm ly cafe chạy thử xe của nhau biết đâu có nhiều ý hay. Bác Taika có tham gia không?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Có em ngay, có gì bác hú cái anh em mình thử xe ý kiến ý cò nhé :)

Tập Lái
4/12/05
20
0
1
tp.HCM

Sáng chủ nhật 8h30 được không bác, mong gặp các bác! ca-fe OS?

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

CN là pó tay rùi ta i kia ơi, vì nhà tận Q9 CN chỉ offline trên cafe 301 Q9 được mà thui :):):):). Hay là chuyển sang T7 ??????