Tập Lái
4/12/05
20
0
1
tp.HCM
RE: Spectra run bần bật!!!

Sáng T7 em bận rồi bác LPL oi, chiều thì em rảnh nhưng mà chiều uống ca-fe thì :D:D...Vậy hẹn tuần sau nha bác, buổi sáng khoảng 8h những ngày trong tuần bác có đi được không?

Tập Lái
2/3/07
1
0
0

- Các bác nói kỳ vậy !
- Các bác cứ đem xe vào hãng KIA ( 22- cộng hòa ) , các anh em kỷ thuật kiểm tra và cân chỉnh sẽ hết thôi .
- Phong cách bây giờ đổi mới nhiều lắm rồi , các bác đừng âu lo

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

bác gì ở trên nói cũng có lý, có thể khi đạt tốc độ nào đó thì chết 1 máy nên mới run bần bật như thế. có thể do ecu của spectra có vấn đề chăng

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: qha_vn

bác gì ở trên nói cũng có lý, có thể khi đạt tốc độ nào đó thì chết 1 máy nên mới run bần bật như thế. có thể do ecu của spectra có vấn đề chăng

Vụ chết 1 máy khó có khả năng rung lái bần bật lắm vì em bị tình trạng chết 1 máy cũng 2 lần rùi. Chỉ ảnh hưởng tới tốc độ thôi... lên cầu SG số 3 chạy hổng nổi phải chạy số 2:mad::mad::mad:. Ra xa lộ em ráng đạp cũng lên được 70 ~ 80 km/h mà có thấy run rẩy gì đâu

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Hôm qua em chạy lại chiếc Spectra, thấy khỏang 70 thì xe hơi rung tí, sợ chuyện xưa tái diễn nên sáng nay em cho em nó ra garage Quê Hương rồi, kết quả là thay 4 bugi và súc béc phun (?!), em chưa chạy lại nhưng nghĩ cũng ổn. Xe em chạy được 42k km rồi. Có gì em báo cáo các bác sau nhé :)

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: npt

Hôm qua em chạy lại chiếc Spectra, thấy khỏang 70 thì xe hơi rung tí, sợ chuyện xưa tái diễn nên sáng nay em cho em nó ra garage Quê Hương rồi, kết quả là thay 4 bugi và súc béc phun (?!), em chưa chạy lại nhưng nghĩ cũng ổn. Xe em chạy được 42k km rồi. Có gì em báo cáo các bác sau nhé :)

Tổng thiệt hại bao nhiu vậy bác?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Thay 4 bugi hết 320k
Súc 4 kim phun xăng hết 150k
Công hết 150k gồm cả cân chỉnh xăng lửa.
Để lát em chạy thử xem em nó có lên được 180km/h không :D
Xe xăng em nghĩ chạy khỏang 50k thì nên thay bugi bác ạ, chi phí không nhiều nhưng hiệu quả :)

Tập Lái
4/12/05
20
0
1
tp.HCM

Cảm ơn diễn đàn O-S và các bác lắm lắm. Em mà không vào 4R này hỏi mấy bác thì chắc bị thợ vẽ rồi.
Số là xe em có bảo hiểm 2 chiều bên cty P nên khi em sơn lại cản trước...sẵn tiện em nhờ chữa bệnh "run bần bật và lệch lái" luôn( phần này em trả tiền). Sau khi bác thợ chạy 1 vòng và 5 phút cho xe lên cầu nâng qua đầu ktra, bác ấy phán cho một toa bệnh dài dằng dặc: chảy nhớt nơi phuộc cao su đen đen hình nhún gần bánh trước, rơ 4 láp phải phục hồi, cong cần điều khiển nối 2 bánh trước ( thông cảm em không rành tên chi tiết kthuật của bộ phận xe). Đem toa vào một lát thì đưa cho em 1 báo giá làm em tá hỏa....hết 4tr8. Thế là em phải làm ra vẻ hiểu biết về xe và yêu cầu chỉ cân mâm 4 bánh, cân chỉnh hệ thống lái rồi tính tiếp. Em lại được 1 báo giá:
+Cân mâm: 4 cái X 40ng/c= 160ng.
+Cân chỉnh hệ thống lái: 2 cái??? X 250ng= 500ng
+Công: 120ng
TC: 780ng ( em còn giữ cái báo giá này luôn)
Em bấm bụng làm luôn. Nhưng khi làm em ở đó xem thì thấy bác thợ khác làm và bác này thì nhiệt tình lắm, khi cân bánh bác ấy nói có 1 bánh bị phù nên lấy bánh sơ cua ra cân rồi thay luôn và nói nhỏ với em là xe không bị gì đâu. Xong ráp vào em và bác ấy chạy thử thì lại ngon như xưa. Hóa đơn cuối cùng:
+Cân mâm: 4 cái X 40ng/c= 160ng.
+Công: 120ng
TC: 280ng => trả tiền xong em lấy xe ra, cảm ơn bác thợ sau 1 cái và bồi dưỡng 1 tí...xong lên xe dọt thẳng...lòng hứa rằng lần sau phải vào hãng hay ga-ra được người quen giới thiệu chứ không thì dễ bị thuốc ....chuột.:D:D