Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Nhớt 4b xài cho xe ga đc vì ko có ly hợp/ hộp số ngâm trong nhớt đúng ko bác
Nhân tiện cho em hỏi nhà em có con wave RSX pê đê này thì nên đổ nhớt xe số hay xe ga ạ?
Sự khác biệt giữa dầu nhớt ô tô và dầu nhớt xe máy

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Về cơ bản là đúng anh ạ, tuy nhiên tính về thể tích Piston, tải trọng và công năng làm việc thì động cơ xe máy sẽ phải làm việc trong môi trường khắc nghiệt hơn, chính vì vậy nên phải có công thức riêng, do đó tính tiền trên đầu lít thì nhớt xe máy vẫn cao hơn nhớt ô tô.
Chính vì môi trường làm việc khắc nghiệt hơn nên xe máy thường chạy đường trường, đi đường xa sẽ ko ổn bằng ô tô.
Nhớt xe máy nào giá cao hơn oto ông thần,, gói mỳ Hảo Hảo giá 3,8k còn bán thêm ly nhựa là 8,5k,, chai nhớt xe máy 1L bán kèm với vỏ nhựa nên giá nó cao ô thầy ơi,,,

• Like
Reactions: hienthe
Hạng F
29/10/16
11.576
22.158
113
Pháp
Nằm trong đề tài : nhớt xe xăng để vào xe dầu và ngược lại
Nhớt xe xăng 2 thì (2B) và 4 thì có nên hoà vào không , hay xữ dụng chung ? (chính xác nhất)
Mời các bác cho ý kiến

Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Nhớt xe máy nào giá cao hơn oto ông thần,, gói mỳ Hảo Hảo giá 3,8k còn bán thêm ly nhựa là 8,5k,, chai nhớt xe máy 1L bán kèm với vỏ nhựa nên giá nó cao ô thầy ơi,,,
Bác so sánh cùng cấp nhớt giúp em cái bác, tính bao bì không cũng ko chênh nhiều đâu bác ơi

• Like
Reactions: Hồng Thái
Tập Lái
3/6/21
20
12
3
31
www.nhothongthai.com
Mình toàn mua nhớt thay xe hơi, dư đổ cho ab và lead của vợ mấy năm nay có sao đâu. Xe ga ly hợp khô mà
Bác nói đúng, nhưng về lâu về dài thì sẽ không ổn. Nhưng phải là dầu động cơ cho máy xăng, chứ dầu động cơ cho máy dầu đổ vào xe tay ga có bị gì không thì em chưa test.

• Like
Reactions: chauha
Tập Lái
3/6/21
20
12
3
31
www.nhothongthai.com
ko chênh nhiều nhưng giá ko hơn nhớt oto dc,, thấp hơn 1đ thì vẫn là thấp hơn,,
Tương đối khó so sánh vì giá cả nó còn phụ thuộc vào thương hiệu. Anh nào PR nhiều thì giá nó lên tận nóc mặt dù phẩm cấp nhớt ngan với hãng khác.