Hạng F
6/9/18
7.371
16.335
113
35
Tương đối khó so sánh vì giá cả nó còn phụ thuộc vào thương hiệu. Anh nào PR nhiều thì giá nó lên tận nóc mặt dù phẩm cấp nhớt ngan với hãng khác.
Thật tình mà nói mình thấy a chẳng có một chút kiến thức nào hết,, so sánh thì đưa ra sp tương đồng ,, a tìm hiểu nhớt Kixx của Hàn đi để biết giá giữa oto và xe máy,, thêm vào đó cái gì mà đổ nhớt nào là khói xe ra màu đó,, dân kỹ thuật mà nói chuyện kểu vậy thì biết trình độ tới đâu rồi,, nói linh ta linh tinh

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Nhớ để ý xài loại gì và đổ cùng phẩm cấp cho an toàn nha bác. Khuyến cáo không nên mua nhớt lẻ để châm.
Đúng rồi bác, chỉ là trường hợp đang rong ruổi trên đường xe báo hụt nhớt thì thế nào

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
ko chênh nhiều nhưng giá ko hơn nhớt oto dc,, thấp hơn 1đ thì vẫn là thấp hơn,,
Cùng cấp nhớt như của Castrol chẳng hạn, dòng Utimate của xe máy vs dòng Magnatec của xe ô tô, cùng dòng tổng hợp toàn phần, cùng cấp nhớt chẳng hạn thì chênh 1 lít cũng đã hơn 50k thì bao bì là ko đúng rồi bác

Hạng F
6/9/18
7.371
16.335
113
35
Cùng cấp nhớt như của Castrol chẳng hạn, dòng Utimate của xe máy vs dòng Magnatec của xe ô tô, cùng dòng tổng hợp toàn phần, cùng cấp nhớt chẳng hạn thì chênh 1 lít cũng đã hơn 50k thì bao bì là ko đúng rồi bác
theo mình tìm thì nhớt castrol xe máy là 150k/L còn nhớt castrol cho xe hơi bình 4L là 699k ( tất cả đã bao gồm vỏ bình),, nhớt xe máy giá thấp hơn xe oto chứ,, bạn kia nói ngược lại

Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
theo mình tìm thì nhớt castrol xe máy là 150k/L còn nhớt castrol cho xe hơi bình 4L là 699k ( tất cả đã bao gồm vỏ bình),, nhớt xe máy giá thấp hơn xe oto chứ,, bạn kia nói ngược lại
loại 150k là bác đang lấy dòng phổ thông, chưa phải dầu tổng hợp toàn phần để so sánh, nếu là dòng sản phẩm 150k thì bác phải so với dòng GTX của Castrol, giá chỉ 370k/bình thôi

Tập Lái
3/6/21
20
12
3
31
www.nhothongthai.com
Thật tình mà nói mình thấy a chẳng có một chút kiến thức nào hết,, so sánh thì đưa ra sp tương đồng ,, a tìm hiểu nhớt Kixx của Hàn đi để biết giá giữa oto và xe máy,, thêm vào đó cái gì mà đổ nhớt nào là khói xe ra màu đó,, dân kỹ thuật mà nói chuyện kểu vậy thì biết trình độ tới đâu rồi,, nói linh ta linh tinh
Vậy cho em hỏi nhớt Kixx hiện tại giá như nào.
Với lại em đâu có nới đổ nhớt màu gì là khói ra màu đó. Em chỉ nói mổ máy (là rã máy anh nhé) em dùng từ hơi nông dân chắc anh đọc bị nhầm.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.426
113
Vậy cho em hỏi nhớt Kixx hiện tại giá như nào.
Với lại em đâu có nới đổ nhớt màu gì là khói ra màu đó. Em chỉ nói mổ máy (là rã máy anh nhé) em dùng từ hơi nông dân chắc anh đọc bị nhầm.
Nhớt Kixx cấp SN fully Synthetic hiện mình mua giá ship tận giường là 370k/4L loại can nhôm. Mua của 1 anh trên OS này luôn. Mình mua đổ xe hơi và cả xe máy luôn. Tính ra xe máy đổ 1 can được 5 lần, 1 lần thay nhớt 74k

• Like
Reactions: Hồng Thái
Hạng F
29/10/16
11.554
22.028
113
Pháp
Đúng rồi bác, chỉ là trường hợp đang rong ruổi trên đường xe báo hụt nhớt thì thế nào
Do đó bạn nên .... để nhớt dư vào trong xe (ở VN tôi để ý khi thay nhớt là để lại garage cho ... lần sau) . Nó đâu chiếm nhiều chổ, nhưng có thể cứu cả cái máy xe .

Trong trường hợp nó báo hụt nhớt , nếu mới cháy và lỡ đường thì không nên ép ga, không nên đi lẹ < 60 kms/h. và tìm nơi nào đó châm nhớt tạm ...

Nhớt Kixx tôi không có xữ dụng cho nên không dạm bàn ,
thường thì tôi xữ dụng là Castrol Edge Titanium FST 0W30,

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Do đó bạn nên .... để nhớt dư vào trong xe (ở VN tôi để ý khi thay nhớt là để lại garage cho ... lần sau) . Nó đâu chiếm nhiều chổ, nhưng có thể cứu cả cái máy xe .

Trong trường hợp nó báo hụt nhớt , nếu mới cháy và lỡ đường thì không nên ép ga, không nên đi lẹ < 60 kms/h. và tìm nơi nào đó châm nhớt tạm ...

Nhớt Kixx tôi không có xữ dụng cho nên không dạm bàn ,
thường thì tôi xữ dụng là Castrol Edge Titanium FST 0W30,
Cảm ơn bác Osin đã tư vấn rất tận tình.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
27/9/15
535
699
93
Ủa, Vậy e sài Shell Helix Ultra 5w-40, thấy nó ghi là "Fully Synthetic Motor Oil" cho xe Mer của e có đúng kg các bác? Nếu kg đúng chắc e phải xả bỏ thay nhớt khác quá.