Tập Lái
2/2/17
6
18
3
32
Mình chấp nhận bỏ tiền túi lấy xe truớc nhưng sẽ không cho qua chuyện này, mình sẽ làm đến cùng và update kết quả cho các bác

Hạng C
19/8/13
536
7.313
93
58
Em mua pjico đồng nai, trước giờ thấy ổn. Nhưng toàn làm lặt vặt, lần 3-4 triệu. Đến giờ vượt số tiền đã đóng thì bị yêu cầu hỗ trợ 10% đồng chi trả, vậy đúng ko các anh

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Em mua pjico đồng nai, trước giờ thấy ổn. Nhưng toàn làm lặt vặt, lần 3-4 triệu. Đến giờ vượt số tiền đã đóng thì bị yêu cầu hỗ trợ 10% đồng chi trả, vậy đúng ko các anh
Vậy là sai.

Tập Lái
2/2/17
6
18
3
32
Việc này mình không rõ vì đọc trên hợp đồng của pijco không có tính phần này. Nhưng lấy phí phải có lý do rõ ràng ở đây mình làm đúng theo quy trình của tụi nó rồi nó đưa mình vào tròng chằng khác gì quân lừa đảo cả. Cảm giác bị lừa gạt nên mình quyết tâm làm tới cùng vụ này, để người khác không bị lừa như mình nữa

Hạng C
17/9/14
879
3.136
93
Khi mua bảo hiểm bác nên có bạn bè... hay mối quan hệ "bảo kê" trong cty BH đó.
Lúc này thì abc...z ...gì cũng dễ dàng hơn.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
Ở bầu thì tròn, ở ống thì dài.
Kể các bác câu chuyện về xây dựng:
- Hồi những năm đầu TK21, cty Zamil của A Rập sang VN thiết kế thi công nhà tiền chế. Thời điểm đó ảnh là tiên phong. Làm ăn đàng hoàng, chất lượng và an toàn lao động thì tuyệt vời. Tuy giá cao nhưng khách hàng vẫn tìm tới nườm nượp.:3dup:
- Khoảng 5 năm sau, các tướng lĩnh người Việt trong cty bắt đầu tách ra mở riêng như ....(không tiện nêu tên) Giá mềm hơn. Vì sao giá mềm? Vì các cty này thi công không quan tâm tới vấn đề ATLĐ, bớt được phần nào chi phí thì cứ bớt để cạnh tranh.:3ddown:
- Kết quả Zamil cũng phải tự cắt bớt các chi phí, quy trình ATLĐ để cạnh tranh với cty nội địa, cũng là ẩu như ai:3dsohai:
Vậy các anh nước ngoài vào VN sau một thời gian bắt đầu làm ăn ẩu tả, chụp giựt,... là do ai ? Câu hỏi có ngay kết quả nhưng không được mấy người thừa nhận :3dgian2:
Cuối tk20 zamil vào Việt Nam chứ bác

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Không đúng bác nhé. Không có quy định nào như vậy cả. Bảo hiểm VCX không giới hạn số vụ trong 1 năm, số tiền bồi thường trong 1 năm không vượt quá số tiền tham gia bảo hiểm (không vượt quá giá trị xe khi mua bảo hiểm). Khách hàng chỉ thanh toán 1 phần số tiền bồi thường nếu vi phạm vào các điều khoản điều kiện trên hợp đồng.

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Chào các bác,

Mình là mem mới, vừa qua mình có sự cố về xe và cần sử dụng bảo hiểm thì mình quá bức xúc với cách hành xử của Pjico, việc cụ thế như sau.

Ngày thứ bảy tuần vừa rồi mình có lùi xe ra khỏi chuồng nhưng vô ý đã đề xe lùi phải chướng ngại vật, hậu quả xe mình bị bể hai đèn hậu và móp méo cốp đằng sau. Sau đó mình điện thoại cho hotline(ghi trên hợp động là số di động) thì được thông báo là thứ bảy không ai làm việc nên không ai xuống dám định, nên sau đó mình gọi luôn cho công an(Mình đã chụp hình toàn bộ lại ảnh hiện trường) thì công an phường không xuống chứng thực(Vì lùi xe trong bãi thì ai mà xuống). Sau đó mình điện thoại lên luôn số hotline tổng đài 1900545455(bị tai nạn lúc 6h thì dt mãi đến 8h mới có người bắt máy) thì được một bạn nữ thông báo sẽ cho một bạn liên lạc lại cho mình. Sau đó tầm 5-10 phút thì có một anh điện thoại cho mình báo là thứ hai xuống kiểm định và là thứ bảy nên không ai xuống hiện trường cả, nên mình tạm để xe ở nhà. Đến thứ hai mình đi xuống kiểm định ở KIA bình triệu thì có một anh tên Hoàng bên Pijco Gia Định xuống và bên KIA báo giá hết 11,5tr sau đó anh đó hẹn sáng thứ ba có thể sửa xe, đến sáng thứ ba mình xuống thì bên KIA báo vẫn chưa có ai duyệt cả mình dt lại thì lại báo là sáng thứ 4. Đến sáng thứ 4 mình chạy xe lên thì hãng KIA báo vẫn chưa có ai duyệt,quá bức xúc mình mới dt lên bảo hiểm thì anh Hoàng bảo mình cứ ký duyệt giá chiều sẽ có duyệt cho mình, nên mình vào ký duyệt giá cho bên xe làm(chạy lên chạy xuống mình quá mệt mỏi). Đền chiều tối thì anh Hoàng báo đã fax và chuyển cho KIA và phải chế tài mình 50% vì lý do không có chính quyên địa phương xác nhận và không có ai ở bảo hiểm xuống chứng kiến. Sự việc này mình quá bức xúc vì cách bảo hiểm của Pijico làm việc như lừa đảo khách hàng(Vì vụ việc mình đã thông báo cho Pijco khi có tai nạn xảy ra và chỗ công an phương không chứng nhận vì vụ việc lùi xe trong bãi giữ xe thôi và mình thông báo chi tiết cho Pijico khi vụ việc xảy ra).

Tiện đây mình cũng cảnh bảo các bạn về cách làm việc rất bầy hầy của Pjico, khi mua xe mới các bạn nên hỏi kỹ là hãng xe mua bảo hiểm cho mình ở đâu và gặp Pjico thì phải yêu trừ tiền mình tự đi mua hãng khác sẽ tốt hơn, đề tránh trường hợp vừa mất thời gian, tiền bạc như của mình mà còn chuốc sự bực bội(lừa đảo trắng trợn) vào người.
Mh cung dang bi PJICO hanh day! Lan sau bac mua Liberty di. Nhanh lam. Co dieu moi vu boi thuong phai dong 1tr. Nam ngoai chi vi tiec 1 tr ma e dinh phai thang PJICO nay. Jo bi no hanh di hanh lai. Chay len chay xuong 8 lan roi chua sua dc xe. Dang dien lam day bac oi.

• Like
Reactions: Mr.N
Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Mh cung dang bi PJICO hanh day! Lan sau bac mua Liberty di. Nhanh lam. Co dieu moi vu boi thuong phai dong 1tr. Nam ngoai chi vi tiec 1 tr ma e dinh phai thang PJICO nay. Jo bi no hanh di hanh lai. Chay len chay xuong 8 lan roi chua sua dc xe. Dang dien lam day bac oi.
Sửa chữa lớn không (bao nhiêu tiền) mà nó hành bác dữ vậy ?

• Like
Reactions: HuyDucDinh82