Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Giữa năm 2018 tôi rao bán xe nhà Kia Forte trên mục OS xe cũ giá 4xx không thương lượng (sau khi đã tham khảo kỷ giá thị trường) . Ngay trong ngày chục cuộc điện thoại gọi đến trả 3xx, tôi chỉ trả lời ngắn gọn "giá fix", đến tối có anh Hải Phòng nhờ người quen đến xem xe và đồng ý đặt cọc ngay, sáng hôm sau có thêm mấy người đến xem xe nhưng tôi đã ra công chứng sang tên xong.
Tóm lại : cố gắng rao sát giá cần bán, trả lời ngắn gọn với cò lái.

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
View attachment 2005647

Tôi có 1 xe Kia Morning si At 1.2 bán trên diễn đàn mà cò lái alo gây nhũng nhiễu các bạn ạ. Các bạn vui lòng hiến kế bán dc xe mà ko bị cò lái làm phiền.

Thanks cả nhà.
e đã từng hỏi xe bác, e định mua cho bxa chạy, thấy bác mới đăng xong qua hôm sau gọi hỏi thì bác nói xe đã bán. vậy chắc là bể kèo phải k bác

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
bác cho e lại sdt bác vào vùng kín nhé, mai e dẫn bxa qua coi ưng thì dứt luôn nè

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Lái họ làm phiền thế nào bác ơi? Em chưa hình dung ra được

Tập Lái
21/10/17
5
5
3
Hello các anh, các bạn trong diễn đàn, xe mình hiện đã bán trong ngày nay rồi nhé. mình bán cho anh buôn bán xe, sau nhiều sự mệt mỏi do các lái khác gây nên thì cuối cùng cũng gặp dc anh buôn chuyên nghiệp mình chốt luôn, và Các lái khác làm phiền như nào chắc mai mình có thời gian trình bày để các bạn tham khảo ạ. Thanks all

Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
Cuối năm ngoái e rao bữa trước bữa sau chốt luôn. Cũng lái mua nhưng mà nhanh gọn lắm

Hạng D
4/8/11
1.048
4.267
143
người bán ai cũng muốn tìm người mua thật sự, mà người mua cũng rất muốn tìm người bán chính chủ, cơ mà "tréo nghoe" là 2 người bán và mua ít khi nào "tìm thấy nhau", đó là vấn đề muôn thưở :)
nhu cầu lao động cũng thế, công ty lúc nào cũng cần nhân sự mà tìm k ra. Trong khi nhân sự thất nghiệp thì quá trời, lúc nào cũng muốn tìm việc, thế mà k thấy nhau
Từ chỗ đó mà phát sinh ra 1 nghề, đó là nghề "môi giới"
Mối giới đàng hoàng, nghiêm túc, có trách nhiệm rất cần thiết cho xã hội. Thấy họ qua lại như con thoi để giúp bán và mua gặp nhau mới thấy trả phí cho họ cũng đáng công. Lái thì khác, họ mua đi bán lại nên láu cá hơn, đè giá để lời nhiều. Giới Cò mà phat triển thì đè mất giới Lái.

• Like
Reactions: DMG and Munchen