Tập Lái
21/10/17
5
5
3
Sự mệt mỏi của người bán xe chính chủ trên các web bán xe cũ!

Chào các bác, tôi có 1 xe Kia Morning Si 1.2AT bán trên diễn đàn mà cò lái alo gây nhũng nhiễu các bạn ạ. Các bác cho em hiến kế bán dc xe mà ko bị cò lái làm phiền.​
Thanks cả nhà.​

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/9/07
4.511
37.894
113
bán cái gì cũng vậy anh ơi, kể cả bán nhà hay bán xe máy, cò vạc khắp nơi
Cái gì chấm mút được, nhiều khi chỉ vài triệu, là có đủ loại cò vạc, ruồi muỗi quấy nhiều rồi.

Em cho thuê cái nhà, có hơn 7tr/tháng, mà tự nhiên nhiều người lạ tốt bụng, bảo cho họ 1 tháng tiền nhà, họ dẫn khách tới. Cũng may, em tỉnh, qua vài chục cuộc gọi và xem nhà, đã tìm được người cần thuê thật. Thắm thoát cũng hơn 2 năm.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.748
133
Năm 2012 e bán Lancer gala luc xuống xem xe trả giá hỡi ơi chê này nọ e đăng 330tr xuống trả 250 hỏi sao ko bực, về chúng nó lấy hình xe e đăng trên báo muaban.net nội dung " xe đẹp xuống xem xe trả giá chửi đánh cm với cái hình xe và sđt em lun ", từ đó là em không bao giờ đăng xe có biển số. Và ghi thêm câu miễn tiếp lái xin cảm ơn.
Mà mấy thằng đó là cò lái vườn thôi chứ trên diễn đàn này em biết nhiều a như Cường Đá, Phong car... cũng tử tế lắm :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/12/11
109
5.473
95
11
Anh ra mấy gara xe cũ bán luôn cho nhanh, cho khỏe đầu. Chứ cò lái giờ ma mãnh lắm
Có đợt em mang con vios qua Anycar chỗ Trường Chinh bán, lúc đó anh củ cải còn làm.

giá hơi thấp hơn thị trường vài triệu nhưng được cái giao dịch gọn lẹ, mình đỡ nhức đầu.

Rao bán xe trên mấy trang rao vặt bị cò lái gọi trả giá vớ vẩn bực mình lắm.

Hạng B1
27/11/09
70
60
18
người bán ai cũng muốn tìm người mua thật sự, mà người mua cũng rất muốn tìm người bán chính chủ, cơ mà "tréo nghoe" là 2 người bán và mua ít khi nào "tìm thấy nhau", đó là vấn đề muôn thưở :)
nhu cầu lao động cũng thế, công ty lúc nào cũng cần nhân sự mà tìm k ra. Trong khi nhân sự thất nghiệp thì quá trời, lúc nào cũng muốn tìm việc, thế mà k thấy nhau
Từ chỗ đó mà phát sinh ra 1 nghề, đó là nghề "môi giới"

Hạng D
22/12/09
3.110
17.899
113
Thái Bình
Người mua xe cũ nhiều người cũng toàn mua của lái, cho dễ nắm đầu, không ưng kêu nó thâu lại đổi chiếc khác. Mua chính chủ kí hợp đồng chuyển tiền là hết trách nhiệm.
Có lần anh kia đến coi xe em 2 lần nhưng không mua, tuần sau em bán luôn cho anh lái, ra công chứng thì người mua lại là anh đó