Hạng B2
29/5/17
209
700
93
Muốn bán nhanh thì bán cho cò. Còn không gấp và không thích cò vạc thì cứ để miễn tiếp lái. Cò lái có gọi trả giá thấp quá thì mình từ chối lịch sự, hơi đâu đi đôi co. Mình từng bán xe, xác định là bán cho người mua, cò lái có trả dìm giá kệ họ. Quan trọng xác định được giá thị trường.

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Người mua xe cũ nhiều người cũng toàn mua của lái, cho dễ nắm đầu, không ưng kêu nó thâu lại đổi chiếc khác. Mua chính chủ kí hợp đồng chuyển tiền là hết trách nhiệm.
Có lần anh kia đến coi xe em 2 lần nhưng không mua, tuần sau em bán luôn cho anh lái, ra công chứng thì người mua lại là anh đó
Vậy là khả năng anh kia mất thêm tiền nu thôi. Chứ cò lái cũng đâu dễ cho nắm đầu . :)

Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Nhà và xe em đều bán qua cò, riêng cái vụ phải tiếp, xem xét, trả giá ... mình đã phát điên rồi. Cò nhận tiền công quá xứng đáng so với những gì họ phải bỏ ra.

Tập Lái
18/12/07
17
25
13
Cò cũng tùy, có cò cho giá hợp lý, cũng có cò điên. Người mua cũng vậy thôi, nhất là những người ko hiểu lắm về xe. Tôi bán vài xe rồi, kinh nghiệm là nghiên cứu thị trường trước, đưa giá hợp lý là bay nhanh lắm. Hạn chế bán cho người quen, bạn bè.kkkk

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Lái họ làm phiền thế nào bác ơi? Em chưa hình dung ra được
Hồi đó bán con City rao 430tr, có người gọi điện mấy lần nói năn nỉ xuống 350tr. Rồi các kiểu đưa trước 300 còn lại đưa từ từ được ko. Next luôn. Mấy hôm sau OS có người nhắn tin có bạn cần mua xe đẩy luôn 400 nhanh gọn lẹ.

• Like
Reactions: adng
Tập Lái
26/2/12
35
48
13
Mình cũng có thằng bạn làm cò lái ô tô mà k có tiền. Sáng nào ngồi kafe với nó là nó lấy đt ra đọc tin trên chotot hoặc muaban... sau đó nó gọi người đăng tin, hỏi qua quýt vài câu rồi trả giá đại. Người ta đăng 420 nó trả 330, mình bảo nó mày làm vậy nhiễu hết, ai mà đi đăng giá lệch dữ vậy. Nó bảo trả đại ai bán thì bán. Mình nói trả vậy nó bán cho salon k khỏe hơn bán cho mày sao, mày làm vậy khẩu nghiệp quá.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Ko ai hỏi thì lo, hỏi nhiều thì mệt.
Đăng bán anh đăng đủ các điều kiện, giá ko thương lượng, chỉ cho xem xe và chạy thử khi đồng ý giá..... Cơ bản có ng quan tâm là vui rồi.

Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
người bán thật và ng có nhu cầu mua khó gặp nhau quá...trên mấy trang mua bán toàn mí a cò..cứ gọi điện thả một cái giá vu vơ vớ vẫn!

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Hồi đó bán con City rao 430tr, có người gọi điện mấy lần nói năn nỉ xuống 350tr. Rồi các kiểu đưa trước 300 còn lại đưa từ từ được ko. Next luôn. Mấy hôm sau OS có người nhắn tin có bạn cần mua xe đẩy luôn 400 nhanh gọn lẹ.
Khi nào anh chán con Kano, nhớ đang lên OS trước nhé anh.

Gia đình trân trọng cảm ơn. :)

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mình cũng có thằng bạn làm cò lái ô tô mà k có tiền. Sáng nào ngồi kafe với nó là nó lấy đt ra đọc tin trên chotot hoặc muaban... sau đó nó gọi người đăng tin, hỏi qua quýt vài câu rồi trả giá đại. Người ta đăng 420 nó trả 330, mình bảo nó mày làm vậy nhiễu hết, ai mà đi đăng giá lệch dữ vậy. Nó bảo trả đại ai bán thì bán. Mình nói trả vậy nó bán cho salon k khỏe hơn bán cho mày sao, mày làm vậy khẩu nghiệp quá.
Vậy để mai mốt em lên rao rồi ai trả 3pp cứ bán nhỉ