Hạng C
17/7/08
824
14
18
Re:Su - Wagon: Chia sẽ kỹ thuật và lên đời

tronglam nói:
Ah quên khoe với các Bác, thứ 7 trước mới <span style=""color: #ff0000;"">Bọc nệm xe</span>. Từ nay mở cửa xe ra hết giật mình rồi!
. Hôm đi bọc tay bọc ghế nói 9 năm làm nghề chưa thấy cái nệm ghế nào hiphop như xe mình "xanh-đỏ:mad:"
Hết nhiêu thóc hả bác, up vài tấm hình coi chơi để bà con thèm nhỏ dãi (trong đó có em nữa) hehehehe

Hạng C
6/11/10
545
5
18
Phú Nhuận, HCM

1,5 TR:confused:
trieu thuy nói:
tronglam nói:
Ah quên khoe với các Bác, thứ 7 trước mới <span style=""color: #ff0000;"">Bọc nệm xe</span>. Từ nay mở cửa xe ra hết giật mình rồi!
. Hôm đi bọc tay bọc ghế nói 9 năm làm nghề chưa thấy cái nệm ghế nào hiphop như xe mình "xanh-đỏ:mad:"
Hết nhiêu thóc hả bác, up vài tấm hình coi chơi để bà con thèm nhỏ dãi (trong đó có em nữa) hehehehe

Hạng D
12/1/10
2.720
5.561
113
Phan Thiết- Bình Thuận

nhatphuong83 nói:
báo cáo các bác hôm nay định ra tiệm Quang Vũ phục hồi thước lái nhưng đông quá, chưa đem xe ra được. chắc sáng mai phải ra lại thôi.
Bác làm trước nếu có thể chụp hình lại post lên cho anh em học hỏi kinh nghiệm với nhé!!!

Hạng C
6/11/10
545
5
18
Phú Nhuận, HCM

Các Bác cho em hỏi xe mình đi thẳng mà buông vô lăng, xe xỉa qua bên trái là bị gì ạ. Rotyn hay thước lái! Ban đầu tưởng bị trợ lực nhưng khi ngắt điện trợ lực thì vẫn bị xỉa, nhưng độ xỉa ít hơn. các Bác cho ý kiến vụ này. Em đã kiểm tra vỏ xe, hơi 2 bánh trước như nhau 2.5kg.
Hôm nay có một việc buồn. Khi kiểm tra áp suất lốp bằng đồng hồ thí thấy bình thường nhưng khi kiểm tra xong không liểm tra lại dầu van, van bị xì khoảng 2 tiếng sau thì xẹp bánh trước.
:mad:  Lại phải hì hục thay bánh sơ cua vào, nhưng bánh sơ cua củ quá, lại thiếu hơi, chạy được 1 đoạn thì ......tèng teng. May mà gần chổ vá lốp, vào bơm và thay lại lốp củ. Kết quả: hư luôn lốp sơ cua vì phải lếch khoảng 100m. Chắc cong luôn cái mâm sơ cua.
Bác nào có lốp cần thay thì để lại cho em sơ cua nhé!

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

tronglam nói:
Các Bác cho em hỏi xe mình đi thẳng mà buông vô lăng, xe xỉa qua bên trái là bị gì ạ. Rotyn hay thước lái! Ban đầu tưởng bị trợ lực nhưng khi ngắt điện trợ lực thì vẫn bị xỉa, nhưng độ xỉa ít hơn. các Bác cho ý kiến vụ này. Em đã kiểm tra vỏ xe, hơi 2 bánh trước như nhau 2.5kg.
Hôm nay có một việc buồn. Khi kiểm tra áp suất lốp bằng đồng hồ thí thấy bình thường nhưng khi kiểm tra xong không liểm tra lại dầu van, van bị xì khoảng 2 tiếng sau thì xẹp bánh trước.
:mad:  Lại phải hì hục thay bánh sơ cua vào, nhưng bánh sơ cua củ quá, lại thiếu hơi, chạy được 1 đoạn thì ......tèng teng. May mà gần chổ vá lốp, vào bơm và thay lại lốp củ. Kết quả: hư luôn lốp sơ cua vì phải lếch khoảng 100m. Chắc cong luôn cái mâm sơ cua.
Xe nào cũng vậy, dù 2 bánh hay 4 bánh khi xẹp lốp cũng mệt mỏi như nhau. Thà hết xăng còn đỡ.

Hạng B2
10/7/09
316
2
0
35

tronglam nói:

Nếu chạy trên đường bằng phẳng mà bị vậy thì xe bác cần kiểm tra và căn chỉnh độ chụm của bánh xe, nhẹ thì chỉ cần chỉnh lại mấy con ốc thôi.
Bọn em thường thủ sẵn một cái bơm chân TQ (~90K) hoặc dư dả hơn thì bơm điện cắm mồi thuốc trong xe. Khi xe dính đinh hay xì hơi nhẹ lấy ra bơm rồi chạy đến nơi vá lốp, không cần phải hạ lốp dự phòng - đỡ mất thời gian. Em dùng cách này mấy năm rồi.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Re:Offline kỹ thuật 25/9/2010

thinnguyen nói:
sorry các bác, sáng nay em có công tác đột xuất đi Hà Nội, hẹn các bác khi cuối tuần em về nhé: bonus cả sơ đồ mạch điện, hướng dẫn sửa chữa SuWagon Nga (toàn tiếng Nga)...
Em cần cái sơ đồ mạch điện của SW, bác có kg scan cho em với. Thanks bác.

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

tronglam nói:

Em còn 2 cái. Vỏ đài loan. Hình như hôm trước hứa đưa bác nguoinongdan 1 cái --> vẫn còn 1 cái. Khi nào Bác có thời gian thì ghé em. Em sẽ đưa Bác.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Re:Offline kỹ thuật 25/9/2010

chauhungvnpt nói:
thinnguyen nói:
sorry các bác, sáng nay em có công tác đột xuất đi Hà Nội, hẹn các bác khi cuối tuần em về nhé: bonus cả sơ đồ mạch điện, hướng dẫn sửa chữa SuWagon Nga (toàn tiếng Nga)...
Em cần cái sơ đồ mạch điện của SW, bác có kg scan cho em với. Thanks bác.
Cái này tìm mỏi mắt, ông nội google trả lời " tao ...ứ có". Bác nào có se cho em em hậu tạ và đời đời nhớ ơn ạ.
Trieuthuy xây cái nhà mới đi, nhà này hết chỗ òi