Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
Dự án đèn soi mứt của em, không bíêt bao giờ mới thực hiện được, hic... hôm nào phải tổ chức off kỹ thuật 1 ngày mới được.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.381
113
tronglam nói:
@CP: xe Bác xử lại sub thành DC bằng cách nào ạ
Cái này phải tuỳ theo Sub, nếu sub là mạch đơn 12V thì ko có vấn đề gì, cứ việc cắt bỏ cái transformer rồi lấy nguồn 12V đấu vào. Nhưng sub mình là mạch đôi (theo lời 4runner) nên phải độ chế thêm gì gì đó. Mình ko biết làm, hehehe, chỉ nghe lời Tư chạy nói, mình reverse lại thôi. Mới mua thêm cái công tắc kiêm điều chỉnh volume sub để khi nghe FM thì giảm sub đi, ko cần tắt.

Last edited by a moderator:
Hạng F
11/1/10
6.130
60.381
113
Chiều nay đã mua 2 công tắc hành trình (1 cho đèn cốp, 1 cho ... seatbelt?), 4 vĩ led cho 4 cửa, dây nhợ, cầu chì, mỏ hàn, ... linh tinh. Đang tính kế hoạch hiện đại hoá chuồng gà. Sẽ có nhiều hình để sâu cho các bác xem. Sao tự nhiên máu lên thế ko biết?

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
cpkhanhhung nói:
Chiều nay đã mua 2 công tắc hành trình (1 cho đèn cốp, 1 cho ... seatbelt?), 4 vĩ led cho 4 cửa, dây nhợ, cầu chì, mỏ hàn, ... linh tinh. Đang tính kế hoạch hiện đại hoá chuồng gà. Sẽ có nhiều hình để sâu cho các bác xem. Sao tự nhiên máu lên thế ko biết?

Cái gì mà có liên quan đến seatbelt. EM đoán là khi chưa cài seatbelt thì đèn sẽ sáng. Nếu vậy seo Bác không gắn cái cục tik tik gì đó cho giống Ford focus. NGhe chói tai thì buộc phải cài thui. Đôi khi đèn sáng em cũng chẳng chú ý.

Hum qua đang chạy tự nhiên đồng hồ nhiệt chỉ H. Em cũng chẳng biết tại seo nên ráng lết về cty để kiểm tra. Kết quả két nước giải nhiệt khô queo lun. Sáng này chạy ra gặp phuoc84 để kiểm tra. Bác í nói là xe cũ nên phải kiểm tra nước giải nhiệt thường xuyên. Không thì phiền lém nhất là những người chỉ xài nước máy như em thì nước rất mau bốc hơi.

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Giời ạ

Kim nhiệt H mà bác vẫn chạy thì quá may, may mà ko phải thay roăng mặt máy. Trường hợp này tốt nhât là đỗ lại, chờ máy nguội (chớ mở lúc nóng kẻo bỏng) mở nắp két nuớc, mua lấy mấy chai aquafina đổ tạm chạy. Và luôn theo dõi nếu lại lên mức H thì lại dừng lại

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Hai Nguyen nói:
Giời ạ

Kim nhiệt H mà bác vẫn chạy thì quá may, may mà ko phải thay roăng mặt máy. Trường hợp này tốt nhât là đỗ lại, chờ máy nguội (chớ mở lúc nóng kẻo bỏng) mở nắp két nuớc, mua lấy mấy chai aquafina đổ tạm chạy. Và luôn theo dõi nếu lại lên mức H thì lại dừng lại

Nhờ vậy em mới biết được dung tích của bình nước giải nhiệt. Em đổ hết 1 chai 1.5l lavie và 1/2 chai nhỏ thì tràn. Nhưng sau khi nổ máy lại thì lại có thể đổ thêm được nữa. Em nghĩ dung tích két nước giải nhiệt khoảng >2 lít chút (chưa tính đổ vào bình nước phụ nhé)

Hạng D
26/5/11
1.910
368
83
47
thompson nói:
Hai Nguyen nói:
Giời ạ

Nhờ vậy em mới biết được dung tích của bình nước giải nhiệt. Em đổ hết 1 chai 1.5l lavie và 1/2 chai nhỏ thì tràn. Nhưng sau khi nổ máy lại thì lại có thể đổ thêm được nữa. Em nghĩ dung tích két nước giải nhiệt khoảng >2 lít chút (chưa tính đổ vào bình nước phụ nhé)
- theo em biết lúc châm thêm nước vô nổ máy thì ok hơn