Hạng D
26/5/11
1.910
368
83
47
caty123 nói:
Em thích ở tầng 3 nhất! Hôm nào có dịp vào SG mà gặp mấy bác off KT thì hay nhỉ! Xe em đủ thứ cần làm!
Thứ 7 này vô Biên Hoà đi bác , em mần xe và bác từ a đến Z luôn .

Hạng D
12/1/10
2.720
5.561
113
Phan Thiết- Bình Thuận
hungbienhoa nói:
caty123 nói:
Em thích ở tầng 3 nhất! Hôm nào có dịp vào SG mà gặp mấy bác off KT thì hay nhỉ! Xe em đủ thứ cần làm!
Hic, từ a (thường) mà đến Z (hoa) chắc chít em! Hehehe

Hạng B2
10/7/09
316
2
0
35
thompson nói:
cpkhanhhung nói:
Chiều nay đã mua 2 công tắc hành trình (1 cho đèn cốp, 1 cho ... seatbelt?), 4 vĩ led cho 4 cửa, dây nhợ, cầu chì, mỏ hàn, ... linh tinh. Đang tính kế hoạch hiện đại hoá chuồng gà. Sẽ có nhiều hình để sâu cho các bác xem. Sao tự nhiên máu lên thế ko biết?

Cái gì mà có liên quan đến seatbelt. EM đoán là khi chưa cài seatbelt thì đèn sẽ sáng. Nếu vậy seo Bác không gắn cái cục tik tik gì đó cho giống Ford focus. NGhe chói tai thì buộc phải cài thui. Đôi khi đèn sáng em cũng chẳng chú ý.

Hum qua đang chạy tự nhiên đồng hồ nhiệt chỉ H. Em cũng chẳng biết tại seo nên ráng lết về cty để kiểm tra. Kết quả két nước giải nhiệt khô queo lun. Sáng này chạy ra gặp phuoc84 để kiểm tra. Bác í nói là xe cũ nên phải kiểm tra nước giải nhiệt thường xuyên. Không thì phiền lém nhất là những người chỉ xài nước máy như em thì nước rất mau bốc hơi.

Bác tiếc gì mà không đổ thêm 1-2 lon nước xanh hoặc đỏ vào két làm mát, với tác dụng chống đóng cặn và tăng nhiệt độ sôi. 15k/lon nước xanh, 22K/lon đỏ (tốt hơn) thôi mà.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
caty123 nói:
hungbienhoa nói:
caty123 nói:
Hic, từ a (thường) mà đến Z (hoa) chắc chít em! Hehehe

Hehehe khiếp quá , em thì 123 dzô ...tới 4 là xách dép chạy rồi

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Em bị 1 lần, đang đi thì thấy báo lên mức H, đỗ lại rồi vừa chạy vừa theo dõi đến cty. Gọi ông bảo trì đội xe kiểm tra hộ thì thấy gần cạn nước, xin mấy chai lavie đổ vào.

Hôm sau mua dung dịch xúc két nước, xúc rửa xong, lại đổ nước làm mát pha sẵn (mầu xanh) , chạy ổn định đến khi bán, kekeke

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Hai Nguyen nói:
Em bị 1 lần, đang đi thì thấy báo lên mức H, đỗ lại rồi vừa chạy vừa theo dõi đến cty. Gọi ông bảo trì đội xe kiểm tra hộ thì thấy gần cạn nước, xin mấy chai lavie đổ vào.

Hôm sau mua dung dịch xúc két nước, xúc rửa xong, lại đổ nước làm mát pha sẵn (mầu xanh) , chạy ổn định đến khi bán, kekeke

Basc cho em hỏi xúc két nước dễ không Bác. HUm nào rảnh chắc em vệ sinh tắm gội lại cái két nước rùi mua cái chai dung dịch gì đó đổ vào cho nó pro tí.

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Dễ mà bác, đổ dung dịch xúc rửa vào, cho chạy máy 1 lúc, rồi xả hết ra, rồi cho nước làm mát vào

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Hai Nguyen nói:
Dễ mà bác, đổ dung dịch xúc rửa vào, cho chạy máy 1 lúc, rồi xả hết ra, rồi cho nước làm mát vào

Em chỉ biết chỗ đổ vào chứ không biết chỗ để xả ra. Có cần phải chui xuống gầm xe không bác?

Hạng B2
10/7/09
316
2
0
35
thompson nói:
Hai Nguyen nói:

Basc cho em hỏi xúc két nước dễ không Bác. HUm nào rảnh chắc em vệ sinh tắm gội lại cái két nước rùi mua cái chai dung dịch gì đó đổ vào cho nó pro tí.

Chú ý: Cá biệt có trường hợp két cũ quá, sau khi súc bằng dung dịch thì ... lủng luôn các bác nhé :D
Cái dung dịch đó không có tội, chỉ tại cái két thôi ạ.