Hạng B2
3/7/05
235
773
93
Chao cac Bac, sang nay e dang chay binh thuong bong nhien cam thay moi khi dap ha tang toc Thi nghe tieng giong Nhu la bi roc may vay do. E mo capo kiem tra Nhot Thi thay binh thuong , Nhung Lai nghe Mui khet cua may, chay 1 luc nua Thi hay bi tat may va de Lai Thi kho no.sau do e vo gang chay Ve Nha Thi may rat Nong va e rut cay Tham Nhot Ra Thi rt Nong va co khoi nua, e ko biet bi Gi , cac Bac co cao kien gi giup Em

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Coi chừng hết nước giải nhiệt nhe bác, lúc nóng bác có xem kim báo nhiệt ko? Khi bị nóng máy bác dừng xe chờ khoảng 30 phút thì hãy mở nắp két nước nhé ko khéo sẽ bị phỏng đó..Chờ nguội máy rồi mới châm nước vào cẩn thận từ từ..ko thôi là nứt lóc đó bác.

Hạng B2
3/7/05
235
773
93
Coi chừng hết nước giải nhiệt nhe bác, lúc nóng bác có xem kim báo nhiệt ko? Khi bị nóng máy bác dừng xe chờ khoảng 30 phút thì hãy mở nắp két nước nhé ko khéo sẽ bị phỏng đó..Chờ nguội máy rồi mới châm nước vào cẩn thận từ từ..ko thôi là nứt lóc đó bác.
Cam on Bac , Chinh xac la het nuoc Giao nhiet.khi e Cham nuoc vao Thi nuoc Lai bi chay Ra ngay Ben Canh hay cho roon bau thu Nhot a, vay la bom nuoc bi hu hay Sao ha BacBac

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Cam on Bac , Chinh xac la het nuoc Giao nhiet.khi e Cham nuoc vao Thi nuoc Lai bi chay Ra ngay Ben Canh hay cho roon bau thu Nhot a, vay la bom nuoc bi hu hay Sao ha BacBac
Cái này phải đi bác sỉ rồi bác ơi nhớ bò từ từ thôi nhé!

Hạng B2
3/7/05
235
773
93
Cái này phải đi bác sỉ rồi bác ơi nhớ bò từ từ thôi nhé!
Em ko Hieu vi Sao , khi bi Nhu vay ma Kim dong Ho nhiet chi van dung o giua thoi nen Em ko biet bi Thieu nuoc, chay ve toi Nha luon, vay co hu hai mayor nang ko Bac

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Bác để nguội máy châm nhớt; nước mát thêm cho đủ rồi nổ máy lại xem có bình thường ko? tiếng máy có còn êm ko? rồ ga nhẹ xem có bị khói ko?.v.v. nếu tất cả bình thường thì tiến hành làm hết chảy nước. Đem lên số 2 Phổ Quang gặp bác Phước trị cho.

Em ko Hieu vi Sao , khi bi Nhu vay ma Kim dong Ho nhiet chi van dung o giua thoi nen Em ko biet bi Thieu nuoc, chay ve toi Nha luon, vay co hu hai mayor nang ko Bac
Ko sao đâu bác Suzuki Wagon Thần Thánh mà sao hư được đừng lo!!!:3dcuoileluoi:... đừng lo lắng nhé. Xe mình bị sôi nước 3-4 lần con ko sao đấy.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: pxtanh
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Cái này bác kiểm tra cái cảm ứng nhiệt đưa tín hiệu đến cái đồng hồ báo nhiệt, cái này rất dễ bị hư.
Trong bảng taplo của SWG có mấy cái đồng hồ cảnh báo quan trọng, quan trọng nhất là báo nhiệt két nước và báo sạc bình. Hai cái đồng hồ này không hoạt động phải cho kiểm tra và làm triệt để.

Hao nước làm mát có nhiều nguyên nhân:
- Hở ron quy lát. Chỉ có thợ mới xử lý được vì phải bung máy
- Xì ống dẫn nước. Kiểm tra các ống nước và thay dễ dàng - Tự DIY được.
- Xì ron: Kiểm tra ron nào thì thay ron đó, tùy loại ron mà có thể tự làm hoặc đưa đến thợ. Nếu tay nghề cứng thì chiến luôn, em thì chắc phải chạy đến bác Phuccao để học hỏi thêm cách DIY phần máy, à mà để cái xe em nó xịt khói mới cắp sách vở đến bác nhá.

Khi bị sôi nước bác nên chờ 1 lát mới mở nắp két nước, nếu cạn hết nước trong hệ thống thì khỏi phải chờ mở nắt két nước luôn vì có nước đâu mà phỏng tay bác.
Mở được nắp két nước bác châm nước luôn vì nước chỉ xuống được cái két nước làm sao mà có cái gì bơm lên trên lốc máy để làm nứt lốc.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Cái này bác kiểm tra cái cảm ứng nhiệt đưa tín hiệu đến cái đồng hồ báo nhiệt, cái này rất dễ bị hư.
Trong bảng taplo của SWG có mấy cái đồng hồ cảnh báo quan trọng, quan trọng nhất là báo nhiệt két nước và báo sạc bình. Hai cái đồng hồ này không hoạt động phải cho kiểm tra và làm triệt để.

Hao nước làm mát có nhiều nguyên nhân:
- Hở ron quy lát. Chỉ có thợ mới xử lý được vì phải bung máy
- Xì ống dẫn nước. Kiểm tra các ống nước và thay dễ dàng - Tự DIY được.
- Xì ron: Kiểm tra ron nào thì thay ron đó, tùy loại ron mà có thể tự làm hoặc đưa đến thợ. Nếu tay nghề cứng thì chiến luôn, em thì chắc phải chạy đến bác Phuccao để học hỏi thêm cách DIY phần máy, à mà để cái xe em nó xịt khói mới cắp sách vở đến bác nhá.

Khi bị sôi nước bác nên chờ 1 lát mới mở nắp két nước, nếu cạn hết nước trong hệ thống thì khỏi phải chờ mở nắt két nước luôn vì có nước đâu mà phỏng tay bác.
Mở được nắp két nước bác châm nước luôn vì nước chỉ xuống được cái két nước làm sao mà có cái gì bơm lên trên lốc máy để làm nứt lốc.
Ối trời!! em có bị nứt lốc đâu mà biết. Cái này là bs Phuoc84 dạy em phải làm vậy hôm xe bị sôi nước chuyến đi CamRanh
!!! Không lẽ ổng thuốc tui sao ta!:3dkhoc::3dcuoileluoi:

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Ối trời!! em có bị nứt lốc đâu mà biết. Cái này là bs Phuoc84 dạy em phải làm vậy hôm xe bị sôi nước chuyến đi CamRanh
!!! Không lẽ ổng thuốc tui sao ta!:3dkhoc::3dcuoileluoi:
À chắc là khi máy nóng bác lấy nước lạnh tưới lên lốc xe hả bác????
Ở đây em nói là đổ nước vào két mà

Hạng B2
9/3/11
257
30
28
báo cáo chĩ bị xì nước thoai ko nghiệm chọng lắm , lão này kế nhà em nè mà em hok thèm chơi nhe , xe lão có tay lái trợ lực mượn chạy mà không cho , ghét:3dquaytay:

• Like
Reactions: pxtanh