Hạng B2
27/2/07
112
14
18
các bác có kinh nghiệm méc em với. hôm trước e đi trên đường thi bị thằng xe máy nó va cái để chân vào bẹp mất chút vỏ xe, chỗ nẹp bước chân đó. giờ vừa bị bẹp lại vừa bị tróc sơn. Giờ có nắn lại dc như cũ không và công nghệ thế nào? và làm ở đâu thi tốt vây? các bác? em tính định ra HONDA giải phóng..???

Tập Lái
8/2/08
6
0
0
RE: Sửa chữa vỏ xe CIVIC bi bẹp

Xe bac co BH ko ? Neu co dem vao HONDA cho no lam BH di.Thay cai moi.

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Trích đoạn: past_roamer

các bác có kinh nghiệm méc em với. hôm trước e đi trên đường thi bị thằng xe máy nó va cái để chân vào bẹp mất chút vỏ xe, chỗ nẹp bước chân đó. giờ vừa bị bẹp lại vừa bị tróc sơn. Giờ có nắn lại dc như cũ không và công nghệ thế nào? và làm ở đâu thi tốt vây? các bác? em tính định ra HONDA giải phóng..???
Bác cứ mang xe vào Đại lý HD mà làm , bảo đảm với bác là sẽ trả lại nguyên như ban đầu. ( Người ta dùng máy hàn và một vài dụng cụ kéo nó ra trở lại và matit xong sơn lại là OK

Hạng C
22/11/07
535
0
0

xe ko có bảo hiểm ah, Civic mà ko có thì lạ

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Em nghĩ chắc là phải có BH rồi, nhưng bị móp thì chỉ sửa chữa thôi , không thay mới được đâu. Đến bây giờ chắc bác Past_roamer đã xử lý em nó rồi nhỉ.

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Lần trước em cũng bị bẹp tí ở vỏ, đem ra gara dùng máy hàn hàn mấy cái khuyên vào đó rồi kéo giật ra trông thấy phẳng thì bỏ khuyên đi bả matít rồi sơn. Em làm hết có 350k

SCV
Tập Lái
3/4/08
9
0
0

Trích đoạn: minhab

Lần trước em cũng bị bẹp tí ở vỏ, đem ra gara dùng máy hàn hàn mấy cái khuyên vào đó rồi kéo giật ra trông thấy phẳng thì bỏ khuyên đi bả matít rồi sơn. Em làm hết có 350k

Bác thấy chất lượng chỗ làm lại sau 1 thời gian chạy thế nào, có tốt không. Em ngại nhất khoản bả ma tít là sau 1 thời gian dài không biết nó có bị khô, nứt ra không.

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Bác cứ đùa, đi sơn chỗ nào chả phải bả ma tít vào cho nhẵn mới sơn . Gặp thợ trình kém mới sợ nứt ra thôi , em chạy cả nửa năm nay chả sao cả