Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
Các bác ở Hà Nội cho tôi hỏi thăm một chút. Tôi có xe Fiat Siena ELX 1.3 trước đây lái xe có lắp thêm 1 báo lùi 2 mắt hồng ngoại và đèn sương mù (không phải đồ chính hãng). Hôm nọ vào bảo hành các chú Mekong làm đứt dây đèn sương mù. Còn báo lùi thì bị tụt mất một mắt vào trong xe nhưng vẫn hoạt động bình thường. Tôi vẫn để y như thế để đi vì lười sửa nhưng vì nay đang định bán xe nên muốn biết chỗ nào làm mấy thứ lặt vặt đó để đem đến sửa. Hôm trước có đi loanh quanh ở gần chợ Trời và Trần Quang Khải nhưng chắc vì việc nhỏ quá nên chẳng nơi nào muốn nhận cả. Họ cứ bảo đem đến chỗ lắp trước đây mà sửa nhưng tôi chẳng biết lái xe của tôi lắp ở đâu cả. Hơn nữa đã 2,5 năm rồi nên có quay lại thì chắc người ta cũng chẳng nhận. Mong được các bác chỉ dẫn cho.

Hạng B2
6/5/04
188
2
18
Ha Noi
RE: Sửa lặt vặt cho xe Fiat Siena

Xe bác mầu gì, bác định bán bao nhiêu bác Lính già ơi.

Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City

Xe Fiat Siena ELX 1.3 màu bạc đăng ký tháng 8 năm 2002, chạy được 30.548 km (tính đến ngày hôm nay). Tôi định bán 13.500$ - 14.000$, có được không bác?

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Em không biết cái đèn sương mù bác nói kô phải chính hãng là thế nào. Nếu chỉ là mấy cái đèn tàu, không phải đèn zin cùa Siena thì tốt nhất là bác tháo vứt nó đi, vứt cả đống dây của nó vì nó cũng chẳng đáng bao nhiêu. Còn về cái cảm biến lùi thì bác thử mang vào xưởng Fiat ở Thanh Trì xem họ có làm giúp không ?.
Còn về giá cả thì em mù tịt :) Vì em chưa có ý định ....... bán vợ ;)

Hạng B2
6/5/04
188
2
18
Ha Noi

Xe có đứng tên bác không, dưới 12,5 K $ được không bác Lính già ơi.

Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City

Cám ơn các bác. Tôi vừa đồng ý bán với giá 13.500$ rồi nên cũng chẳng quan tâm đến việc sửa những thứ lặt vặt đó nữa. Để ông chủ mới tự lo thôi. Họ vẫn còn xin bớt 3 triệu để nộp thuế mà tôi không rõ thuế má như thế nào. Xe tôi đăng ký biển công ty thì không biết tôi có phải nộp loại thuế gì khi sang tên trước bạ không nhỉ?