Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
Chả là chuột chui vào xe em cắn đứt đứt dây đèn, , làm hư ống nước xịt kính trước......
Cho em hỏi ga ra nào các bác quen giới thiệu giúp em !
Xe em Altis 2009!
( vì cũng lặt vặt nên ko biết đi đâu sửa)

Thanks các bác!

Hạng D
19/10/09
4.733
14.285
113
Tel : 0949999684 .
Nếu cần bác cho em địa chỉ đi.Mai em cho thợ lại bấm nối dây điện cho bác.Chú ý là em chỉ nối và bấm lại bằng khúc nối chuyên dụng chứ không dán băng keo bác nhé.Như vậy kín và an tâm hơn.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
PHONG NGUYEN nói:
Nếu cần bác cho em địa chỉ đi.Mai em cho thợ lại bấm nối dây điện cho bác.Chú ý là em chỉ nối và bấm lại bằng khúc nối chuyên dụng chứ không dán băng keo bác nhé.Như vậy kín và an tâm hơn.
Thanks Phong Nguyen.....................làm phiền quá...nhưng sáng mai Phong Nguyên hay thợ ở đâu? mình chạy xe qua...khoảng 8h30-9h...... nếu cháy đèn thì có thay đèn được ko phong nguyen?????

Hạng D
19/10/09
4.733
14.285
113
anh_sai_lam nói:
PHONG NGUYEN nói:
Thanks Phong Nguyen.....................làm phiền quá...nhưng sáng mai Phong Nguyên hay thợ ở đâu? mình chạy xe qua...khoảng 8h30-9h...... nếu cháy đèn thì có thay đèn được ko phong nguyen?????
Em ở Tân Bình Tham Lương.Bác cứ cho địa chỉ em cho thợ lại kiểm tra.Sáng mai thợ em kẹt đi lắp 4 cây phuộc ở nhà bác kia tới 10g mới xong lận bác ơi.Mai thợ em làm ở Nguyễn Thái Bình Q Tân Bình đó bác.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
PHONG NGUYEN nói:
anh_sai_lam nói:
PHONG NGUYEN nói:
Em ở Tân Bình Tham Lương.Bác cứ cho địa chỉ em cho thợ lại kiểm tra.Sáng mai thợ em kẹt đi lắp 4 cây phuộc ở nhà bác kia tới 10g mới xong lận bác ơi.Mai thợ em làm ở Nguyễn Thái Bình Q Tân Bình đó bác.
Mình mai ở Tân Phú..Gần Lũy Bán Bích - Vườn Lài...
Sáng Chủ nhật có làm ko Phong Nguyên??

Nếu được sửa dùm mình:
1/ dây đèn xi nhan
2/ Bộ phận phun nước gạt kính
3/ thay miếng cao su gạt kính
4/ Thay nhớt

Chi phí cứ tính dùm mình nhé........

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/10/09
4.733
14.285
113
anh_sai_lam nói:
PHONG NGUYEN nói:
anh_sai_lam nói:
PHONG NGUYEN nói:
Mình mai ở Tân Phú..Gần Lũy Bán Bích - Vườn Lài...
Sáng Chủ nhật có làm ko Phong Nguyên??

Nếu được sửa dùm mình:
1/ dây đèn xi nhan
2/ Bộ phận phun nước gạt kính
3/ thay miếng cao su gạt kính
4/ Thay nhớt

Chi phí cứ tính dùm mình nhé........
Đèn xi nhanh kính hậu phải không bác.Công thay luôn là 450k 1 cây.
Bộ phận phun nước rửa kính để xem thế nào rồi tính bác ơi.Thợ ra mua ống nhựa nhỏ thay vô hoặc nối lại thôi.
Cao su gạt kính 350k/cặp.
Nhớt và lọc nhớt bác chọn loại nhé.Nếu dùng nhớt tổng hợp và lọc K&N đi theo thì tốn hết 1tr3.Còn dùng nhớt bán tổng hợp ( Mobil Super 5000) và lọc chính hãng Toyota tốn 600k.
Công thay bác gởi em nó 150k cho tất tần tật là được.Dây bấm lại em dùng mấy cái kẹp như dưới đây nên bớt lượm thượm
Em hỏi gara nào , để em sửa lặt vặt về dây điện đèn...!

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
Bộ phận phun nước rửa kính để xem thế nào rồi tính bác ơi.Thợ ra mua ống nhựa nhỏ thay vô hoặc nối lại thôi.
Nhớt và lọc nhớt bác chọn loại nhé.Nếu dùng nhớt tổng hợp và lọc K&N đi theo thì tốn hết 1tr3.Còn dùng nhớt bán tổng hợp ( Mobil Super 5000) và lọc chính hãng Toyota tốn 600k.
Công thay bác gởi em nó 150k cho tất tần tật là được.Dây bấm lại em dùng mấy cái kẹp như dưới đây nên bớt lượm thượm

---------------------------
Ok Phong nguyen....vậy sáng CN làm được ko PhongNguyen?????
Nó ko cháy đèn xi nhan trước phải....vì thế 1 là thay đèn, 2 là nối dây
Còn nhớt mình có 1 bình mua đợt Castrol vừa rồi! chỉ tính công thay...

Hạng D
19/10/09
4.733
14.285
113
anh_sai_lam nói:

---------------------------
Ok Phong nguyen....vậy sáng CN làm được ko PhongNguyen?????
Nó ko cháy đèn xi nhan trước phải....vì thế 1 là thay đèn, 2 là nối dây
Còn nhớt mình có 1 bình mua đợt Castrol vừa rồi! chỉ tính công thay...
OK anh.Cho em số đt và địa chỉ.Chủ nhật em cho thợ qua làm anh nhé !

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
Vậy sáng mai CN Phong cho người qua giúp mình nhé....tại sáng sớm t2 mình đi Lâm đồng nên cũng cần làm sớm....

thanks nhiều .............