Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Xe Subaru chạy rất thích, đạp ga phát lưng dính ghế nên rất thích hợp cho những ai đam mê tốc độ và thích cầm lái. Chỉ có điều ở VN giá xe đắt, thương hiệu chưa quen thuộc nên ít người mua.

Hạng B2
16/11/16
106
44
28
35
Hà Nội
Các em Su mà giá mgang ngang em Honda với em Toy thì toẹt vời ! Cưới luôn k phải đắn đo, mỗi tội giấc mơ chỉ là giấc mơ, Su lúc nào cũng đắt hơn vài loét

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Các em Su mà giá mgang ngang em Honda với em Toy thì toẹt vời ! Cưới luôn k phải đắn đo, mỗi tội giấc mơ chỉ là giấc mơ, Su lúc nào cũng đắt hơn vài loét
Su giá ngang hoặc thấp hơn Toy mà bác? Nếu bác so xe nhập với nhau.
Legacy nhập bán 1,5 tỉ
Camry nhập bản XLE bán 1,9 tỉ
Forester XT 1,6 tỉ
RAV4 Limited: 1,7-1,9 tỉ

Vì Venza chết rồi nên em sẽ so sánh Outback với Highlander
Outback 1,9 tỉ
Highlander LE (bản base): 1,9 tỉ.

Nên mua Subaru vẫn rẻ hơn Toyota nhiều bác nhé. Nếu so thì phải so xe nhập với nhau thì nó mới đúng. Còn lấy xe nhập so với xe lắp thì ko phản ánh đúng.
Thật ra, vô lý hơn là Toy lắp giá thật ra đã khá tiệm cận Subaru nhập Nhật. (Camry 1,4 tỉ vs Legacy 1,5 tỉ)

Hạng B2
23/11/15
302
298
63
44
Đường xá VN xấu. Gara, thợ lại ít nên mua xe cứ phải mua hãng nào dễ sửa.
Có thời gian đi con rexton tìm chỗ sửa hơi khó.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Su giá ngang hoặc thấp hơn Toy mà bác? Nếu bác so xe nhập với nhau.
Legacy nhập bán 1,5 tỉ
Camry nhập bản XLE bán 1,9 tỉ
Forester XT 1,6 tỉ
RAV4 Limited: 1,7-1,9 tỉ

Vì Venza chết rồi nên em sẽ so sánh Outback với Highlander
Outback 1,9 tỉ
Highlander LE (bản base): 1,9 tỉ.

Nên mua Subaru vẫn rẻ hơn Toyota nhiều bác nhé. Nếu so thì phải so xe nhập với nhau thì nó mới đúng. Còn lấy xe nhập so với xe lắp thì ko phản ánh đúng.
Thật ra, vô lý hơn là Toy lắp giá thật ra đã khá tiệm cận Subaru nhập Nhật. (Camry 1,4 tỉ vs Legacy 1,5 tỉ)
Vãi thật, giờ so giá nhập chính hãng của Su với hàng nhập ngoài vốn dĩ đã trở nên cực kỳ khan hiếm do thông tư 20 lun. Khôn hết phần người khác lun rồi.

Mà có đưa số liệu thì cũng phải chính xác tí chứ, Legacy giá công bố là 1,57 tỏi so với 1,38 tỏi bản Q cao cấp nhất của Camry, gần bằng là thế nào ? Rõ ràng chênh nhau gần 200tr (lăn bánh sẽ chênh cao hơn 200tr), vậy mà lập lờ thế nào mà phán tiệm cận lun. Tài thế.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Vãi thật, giờ so giá nhập chính hãng của Su với hàng nhập ngoài vốn dĩ đã trở nên cực kỳ khan hiếm do thông tư 20 lun. Khôn hết phần người khác lun rồi.
Giờ thị trường nó là thế, cụ còn muốn em tham chiếu ở đâu. Mà em nói cho bác biết là xe nhập ngoài showroom thật ra lại rẻ hơn chính hãng nhập về :)
Thử so 1 con nhập chính hãng Toy. Ví dụ con Toyota Prado, bán 2,3 tỉ. Cụ nghĩ sao về giá này?
Subaru ko có xe tương đương em không so được. Nhưng với cái giá 2,3 tỉ chính hãng thì bác phải biết Toy nếu nhập chính hãng sẽ còn đắt hơn Toy nhập ngoài.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40

Mà có đưa số liệu thì cũng phải chính xác tí chứ, Legacy giá công bố là 1,57 tỏi so với 1,38 tỏi bản Q cao cấp nhất của Camry, gần bằng là thế nào ?
So với Camry nhập bán giá 1,9 tỉ nha cụ.