để em hiền
1/4/05
3.801
93.526
113
MI mua Subaru rồi bán lại cho người dùng khu vực nên sẽ có phần trăm lời trong đó. Nếu Su mở showroom của Su rồi bán hàng, chắc chắn giá sẽ rẻ hơn. Biết vậy nhưng không còn cách nào khác, thích thì mua thôi các bác à. Mình trước khi mua cũng làm giá hết cách nhưng giảm chút do họ cũng không giảm nữa được....bó tay.
Euro auto thì khác gì MI bác, họ vẫn set đc giá tốt ấy thôi.

Tập Lái
10/11/15
25
12
3
Có vẻ bác Chuongmed muốn mua Subaru nhưng tìm mọi cách để dìm hàng hay sao nhỉ?

để em hiền
1/4/05
3.801
93.526
113
Có vẻ bác Chuongmed muốn mua Subaru nhưng tìm mọi cách để dìm hàng hay sao nhỉ?
Em rất thích subaru, nhưng em không thích MI, thế mới đau. Nhà vợ em ỡ Mẽo, mỗi lần mua xe em đều khuyên mua Su, vì bên đó nó cũng như Toy thôi. Còn ở VN nhiều thớt kiểu như FTX với GLC chọn con nào, nghe mà nhức hết cả đầu.

Tập Lái
10/11/15
25
12
3
Anh nghiên cứu mua Mỹ rồi gởi về được không? Có lẽ nhờ showroom nào đó nhập về rồi trả phí.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.526
113
Anh nghiên cứu mua Mỹ rồi gởi về được không? Có lẽ nhờ showroom nào đó nhập về rồi trả phí.
Thông tư 20 ra rồi thì đâu ai nhập xe nữa bác. Đường xe cũ hay hồi hương họ toàn nhập xiu xe cho đáng không à. Có anh @oh_my_god tự nhập WRX về rồi đó, nhưng ảnh là dân chơi xe, mê tới mức tự mở garage để độ lun. Chứ em thì chỉ cần con xe chạy hàng ngày thôi, nên không kỳ công như ảnh được.

Tập Lái
10/11/15
25
12
3
Thông tư 20 ra rồi thì đâu ai nhập xe nữa bác. Đường xe cũ hay hồi hương họ toàn nhập xiu xe cho đáng không à. Có anh @oh_my_god tự nhập WRX về rồi đó, nhưng ảnh là dân chơi xe, mê tới mức tự mở garage để độ lun. Chứ em thì chỉ cần con xe chạy hàng ngày thôi, nên không kỳ công như ảnh được.
Nếu vậy thì tức thật, lâu nay không nghiên cứu nên không biết rành. Hôm Chủ Nhật mới tham gia Subaru Hunt, nghe nói hiện giá có discount tốt, đang offer lãi ngân hàng 4% / 1 năm. Bác xem trả giá thêm. Ai biết được đang trong giai đoạn chạy doanh số 2016....chúc may mắn.

Hạng C
2/3/14
633
489
63
Em chỉ làm công tác trình bày thông tin thôi bác.
Cơ bản ý em là Subaru ko phải xe sang, giá xe ở VN nếu so với xe nhập Nhật hay Mỹ khác thì cũng ko phải là cao.
Em còn chả biết ông Motor Image là ông nào, em chỉ thấy họ định giá Subaru cũng ko cao như Merc, Bim mà bị các bác kêu quá. Quay sang Trường Hải, hay Volkswagen, những xe họ nhập khẩu nguyên chiếc từ Pháp (Peugoet) và Đức thì giá đều ko thấp. Toyota cũng thế, những xe Toyota nhập từ Nhật giá cũng cao.
Nó rất nhiều là do thuế và chi phí.
Tóm lại nếu so sánh Subaru về giá thì nên so với các xe nhập khẩu nguyên chiếc từ Âu, Mỹ thì mới có cái nhìn công bằng và toàn diện.
Những xe em trình bày với bác, điển hình là Mitsubishi (nhập Nhật 100%, giống Subaru) nhưng mức giá đưa ra dễ chịu hơn nhiều (rẻ hơn gần 400tr)
Subaru không thể so sánh giá trị với Mer hay Bim, trong khi đó mức giá đưa ra đã gần sát ở thị trường VN trong khi thị trường khác chênh nhau rất nhiều
Không phải chỉ riêng mình em sở hữu Subaru mà chê giá Subaru ở VN cao đâu bác. Em nghĩ là giá trị cần được đưa đúng thực tế để nhiều người trải nghiệm Su hơn mà thôi :)

Tập Lái
10/11/15
25
12
3
Phải có nhiều hãng xe như Trường Hải thì khi đó mấy hãng xe khác mới chịu giảm giá.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.006
113
Tục ở chỗ là Subaru ký với MI là MI độc quyền phân phối (và lắp ráp) cho thị trường ĐNÁ .

VN thì chưa phải là thị mảng trọng điểm của MI .

MI-VN thì chỉ nhận được ít xe để bán .

Hy vọng 2017 MI-VN có nhiều xe hơn để bán vì dây chuyền ở Mã Lai đang lắp ráp Forester batch đầu tiên . Hy vọng giá rẻ hơn vì nằm trong khối ĐNÁ.

Subaru => MI => MI-VN: nhieu cap :(

• Like
Reactions: chuongmed