Hạng C
2/3/14
637
489
63
Su giá ngang hoặc thấp hơn Toy mà bác? Nếu bác so xe nhập với nhau.
Legacy nhập bán 1,5 tỉ
Camry nhập bản XLE bán 1,9 tỉ
Forester XT 1,6 tỉ
RAV4 Limited: 1,7-1,9 tỉ

Vì Venza chết rồi nên em sẽ so sánh Outback với Highlander
Outback 1,9 tỉ
Highlander LE (bản base): 1,9 tỉ.

Nên mua Subaru vẫn rẻ hơn Toyota nhiều bác nhé. Nếu so thì phải so xe nhập với nhau thì nó mới đúng. Còn lấy xe nhập so với xe lắp thì ko phản ánh đúng.
Thật ra, vô lý hơn là Toy lắp giá thật ra đã khá tiệm cận Subaru nhập Nhật. (Camry 1,4 tỉ vs Legacy 1,5 tỉ)
Em là em không đồng ý với bác, Toy nhập ngoài toàn là nhập Mỹ, còn Subaru nhập từ Nhật, chính sách thuế đã là khác nhau rồi
Nếu so sánh, em sẽ so sánh Forester với Outlander, 1.666tr với 1.275tr
Legacy thì so với Teana Hay Accord như bác chuongmed kể trên
XV so với Outlander Sport 1.368 với 978tr
Em là người sở hữu Subaru nhưng phải công nhận là Motor Image định vị giá trị sản phẩm hơi cao so với thực tế, dù gì thì Subaru cũng chỉ ở phân khúc bình dân, thậm chí xe ở thị trường khác còn rẻ hơn Toyota, Honda hay Nissan

Tập Lái
10/11/15
25
12
3
Subaru nhiều tiền hơn cũng có lý của nó. Xe các hăng khác chỉ chạy 2 bánh, xe Subaru cơ cấu vận hành 4 bánh, tạo công năng nhiều hơn, sản xuất khó hơn, người sử dụng chạy đã hơn!....nếu các bác cứ chăm chăm so giá, thì mua Mazda còn hay hơn không? Toyota giá bảo dưỡng rẻ bởi vì phụ tùng thay thế rẻ do nhiều chất lượng khác nhau. Thử thay phụ tùng của Lexus xem, hàng nhập khẩu cao cấp thì sẽ méo mặt giống như mấy xe Đức. :3dchientrung:

Hạng B2
16/11/16
106
44
28
35
Hà Nội
Su giá ngang hoặc thấp hơn Toy mà bác? Nếu bác so xe nhập với nhau.
Legacy nhập bán 1,5 tỉ
Camry nhập bản XLE bán 1,9 tỉ
Forester XT 1,6 tỉ
RAV4 Limited: 1,7-1,9 tỉ

Vì Venza chết rồi nên em sẽ so sánh Outback với Highlander
Outback 1,9 tỉ
Highlander LE (bản base): 1,9 tỉ.

Nên mua Subaru vẫn rẻ hơn Toyota nhiều bác nhé. Nếu so thì phải so xe nhập với nhau thì nó mới đúng. Còn lấy xe nhập so với xe lắp thì ko phản ánh đúng.
Thật ra, vô lý hơn là Toy lắp giá thật ra đã khá tiệm cận Subaru nhập Nhật. (Camry 1,4 tỉ vs Legacy 1,5 tỉ)
Bác thông em mới sáng dạ ạ, tại em định cưới em Crv 2.4 nhưng lỡ đem lòng yêu em Forester mà hụt hơi quá :( còn Toy thì sao em k có cảm tình ạ

Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Bác thông em mới sáng dạ ạ, tại em định cưới em Crv 2.4 nhưng lỡ đem lòng yêu em Forester mà hụt hơi quá :( còn Toy thì sao em k có cảm tình ạ

CRV đi bác ơi. Dù gì option CRV vẫn hơn. Ra quán cà phê có cái mà để nói.

Sabaru chán phèo, chỉ có đem mấy cái dẫn động bốn bánh gì gì đó ra nói chả ai thèm nghe...

• Like
Reactions: Mr.V
để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Subaru nhiều tiền hơn cũng có lý của nó. Xe các hăng khác chỉ chạy 2 bánh, xe Subaru cơ cấu vận hành 4 bánh, tạo công năng nhiều hơn, sản xuất khó hơn, người sử dụng chạy đã hơn!....nếu các bác cứ chăm chăm so giá, thì mua Mazda còn hay hơn không? Toyota giá bảo dưỡng rẻ bởi vì phụ tùng thay thế rẻ do nhiều chất lượng khác nhau. Thử thay phụ tùng của Lexus xem, hàng nhập khẩu cao cấp thì sẽ méo mặt giống như mấy xe Đức. :3dchientrung:
Có cái S AWD mà ra rả suốt ngày, nếu ko có cái đó thì Su sống nổi giữa bầy Nhựt khác á ?

Hạng D
16/1/13
4.800
81.143
113
MI chỉ phân phối 500-1000 xe cho MI-VN mỗi năm mà thôi .

=>

Nếu bán đúng giá thì hỏng lẽ bán 1 tuần rồi sales ngồi chơi xơi nước 53 tuần còn lại ???

Subaru Nhật cũng chỉ phân phối cho MI khoảng 20K xe mỗi năm cho thị trường ĐNÁ

Do đó MI-VN chỉ là vai trò hiện diện chứ không để bán .... NHIỀU xe .

Do đó phải rải đều ra cả năm => tăng giá :)

Các bạn làm sales cho Subaru cũng muối mặt vì giá cao khi nói chuyện với khách hàng .

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
MI chỉ phân phối 500-1000 xe cho MI-VN mỗi năm mà thôi .

=>

Nếu bán đúng giá thì hỏng lẽ bán 1 tuần rồi sales ngồi chơi xơi nước 53 tuần còn lại ???

Subaru Nhật cũng chỉ phân phối cho MI khoảng 20K xe mỗi năm cho thị trường ĐNÁ

Do đó MI-VN chỉ là vai trò hiện diện chứ không để bán .... NHIỀU xe .

Do đó phải rải đều ra cả năm => tăng giá :)

Các bạn làm sales cho Subaru cũng muối mặt vì giá cao khi nói chuyện với khách hàng .
Ơ cái bác này, nói hết bí mật của người ta ra vậy.
Cái gì hiếm là quý, mà quý là đắt, người ta đã cố tình bán đắt và bán ít để thiên hạ mua Toy, bác cứ nói toạc ra người ta lại tranh nhău mua làm xe đã đắt lại càng đắt..

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Sale xe Subaru là dễ nhất trên đời, không cần quảng cáo giới thiệu nhiều vì người ta tò mò sao xe đắt vẫn có người mua, rồi tụ hội tùm lum và sẽ tự tìm hiểu, hiểu rồi vẫn bán tín bán nghi, thôi thì cố mua chạy thử..thế là dính rồi..
Dính rồi thì cũng cứ ừ hữ khi có người hỏi, miệng cười mỉm, thế là các chú khác lại tìm hiểu..
Bới vậy sale cứ rung đùi đợi người ta đến tìm hiểu, áp lực doanh số chẳng có vì quota có vậy thôi..
mai mốt em cũng xin 1 chân đi sale Subaru