Hạng D
16/1/13
4.800
81.084
113
Hy vọng 2017 trở đi thì Forester ở VN rẻ hơn 10%-15%

http://www.torquenews.com/1084/subaru-sends-10000-foresters-malaysia-pieces

The first 2016 CKD Subaru Forester rolls off the assembly line in Malaysia this week. What is a CKD Forester?

Fuji Heavy Industries (FHI), the manufacturer of Subaru automobiles will be sending 10,000 new 2016 Foresters to Malaysia in pieces. Subaru just started Completely Knocked Down (CKD) production of the Subaru Forester at a Malaysian assembly plant. It’s the second CKD vehicle Subaru makes at the plant, following the Subaru XV crossover that has been produced there since December 2012.

What is CKD production?

CKD is a vehicle which is imported in parts and not as one assembled unit. The Forester will be sent from Japan to Malaysia in pieces and then assembled into the finished SUV. This creates jobs in the target country and makes it easier for Subaru to increase business in the Asian market.

Subaru plans to build 10,000 Foresters annually

để em hiền
1/4/05
3.801
93.688
113
Lần đầu tiên nghe khái niệm doanh nghiệp ngành bán hàng mà sợ bán nhìu. Thủ dâm tinh thần cũng vừa vừa thôi, ko cần bán thì cũng đâu cần tham gia auto show, ròi kiu cha nội gì đó qua bỉu diễn chi cho rềnh rang. Mấy anh subies công nhận khó gần, nhưng khách hàng chỉ cần biết sales chứ đâu cần biết khách hàng khác, nên mấy sales đừng có mà tỏ ra nguy hỉm giống khách hàng mình nghen. Anh Su chập bên Mẽo thì đừng xía vào, khi nào cũng nhập Nhật mà con outlander bằng giá con forester thì hẵng so công năng giữa chúng với nhau.

• Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng D
16/1/13
4.800
81.084
113
Lần đầu tiên nghe khái niệm doanh nghiệp ngành bán hàng mà sợ bán nhìu. Thủ dâm tinh thần cũng vừa vừa thôi, ko cần bán thì cũng đâu cần tham gia auto show, ròi kiu cha nội gì đó qua bỉu diễn chi cho rềnh rang. Mấy anh subies công nhận khó gần, nhưng khách hàng chỉ cần biết sales chứ đâu cần biết khách hàng khác, nên mấy sales đừng có mà tỏ ra nguy hỉm giống khách hàng mình nghen. Anh Su chập bên Mẽo thì đừng xía vào, khi nào cũng nhập Nhật mà con outlander bằng giá con forester thì hẵng so công năng giữa chúng với nhau.

MI muốn bán nhiều nhưng Subaru không có dủ xe cung cấp .

Nhà máy của Subaru rất ít nên chủ yếu vào thị trường Mỹ & châu Âu . VN thì đừng hòng MI ham bán nhiều . MI hiện đang cần chiếm chỗ thôi .

Sắp tới MI lắp ráp 10K Forester trong năm 2017. 10K Forester như muối bỏ bể trong thị trường ĐNÁ .

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Em là em không đồng ý với bác, Toy nhập ngoài toàn là nhập Mỹ, còn Subaru nhập từ Nhật, chính sách thuế đã là khác nhau rồi
Nếu so sánh, em sẽ so sánh Forester với Outlander, 1.666tr với 1.275tr
Legacy thì so với Teana Hay Accord như bác chuongmed kể trên
XV so với Outlander Sport 1.368 với 978tr
Em là người sở hữu Subaru nhưng phải công nhận là Motor Image định vị giá trị sản phẩm hơi cao so với thực tế, dù gì thì Subaru cũng chỉ ở phân khúc bình dân, thậm chí xe ở thị trường khác còn rẻ hơn Toyota, Honda hay Nissan
Em chỉ làm công tác trình bày thông tin thôi bác.
Cơ bản ý em là Subaru ko phải xe sang, giá xe ở VN nếu so với xe nhập Nhật hay Mỹ khác thì cũng ko phải là cao.
Em còn chả biết ông Motor Image là ông nào, em chỉ thấy họ định giá Subaru cũng ko cao như Merc, Bim mà bị các bác kêu quá. Quay sang Trường Hải, hay Volkswagen, những xe họ nhập khẩu nguyên chiếc từ Pháp (Peugoet) và Đức thì giá đều ko thấp. Toyota cũng thế, những xe Toyota nhập từ Nhật giá cũng cao.
Nó rất nhiều là do thuế và chi phí.
Tóm lại nếu so sánh Subaru về giá thì nên so với các xe nhập khẩu nguyên chiếc từ Âu, Mỹ thì mới có cái nhìn công bằng và toàn diện.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.688
113
Em chỉ làm công tác trình bày thông tin thôi bác.
Cơ bản ý em là Subaru ko phải xe sang, giá xe ở VN nếu so với xe nhập Nhật hay Mỹ khác thì cũng ko phải là cao.
Em còn chả biết ông Motor Image là ông nào, em chỉ thấy họ định giá Subaru cũng ko cao như Merc, Bim mà bị các bác kêu quá. Quay sang Trường Hải, hay Volkswagen, những xe họ nhập khẩu nguyên chiếc từ Pháp (Peugoet) và Đức thì giá đều ko thấp. Toyota cũng thế, những xe Toyota nhập từ Nhật giá cũng cao.
Nó rất nhiều là do thuế và chi phí.
Tóm lại nếu so sánh Subaru về giá thì nên so với các xe nhập khẩu nguyên chiếc từ Âu, Mỹ thì mới có cái nhìn công bằng và toàn diện.
Bim 3, hay Mer A45AMG giá ở Mẻo đều gấp rưỡi Legacy và STI, ấy vậy mà ở VN giá xêm xêm nhau đó bác. Ví dụ với thằng ế sưng ế xỉa như VW hay Peugout làm gì. Em bảo thánh Su chập đừng phân tích về thị trường VN nữa, con VW vì ế quá mà phải trả mặt đẹp ở NVT để ra vùng ven đó, giữ chỗ thì cũng phải có giá của nó.

• Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng D
16/1/13
4.800
81.084
113
Ở Mỹ:

Bản base GLC (có đủ đồ chơi vì xe sang mà :) ) chỉ hơn Forester XT full + options có vài ngàn thôi :)

Bản base GLC (có đủ đồ chơi vì xe sang mà :) ) giá gấp đôi bản base Forester :)

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Ông này thiếu hiểu biết về Subie, đề nghị Subie không bán xe cho ông này,,,để ộng mua second hand...

để em hiền
1/4/05
3.801
93.688
113
Ông này thiếu hiểu biết về Subie, đề nghị Subie không bán xe cho ông này,,,để ộng mua second hand...
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Vậy mấy bạn sales làm sao cho em hiểu đi, em cũng là khách hàng đầy tiềm năng mà, làm sao mà mỗi lần nhắc đến Su là tim đập chân run và đầu óc như lên đồng giống ... bác ấy.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.688
113
Ở Mỹ:

Bản base GLC (có đủ đồ chơi vì xe sang mà :) ) chỉ hơn Forester XT full + options có vài ngàn thôi :)

Bản base GLC (có đủ đồ chơi vì xe sang mà :) ) giá gấp đôi bản base Forester :)
Em mời sales chúa của Mer (@Vinh Nam) trên OS vô confirm dùm GLC ở VN chỉ ngang bản base bên Mẽo. Chứ bên box Mer, mấy bác đi Mer cũng tìm hiểu kỹ dữ lắm, và hầu hết đều cho rằng con ở VN là bản gần full.

Em google cũng thấy được con GLC300 4matic thiếu nhiều option như ở VN bên Mẽo có giá khởi điểm 42k, Forester đụng nóc 34K. Chênh nhau 8k (gần bằng con yaris Mẽo) mà cũng gọi là vài K hà anh?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/11/15
25
12
3
MI mua Subaru rồi bán lại cho người dùng khu vực nên sẽ có phần trăm lời trong đó. Nếu Su mở showroom của Su rồi bán hàng, chắc chắn giá sẽ rẻ hơn. Biết vậy nhưng không còn cách nào khác, thích thì mua thôi các bác à. Mình trước khi mua cũng làm giá hết cách nhưng giảm chút do họ cũng không giảm nữa được....bó tay.