Tư Vấn Đầu Tư Sun Valley Bảo Lộc

Hạng C
5/3/14
869
1.907
118
Ko vấn đề,
1. Ko phải đất rừng, rừng sx, phòng hộ...
2. Đất dân, quy hoạch dân cư, ra sổ lên được thổ cư thì chắc chắn những chỗ này đã có quy hoạch giấy tờ phòng, tỉnh 5 năm trước.
3. Chủ đầu tư nó đã xây dựng hạ tầng, nhà, lên thổ .... thì có tay trong và nghiên cứu kỹ
4. Tạm ngưng để thanh tra cho phù hợp vì các báo soi, người khác nhìn nên phải làm thế để cho đúng quy trình xong rồi ra thông báo phù hợp quy hoạch.
5. Làm đường, hoặc mở đường hiến luật cho phép ( quan trọng là đúng quy hoạch dân cư.
6. Chính phủ cũng đang cần tiền- các tỉnh giao chỉ tiêu nộp về mà Lam đong ngoài tạo sân chơi đất mua bán hóa giá thu thuế thì lấy cái gì. Mà thực ra Lam đong đang muốn hút tiền các nơi về.
Khu này đầu tư được, rộng bài bản hơn mấy khu khác nên bác thớt cứ yên tâm

• Like
Reactions: dutran and HP
Hạng D
17/10/11
1.100
9.857
113
Ko vấn đề,
1. Ko phải đất rừng, rừng sx, phòng hộ...
2. Đất dân, quy hoạch dân cư, ra sổ lên được thổ cư thì chắc chắn những chỗ này đã có quy hoạch giấy tờ phòng, tỉnh 5 năm trước.
3. Chủ đầu tư nó đã xây dựng hạ tầng, nhà, lên thổ .... thì có tay trong và nghiên cứu kỹ
4. Tạm ngưng để thanh tra cho phù hợp vì các báo soi, người khác nhìn nên phải làm thế để cho đúng quy trình xong rồi ra thông báo phù hợp quy hoạch.
5. Làm đường, hoặc mở đường hiến luật cho phép ( quan trọng là đúng quy hoạch dân cư.
6. Chính phủ cũng đang cần tiền- các tỉnh giao chỉ tiêu nộp về mà Lam đong ngoài tạo sân chơi đất mua bán hóa giá thu thuế thì lấy cái gì. Mà thực ra Lam đong đang muốn hút tiền các nơi về.
Khu này đầu tư được, rộng bài bản hơn mấy khu khác nên bác thớt cứ yên tâm
Quan trọng là chưa có qh gì sất nên việc lên thổ cư dc là rất khó.
Trò phân lô bán nền này nên chấm dứt vì luôn đi trc công tác quy hoạch của nhà nước , hoặc cần phải có cdt lớn để làm qh , tránh da beo sau này.

• Like
Reactions: KiKi and romantic
HP confirmed
Hạng C
11/12/03
774
1.743
93
Quan trọng là chưa có qh gì sất nên việc lên thổ cư dc là rất khó.
Trò phân lô bán nền này nên chấm dứt vì luôn đi trc công tác quy hoạch của nhà nước , hoặc cần phải có cdt lớn để làm qh , tránh da beo sau này.
Thổ cư 100% rồi bác ạ, toàn bộ các nền dự án đã lên thổ cư 100%

Hạng D
17/10/11
1.100
9.857
113
Thổ cư 100% rồi bác ạ, toàn bộ các nền dự án đã lên thổ cư 100%
A cầm sổ trong tay chưa chắc sổ đó cấp đúng a ah, nhiều vấn đề lắm, cấp sai thu lại cái 1, tiền thì đã trả hết rồi

Tập Lái
15/1/22
6
5
3
35
Ở Long An sang tay F2 rồi còn bị thu hồi sổ bình thường mà bác.

Hạng C
24/10/05
771
1.206
93
HCMC
Ở Long An sang tay F2 rồi còn bị thu hồi sổ bình thường mà bác.
Mình thấy trường hợp này không thuộc vào 4 trường hợp thu hồi sổ theo luâth đất 2013 mà bác. Ở LA thì mình không biết

Hạng D
17/10/11
1.100
9.857
113
. N
Mình thấy trường hợp này không thuộc vào 4 trường hợp thu hồi sổ theo luâth đất 2013 mà bác. Ở LA thì mình không biết
1 cÁi sổ cấp sai thì nó là tờ giấy lộn, 1 tờ giấy lộn chuyền tay bn ng thì vẫn là giấy lộn thôi :D