Tư Vấn Đầu Tư Sun Valley Bảo Lộc

Tập Lái
13/9/21
33
99
18
28
Ko vấn đề,
1. Ko phải đất rừng, rừng sx, phòng hộ...
2. Đất dân, quy hoạch dân cư, ra sổ lên được thổ cư thì chắc chắn những chỗ này đã có quy hoạch giấy tờ phòng, tỉnh 5 năm trước.
3. Chủ đầu tư nó đã xây dựng hạ tầng, nhà, lên thổ .... thì có tay trong và nghiên cứu kỹ
4. Tạm ngưng để thanh tra cho phù hợp vì các báo soi, người khác nhìn nên phải làm thế để cho đúng quy trình xong rồi ra thông báo phù hợp quy hoạch.
5. Làm đường, hoặc mở đường hiến luật cho phép ( quan trọng là đúng quy hoạch dân cư.
6. Chính phủ cũng đang cần tiền- các tỉnh giao chỉ tiêu nộp về mà Lam đong ngoài tạo sân chơi đất mua bán hóa giá thu thuế thì lấy cái gì. Mà thực ra Lam đong đang muốn hút tiền các nơi về.
Khu này đầu tư được, rộng bài bản hơn mấy khu khác nên bác thớt cứ yên tâm
Lại chém :))) làm như bác trong chính phủ ấy mà chính phủ cần tiền , thế thì thằng ali 33 nó lại chả nói nó gia cát lượng à, quan trọng là thuế cá nhân phân lô bán nền thuế ko nộp cho nhà nước thay vì làm DA 1/500 xương xương thì nộp hàng chục T tiền thuế và tiền lobby đằng này cá nhân đứng tên lấy mác dự án chả ăn thua.
Bác ko thấy cả 2 tháng rồi thuế mua bán đang siết đấy à, bán cái nhà quận 8 to vật vã 15T mà nó bắt khai đúng.

• Like
Reactions: Tuanson
Hạng C
5/3/14
875
1.910
118
Lại chém :))) làm như bác trong chính phủ ấy mà chính phủ cần tiền , thế thì thằng ali 33 nó lại chả nói nó gia cát lượng à, quan trọng là thuế cá nhân phân lô bán nền thuế ko nộp cho nhà nước thay vì làm DA 1/500 xương xương thì nộp hàng chục T tiền thuế và tiền lobby đằng này cá nhân đứng tên lấy mác dự án chả ăn thua.
Bác ko thấy cả 2 tháng rồi thuế mua bán đang siết đấy à, bán cái nhà quận 8 to vật vã 15T mà nó bắt khai đúng.
Thì vào đây để chém chứ gì nữa bác. Đất Ali33 với cái này khác nhau xa.

Tập Lái
13/9/21
33
99
18
28
Thì vào đây để chém chứ gì nữa bác. Đất Ali33 với cái này khác nhau xa.
Chả khác nhau về bản chất , bọn nó cũng hiến đât làm đường , nó vip hơn là chưa ra sổ thì nó bonus lãi cuất cho khách thôi.
Cũng đi hiến đất làm đường rồi sau đó cắt thửa nhỏ ra bán :) tên sổ lớn thì cá nhân sau đó uỷ quyền lại cho doanh nghiệp, bản chất doanh nghiêp tiếp thị phân phối.

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng C
5/3/14
875
1.910
118
Chả khác nhau về bản chất , bọn nó cũng hiến đât làm đường , nó vip hơn là chưa ra sổ thì nó bonus lãi cuất cho khách thôi.
Cũng đi hiến đất làm đường rồi sau đó cắt thửa nhỏ ra bán :) tên sổ lớn thì cá nhân sau đó uỷ quyền lại cho doanh nghiệp, bản chất doanh nghiêp tiếp thị phân phối.
Cái ra sổ và lên thổ cư được khác với Ali33 là đất chỗ đó quy hoạch cái gì anh ạ ( ali 33 chủ động lừa, còn Sun - Khải Hưng lách)

Tập Lái
28/11/16
25
75
13
LA chổ nào thu hồi sổ thì tôi không biết chứ cụ thể cái d/a Ocean Dune phan thiết của thằng Rạng Đông sai tét bét bị Bộ CA vào cuộc điều tra. Mới đây BCA có văn bản TB các phòng cc những sổ nào của Rạng Đông chưa bán cho dân thì bị đóng băng khg cho giao dịch còn những sổ Rạng Đông đã bán cho dân trước đó vẫn giao dịch bt. Các bác cứ ngồi bói hoài... Những sổ đã chuyển nhượng sang tên phải qua nhiều khâu, nhiều cơ quan: cc, đóng thuế trước bạ, thuế thu nhập, đăng bộ.... vã lại để ra đc 1 cuốn sổ cũng phải qua nhiều cơ quan, nhiều khâu phê duyệt chứ chả nơi đâu chỉ qua 1 cq là ra sổ đc luôn. Nên sổ đã chuyển nhượng cho dân muốn thu hồi là điều không tưởng. BL phân lô tách thửa đến nay chắc cũng phát hành vài chục ngàn cuốn sổ rồi, nếu thu hồi hết chắc sẽ loạn cả lên...kkk

Hạng C
24/10/05
771
1.212
93
HCMC
Ở Long An sang tay F2 rồi còn bị thu hồi sổ bình thường mà bác.
Trường hợp sổ F2 bị thu hồi như nào bác có thể cho mình biết để update kiến thức được không ?
Nếu không tiện public ở đây thì bác ib giúp cũng được ạ. Mình xem cụ thể để học hỏi thôi. Tks bác

Tập Lái
13/9/21
33
99
18
28
LA chổ nào thu hồi sổ thì tôi không biết chứ cụ thể cái d/a Ocean Dune phan thiết của thằng Rạng Đông sai tét bét bị Bộ CA vào cuộc điều tra. Mới đây BCA có văn bản TB các phòng cc những sổ nào của Rạng Đông chưa bán cho dân thì bị đóng băng khg cho giao dịch còn những sổ Rạng Đông đã bán cho dân trước đó vẫn giao dịch bt. Các bác cứ ngồi bói hoài... Những sổ đã chuyển nhượng sang tên phải qua nhiều khâu, nhiều cơ quan: cc, đóng thuế trước bạ, thuế thu nhập, đăng bộ.... vã lại để ra đc 1 cuốn sổ cũng phải qua nhiều cơ quan, nhiều khâu phê duyệt chứ chả nơi đâu chỉ qua 1 cq là ra sổ đc luôn. Nên sổ đã chuyển nhượng cho dân muốn thu hồi là điều không tưởng. BL phân lô tách thửa đến nay chắc cũng phát hành vài chục ngàn cuốn sổ rồi, nếu thu hồi hết chắc sẽ loạn cả lên...kkk
Cái này ko giống với sunvalley vì thằng ocendune nó là thằng chuyển đổi từ sân goft sang đất ở , còn thằng này là lách luật hiến đất làm đường kiêu phân lô bán nền cơ bản nó ko giông nhau.

Tập Lái
13/9/21
33
99
18
28
Cái ra sổ và lên thổ cư được khác với Ali33 là đất chỗ đó quy hoạch cái gì anh ạ ( ali 33 chủ động lừa, còn Sun - Khải Hưng lách)
Trên nguyên tắc là thằng ali33 năm đó bị đánh cũng hơn 20 DA bị cào đường ở khu PM , bọn phân lô cũng phải lấy cát lấp đường đã trải nhựa, và sau đó làm gì có sau đó bị đập ko trượt phát nào, bác nào phân lô bán nền ở đó đường tự mở làm gì có cho tách thửa và rất nhieu anh thu tiền dưới danh nghĩa hợp đồng góp vốn sổ nhỏ cũng đã lên thớt.

giải thích cho bác nào chưa hiểu ko phải muốn hiến đất làm đường là được đâu trên cơ bản phải có giấy của phòng hạ tầng cho phép đấu nối các hạng mục cấp thoát nước ra đường chính mới được coi là hợp lệ chứ vào trong rẫy caffe phân lô sau này chất thải xử lý rất khó và nước sinh hoạt .

• Like
Reactions: kit and like_car