Tập Lái
9/1/17
7
29
13
31
Em thấy nếu tính ra khi mua ở đây thì muốn vào ở rơi vào khoảng gần 3 tỏi mất rồi. @@. vì khi em mua căn ở G1 diện tích 71m2 cũng đã tầm 2 tỷ 4 rồi trang trí nội thất với đồ điện tử điện lạnh nữa thì tầm khoảng 500 - 600 tr mất rồi. Khá là chát so với mấy dự án của CĐT khác gần đó. Mấy anh chị mà em quen khi hỏi về dự án đều lắc đầu vì giá chát quá và gần như gấp đôi so với mặt bằng chung của nhà bè. Mà lỡ yêu cách thiết kế của novaland mất rồi nhìn qua chỗ khác nó không ưng lắm với lại các dự án cầu đường chuẩn bị làm ở trên đường nguyễn hữu thọ thì em thấy cũng rất mong đợi. Mà các cụ có hình cập nhật dự án mới nhất không tại em ở thủ đức nên ít khi lên lắm.

• Like
Reactions: lavender71
Tập Lái
9/1/17
7
29
13
31
Dạ hôm trước xem nhà mẫu thì em có hỏi sale là nếu làm y chang nội thất của nhà mẫu thì khoảng hết bao nhiêu thì sale trả lời em là tầm 5-6 tr tuỳ đơn vị thi công nội thất. Vậy vị chi tầm hơn 400tr. Còn phải mua thêm máy lạnh, tủ lanh, bếp, máy giặt nữa ngốn chắc tầm 60-80 tr nữa nên cũng gần 500tr tiền nội thất mất rồi anh. Mà cái đó sale bảo là hàng khá chứ chưa phải cao cấp nữa. Nên em mới thấy là muốn vào ở tầm hết gần 3 tỷ mất rồi. @@

• Like
Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Dạ hôm trước xem nhà mẫu thì em có hỏi sale là nếu làm y chang nội thất của nhà mẫu thì khoảng hết bao nhiêu thì sale trả lời em là tầm 5-6 tr tuỳ đơn vị thi công nội thất. Vậy vị chi tầm hơn 400tr. Còn phải mua thêm máy lạnh, tủ lanh, bếp, máy giặt nữa ngốn chắc tầm 60-80 tr nữa nên cũng gần 500tr tiền nội thất mất rồi anh. Mà cái đó sale bảo là hàng khá chứ chưa phải cao cấp nữa. Nên em mới thấy là muốn vào ở tầm hết gần 3 tỷ mất rồi. @@
Bạn này chuẩn này, tầm trung thui đấy, chứ cao cấp cỡ bộ bàn ăn 40 củ, sofa 70 củ thì là chuyện khác nữa nhe : ))))

Tập Lái
9/1/17
7
29
13
31
Tại hồi đó em muốn làm y chang kiểu của nhà mẫu của novaland thì em được sale báo là tầm 5-6 tr /m2 chưa bao gồm thiết bị điện tử mà em tính thiết bị điện tử thì tầm 60 - 80tr nữa nên cũng khá là khoai vì căn 2 pn thì cỡ gì cũng 3 cái tivi với 2 cái máy lạnh. Sơ sơ mấy cái đó cũng tầm 50-60 tr rồi chưa tính bếp ấy.

• Like
Tập Lái
9/1/17
7
29
13
31
Dạ em cũng mong thế mà không biết sao. Thôi kệ cứ đến lúc giao nhà rồi coi các gói nội thất ra sao. Ak không thấy bác nào có hình mới về dự án chưa? @@ em xa quá lâu lâu mới lên nên chưa biết ra sao. Ak có bác nào đóng trước hạn chưa, có nên không các bác tại nhà em thấy nó chiết khấu % cũng ngon nên đóng trước hạn đến đợt 7 luôn dù theo hạn mới tới có đợt 4.

Tập Lái
9/1/17
7
29
13
31
Em thấy thớt này yên ắng quá nên muốn hâm nóng lại tí. Các cụ nào có thông tin cập nhật tình hình tiến độ của dự án đến đâu rồi không. Tại em thấy trang chủ mới cập nhật hồi tháng 1 mà tới giờ không biết ra sao rồi. Cảm ơn các cụ trước nha.

Tập Lái
9/1/17
7
29
13
31
Sáng nghe các bác nói mà em quyết định chiều nay có việc ghé qua coi thử. Ai ngờ giờ khu đó xe ra vào tấp nập quá ^_^. Thấy 2 khu E và G lên được như vậy làm em cảm thấy tự tin hơn về dự án rồi. Hẹn các bác ngày kí HĐMB hahahaha.

Hạng B1
14/6/10
78
3
8
Em thấy thớt này yên ắng quá nên muốn hâm nóng lại tí. Các cụ nào có thông tin cập nhật tình hình tiến độ của dự án đến đâu rồi không. Tại em thấy trang chủ mới cập nhật hồi tháng 1 mà tới giờ không biết ra sao rồi. Cảm ơn các cụ trước nha.
Sunrise Riverside - Bàn Luận và cập nhật thông tin