Hạng D
4/1/06
2.303
11
38
46
Nhị Quận
Chào các anh chị!
Em đang sưu tầm các nhãn hiệu xe trên thế giới. vì mới tập tễnh sưu tầm trong thời gian ngắn nên cũng chưa được nhiều nhãn hiệu lắm. Rất mong anh chị em trong diễn đàn giúp em thêm.
Nhân đây cũn gxin chia sẽ các nhãn hiệu em sưu tầm được với anh chị em luôn

1. Acura
2. alfa romeo
3 Aston martin
4.Audi
5.BMW
6.Caldillac
7.Chevorlet
8.Citroen
9.Daewoo
10.Fiat
11.Ford
12.GMC
13.Honda
14.hyundai
15.Isuzu
16.Jeep
17. Kia
18. Lexus
19. mazda
20. Mercedes
21. Nissan
22.SSangyong
23 Suzuki
24.Toyota
25. Volvo
26. VW
27.....
28.....

khả năng tới đó thôi mong mọi người giúp đỡ.

Cám ơn nhiều

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Sưu tầm nhãn hiệu xe!! giúp em với !!!

27. JRD
28. Lifan
29. PMC
:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.201
113
Q3

còn thíu nhìu ...[8D]
à mà su tèm để lèm giề pác [8|]
Trích đoạn: ltg14

Chào các anh chị!
Em đang sưu tầm các nhãn hiệu xe trên thế giới. vì mới tập tễnh sưu tầm trong thời gian ngắn nên cũng chưa được nhiều nhãn hiệu lắm. Rất mong anh chị em trong diễn đàn giúp em thêm.
Nhân đây cũn gxin chia sẽ các nhãn hiệu em sưu tầm được với anh chị em luôn

1. Acura
2. alfa romeo
3 Aston martin
4.Audi
5.BMW
6.Caldillac
7.Chevorlet
8.Citroen
9.Daewoo
10.Fiat
11.Ford
12.GMC
13.Honda
14.hyundai
15.Isuzu
16.Jeep
17. Kia
18. Lexus
19. mazda
20. Mercedes
21. Nissan
22.SSangyong
23 Suzuki
24.Toyota
25. Volvo
26. VW
27.....
28.....

khả năng tới đó thôi mong mọi người giúp đỡ.

Cám ơn nhiều

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Hỏi đại ca Google đi, xe pháo từ cổ chí kim ổng biết ráo trọi. [8D]

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Bác có thể vô đây xem tất cả các hiệu xe từ cổ chí kim, cùng với sơ yếu lý lịch, nhưng ngoại trừ... xe tàu, he he...

http://members.chello.nl/j.baartse/cars/

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Trích : bác PMC

Bác có thể vô đây xem tất cả các hiệu xe từ cổ chí kim, cùng với sơ yếu lý lịch, nhưng ngoại trừ... xe tàu, he he...

http://members.chello.nl/j.baartse/cars/

Đ/c link bác PMC cho quá hay, có để là còn lâu mới completed - tức là còn tiếp diễn dài dài - Đây mới là sưu tầm chính hiệu con cào cào: Nhãn hiệu xe bắt đầu sx từ năm nào, ở nước nào, nay là gì, tên tuổi nhà sx... nhưng vẫn chưa hoàn chỉnh: Có chiếc có hình, phần lớn là không (không thể nào có đủ vì những nhà sx, người bán người mua, người sd đều ...già và "tèo" cả rùi, kể cả em xe.... Vậy mới có thị trường xe cổ, chơi và sưu tầm xe cổ... hỉ, bác Saigonvw???)

Tuy nhiên e xin giơ tay thắc mắc 1 chuyện: Nhãn hiệu xe có khác với tên xe: TOYOTA khác với LEXUS, mặc dù cùng 1 mẹ, ACURA khác với HONDA ... vv.. cái này cũng được coi như là 2 nhãn hiệu xe khác nhau. Nhưng TOYOTA với CAMRY, CORONA, CROWN,.., hay HONDA với CIVIC, ACCORD, ... thì chỉ là 1 nhãn hiệu. Vì cũng có CORONA, CROWN nhưng không phải của TOYOTA mà của Anh từ thập kỷ 20-30 của thế kỷ trước....

Tới nay, vẫn còn nhiều bác tài ôm volant vài thập kỷ vẫn chưa phân biệt được chuyện này...Trong số đó có e (dù mới có bằng hơn chục năm và ôm volant tổng cộng chỉ vài 3 năm, vì ốm yếu, nếu dọc đường bị bể bánh xe phải thay bánh secour 1 mình là thở dài khì khì - chưa làm mà oải rùi:D:D:D) vẫn còn lăn tăn chuyện này. Vậy căn cứ vào đâu để phân biệt đó là nhãn hiệu xe và tên xe, hình như cái phải có cái logo riêng ra mới được coi là 1 nhãn hiệu xe thì phải...Nhưng, ngày xưa có phải nhãn hiệu xe nào cũng có logo đâu???? Mới vài thập kỷ sau này mới rộ lên cái vụ logo lô-ghiếc gì đó thui ...

Còn nữa, người ta ngầm hiểu là không được SD cái tên xe của người ta có rùi để đặt tên cho con xe của mình mới sx ra, cái đó gọi là vi phạm bản quyền. Vậy sao TOYOTA cứ chơi CORONA hay CROWN vậy nhỉ ... Vậy tại sao "anh Giai" Great Britain hổng hó hé gì vậy ta, chắc là phải kèm theo chữ TOYOTA đàng trước, nếu không, bọn Anh Quốc nó uýnh chít vì cái tội "đạo"... phải hông mấy bác.

Có bác nào tường tận chuyện này, giơ tay phát biểu cho AE OS rõ với. Cám ơn bác trước ... nhiều nhiều...

Hạng D
4/1/06
2.303
11
38
46
Nhị Quận

cám ơn các anh chị nhiều nha. em kiếm cũng được kha khá rồi
Sẵn dịp em sưu tầm luôn logo các hãng đó luôn. Nhưng các hãng lâu đời thì hơi khó kiếm cái logo. hihi ...để em tổng hợp lại rồi thiếu cái logo nào lại làm phiền các anh chị nhe....
cám ơn nhiều

Hạng C
1/2/05
683
127
43

vinaxuki nữa

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Chiến Thắng
Hoa Mai
Hữu Nghị
Đã bác nào nghe nói chưa?:D:D