Tập Lái
18/2/17
13
4
3
29
Đầu tiên cho em hỏi Cx-9 và Santafe mới có bác nào nghe đồn là khi nào nó về VN k?
Em khuyên chân thành là chờ con CX-9 mới: máy hiện đại (mới sx), 250 hp tiết kiệm xăng, chất lượng nội thất (thiết kế và vật liệu) sang trọng xu hướng xe châu Âu, rộng rãi, ngoại thất phải nói là quá ưa nhìn (k hầm hố như Exp), giá rất phải chăng trong phân khúc (đoán thôi vì nó chưa ra)...
Cá nhân ngưỡng mộ bác thớt vì ngân sách, còn như nhà em, đanh chờ con Santafe mẫu mới ra (chưa biết đến khi nào) vì trong tầm giá thấy nó là phù hợp nhất, nhưng thấy con Cx-9 quá ham muốn nên lại đau đầu không dám mạnh dạn khô máu rước em nó (dù vẫn chưa bán ở VN). Cá nhân em cũng rất thích Sedona nhưng do chủ tài khoản có ấn tượng k tốt với Kia (cá nhân thôi) nên đành dẹp.
Chúc bác thớt sớm có chiếc xe mà mua xong sẽ không hối hận.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Santafe 2017 cái mõm xấu quá. Chỉ có máy là công suất cao hơn thôi, còn options nhue camera 360, tpms, limits control, acc... thì anh Công có thể cắt.

Tập Lái
18/2/17
13
4
3
29
Vâng, chủ yếu là tâm lí thích mẫu mới hơn thôi (quy luật thời trang heheh). Máy nó k thay đổi gì đâu, hiện giờ SF nước ngoài vẫn dùng V6 thôi, do bác Công ráp máy yếu cho rẻ nên bản mới nghĩ cũng vậy thôi.

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Em 90% là chọn SF rồi. Vợ em thì k thích lắm, ủa SF 17 sắp ra hả mấy bác?
Cuối tuần về quê chở cả đống cây cảnh lên mới thấy giá trị của chiếc Land.

Tập Lái
18/2/17
13
4
3
29
SF thì không hối hận rồi, SF mới nghe đồn tầm tháng 4-6 năm nay sẽ có nhưng k biết có chính xác k.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Con này ok nè bác
SUV dưới 2tê, mua trong tuần

Tập Lái
2/1/17
22
2
3
28
Em đượt duyệt 2 tỉ mua SUV 7 chỗ mà đang bối rối. Đi ngắm Explorer định là nếu yêu thì ráng chiều má thằng tí buổi tối thêm vài shots xin tiền để mua mà coi xe xong em tuột cmn hứng. Đồ nhựa ốc ron trên xe chẳng hơn gì con Escape 2011 của em ngày xưa. Vợ em ngồi thử cho ý kiến là hàng 1, 2 không thoải mái bằng Land cruiser, nhưng hàng 3 thì chỗ để chân sâu hơn, ghế cứng không êm.Kiểu dáng quá đẹp nhưng giá và chất lượng thì không đẹp ở mức 2.4t.
Sau đó tạt qua anh Công coi con Santafe thấy thích hơn, mọi thứ đều ổn chỉ có cái vướng là đi 7 người (thi thoảng) thì chắc phải ràng hành lý lên mui vì đủ người thì chỉ để được 2-3 cái ba lô be bé.
Con thứ 3 đi coi là Sedona, không phải SUV nhưng cũng khá hay, em thấy được nhưng vợ em thì nó chê xấu (chắc em mua cho nó chiếc xe công nông).
Kế hoạch còn xem thêm Xtrail / Outlander nhưng em coi hình thấy không bắt thành ra tạm dừng. Hiện tại thì em đã loại Explorer, chỉ còn Santa (8 điểm) hay Sedona (7 điểm), định lên đây tham khảo mấy anh để coi có con nào 9 điểm không?
mời bác xem qua con SUV 7 chổ Captiva 2017 mới nhé
Call e để e tư vấn và lái thử luôn nha bác SDT:0969812997

Attachments

Hạng B2
6/6/16
274
411
63
SF cũng 5+2 thôi bác. Bác lấy Outlander 2.4 chạy êm ái, nhập Nhật nguyên con, tận hưởng cảm giác Limited :) Thêm chừng 80mil nâng cấp âm thanh, cam 360 là tuyệt vời.

Hạng D
14/11/13
1.371
6.804
113
Quân Khu Thủ Đô
Em đượt duyệt 2 tỉ mua SUV 7 chỗ mà đang bối rối. Đi ngắm Explorer định là nếu yêu thì ráng chiều má thằng tí buổi tối thêm vài shots xin tiền để mua mà coi xe xong em tuột cmn hứng. Đồ nhựa ốc ron trên xe chẳng hơn gì con Escape 2011 của em ngày xưa. Vợ em ngồi thử cho ý kiến là hàng 1, 2 không thoải mái bằng Land cruiser, nhưng hàng 3 thì chỗ để chân sâu hơn, ghế cứng không êm.Kiểu dáng quá đẹp nhưng giá và chất lượng thì không đẹp ở mức 2.4t.
Sau đó tạt qua anh Công coi con Santafe thấy thích hơn, mọi thứ đều ổn chỉ có cái vướng là đi 7 người (thi thoảng) thì chắc phải ràng hành lý lên mui vì đủ người thì chỉ để được 2-3 cái ba lô be bé.
Con thứ 3 đi coi là Sedona, không phải SUV nhưng cũng khá hay, em thấy được nhưng vợ em thì nó chê xấu (chắc em mua cho nó chiếc xe công nông).
Kế hoạch còn xem thêm Xtrail / Outlander nhưng em coi hình thấy không bắt thành ra tạm dừng. Hiện tại thì em đã loại Explorer, chỉ còn Santa (8 điểm) hay Sedona (7 điểm), định lên đây tham khảo mấy anh để coi có con nào 9 điểm không?
đã cưỡi Landcruiser hố xí rồi.giờ chỉ có lên lixit hay land hố xí 200 thôi bác ơi.