Thảo Luận Chung Suy ngẫm khi đi đường

Hạng B1
7/11/06
95
0
0
RE: Suy ngẫm khi đi đường

Em rất đồng ý với bác dongta. nhưng còn một vấn đề nữa khi em dậy con đó là tác động ngoại quan như cô giáo ở trường, bạn bè cùng lớp....vv và vv..

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.912
113

Trích đoạn: sonBIDV

Em rất đồng ý với bác dongta. nhưng còn một vấn đề nữa khi em dậy con đó là tác động ngoại quan như cô giáo ở trường, bạn bè cùng lớp....vv và vv..

Mình cứ lo việc mình trước bác ạ! Mình làm gương thì các ảnh hưởng khác sẽ giảm bớt phần nào.

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Chính vì E dạy con E nên thỉnh thỏang vẫn bị chưởi là điện, nói chi xa, Sáng nay chở 2 con đi học trên xe 2B, qua ngã 4 trống vắng lúc 6g15, đèn đỏ, vẫn dừng như thường lệ chờ đèn xanh, tất cả các cùng chiều xe E cả trước và từ sau vượt lên, đều chạy qua đèn đỏ, k0 1 ai dừng lại cả, xin nhấn mạnh: KHÔNG 1 ai . Có kẻ chạy qua bảo :Cha này bị điên sao dừng lại thía ...E quăng cục lơ, nhưng con E nó bảo, người ta bảo mình điên kia bộ E bảo kệ họ ... Vậy E dạy con E nhưng khi lớn lên 1 tí nó lại bắt chước mọi người chung quanh thì làm thế nào được ạ ?

Khi tất cả làm sai, chỉ mình mình làm đúng thì ...chắc có lẽ mình điên thật rùi , E đôi lúc cũng nghi hoặc đấy ạ .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác ThichM nêu việc thực tế nó vậy, chả biết cái không một ai đó là số đông ấy: Đúng...(có thế mới bảo bác điên)....Bác: Đúng (luật GT) thì cái số đông kia điên...Một mình bác và số đông...? Thôi chịu: E điên trước rồi.

Hạng B1
13/11/06
61
0
0

Hôm rồi em đi trên đường Cách Mạng T8 quận Tân Bình, có một chiếc Mazda 3 từ hẻm lao ra xém đụng em, ngó vào thì thấy một "Bà" độ 30 tuổi thò đầu ra chửi em: Bộ điên hay sao mà kg nhường đường....Em xanh mặt luôn, mình đang bon bon trên đường ưu tiên mà phải lép vế...nhừơng bả đi. các bác coi bộ có ức kg, ra đường bay giờ sao nhiều người chạy xe điên thế?

Hạng B1
13/11/06
61
0
0

Chuyện này mới lạ : một hôm đi ngang qua chợ Hòa Hưng đường CMT8, đường quá đông vì họp chợ, em thấy chú cảnh sát đứng điều khiển giao thông giữa line đường, người đi lấn đừờng chẳng dẹp lại ngó vô xe em nói: Sao ông bò ngòai đường thế, chạy nhanh lên kẹt hết đường rồi, nhưng trước mắt em là cả một chiếc xe BUS lù lù cách có 0.5 m nằm bất động thế mà thằng chả đó lại mắng mình.....kg biết ai điên đây.

Tập Lái
12/7/06
19
0
0

Lạ nhất là đôi khi lý do kẹt xe rất là vớ vẩn.
Ví dụ 2 chiếc 4b tránh nhau, các 2b đi sau lách sang bên trái thế là ....

Hạng F
14/9/04
9.900
27.590
113
Q3

cái nì không phải là lady first mà là lady f**k :mad:
Mợ lái sợ lắm bác ơi , né xa chắc cú[&:]
Trích đoạn: Linh Moi

Hôm rồi em đi trên đường Cách Mạng T8 quận Tân Bình, có một chiếc Mazda 3 từ hẻm lao ra xém đụng em, ngó vào thì thấy một "Bà" độ 30 tuổi thò đầu ra chửi em: Bộ điên hay sao mà kg nhường đường....Em xanh mặt luôn, mình đang bon bon trên đường ưu tiên mà phải lép vế...nhừơng bả đi. các bác coi bộ có ức kg, ra đường bay giờ sao nhiều người chạy xe điên thế?

Tập Lái
12/7/06
19
0
0

Trích đoạn: corolla95

cái nì không phải là lady first mà là lady f**k :mad:
Mợ lái sợ lắm bác ơi , né xa chắc cú[&:]
Trích đoạn: Linh Moi

Vợ mình thỉnh thoảng vẫn lái chiếc UAZ mà thấy vẫn rất OK, hay mọi người đều .... nhường!!!!!!! :D

Hạng B2
7/2/06
127
7
18
Vietnam

Kính thưa các bác!
Chủ đề bác khailq nêu ra rất hay, chăc bác phải suy ngẫm nhiều lắm mới quyết định đưa lên "công luận". E nghĩ là không phải bác ấy không trả lời được mấy câu hỏi "tại sao" mà bác ấy nêu ra đâu, đây chắc chắn là một lối hành văn nhằm thu hút dư luận của mọi người đấy.
Vấn đề này trên 4rom E thấy cũng bàn nhiều rồi, tất cả đều là ý thức cả thôi, nó thể hiện trình độ dân trí của nước mình còn thấp đấy các bác ạ. Việc chấp hành tốt các quy định khi tham gia giao thông E nghĩ chính là một nội dung mà OS hướng tới, bởi vậy từ ngày tham gia OS E luôn có ý thức đi chấp hành tốt các quy tắc giao thông. Tất nhiên nhiều lúc cũng bực lắm.
Trên đây là mấy suy ngẫm của em. Kính các bác lượng thứ!