Thảo Luận Chung Suy ngẫm khi đi đường

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Suy ngẫm khi đi đường

@ bác Dongta : leo lên xe, phóng bạt mạt, ngoài những lý do mà các bác kể, còn vì...hổng biết cưng em xe :D Em nó đưa mình đến nơi đến chốn an toàn, cũng đáng được nâng niu chút, chứ lị.
Nếu hổng có Hậu vệ, tuyến sau chuyền banh lên, tiền đạo lấy cái giống quỷ gì mà sút, mà được hoan hô ?!
"Sao" chảnh, ban nhạc cho rớt nhịp, có mà đi ăn mày :D
@ bác sanglee : he he, bác mần chính khứa (khách) được đóa !
Tập thể làm nên sức mạnh, nhưng tập thể có khi mù quáng, chưa chắc đúng. Nhất là khi Leader gà mờ, hay cố tình lái vô chỗ chết => tèo cả lũ :D
....nội cái việc xả rác tùm lum tà la, cũng oải chè đậu gồi, các bác ơi. Nói goài, mỏi miệng :D

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Trích đoạn: belancer

Tiền kiếm thì nhanh, chứ văn minh thì còn phải chờ vài thế hệ các bác ợ.

Đồng ý với bác dzụ này, có điều những người thế hệ mình phải có những nỗ lực để định hướng cho con cháu, chứ không lồm gì thì càng thế hệ về sau càng bét nhè.

SG và HN mà cấm được 2b trong nội thành như Tung Kwả thì hay biết mấy các bác nhẩy? Em thấy chính quyền bên đó họ làm mạnh ghê, thế mới gọi là trị quốc cho ra hồn!

Em nghe rất nhiều người nước ngoài nhận xét là người VN mình lười đi bộ quá nên không ủng hộ xe bus. Họ đi bộ 1-2 cây số ra bến bus là chuyện thường, còn dân mình ra đầu hẻm mua hột vịt cũng phải nhảy lên xe máy. Riết rồi chẳng còn ai quan tâm tới cái vỉa hè cho người đi bộ nữa.

Khi chả có ai 'Care' cho cái sự chung của xã hội nữa thì mạnh ai nấy cũng có xu hướng tự phải điều tiết để mà sống, không thì xã hội nó cho là 'khùng'. Chán!

Mấy thằng tây nó nói VN thế này:
Ăn nhanh, đi chậm, hay cười
Bạ đâu đái đấy là người VN

Nghe tức quá muốn gây lại nhưng mà cũng đuối lý.

Còn cảnh bi hài này em chứng kiến tuần trước ngay cửa nhà thờ Đức Bà: Hai vợ chồng dắt con trai đi dạo trên vỉa hè. Thằng con lột trái chuối quăng cái vỏ 'bạch' một cái xuống đất. Cả hai vợ chồng đều nhìn thấy nhưng sắc mặt không gợn chút mây. Chừng 30 giây sau thằng cha đạp trúng cái vỏ chuối nện mông xuống đường cái HỰ! miệng chửi Đ`Mẹ nó!
Pó Tay.

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Trích đoạn: Flat4Inside

Còn cảnh bi hài này em chứng kiến tuần trước ngay cửa nhà thờ Đức Bà: Hai vợ chồng dắt con trai đi dạo trên vỉa hè. Thằng con lột trái chuối quăng cái vỏ 'bạch' một cái xuống đất. Cả hai vợ chồng đều nhìn thấy nhưng sắc mặt không gợn chút mây. Chừng 30 giây sau thằng cha đạp trúng cái vỏ chuối nện mông xuống đường cái HỰ! miệng chửi Đ`Mẹ nó!
Pó Tay.
Cái này phải gọi gậy ông đập lưng ông bác ạ . Đáng đời :D

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

KHÔNG THỂ NÓI GÌ HƠN NỮA ! NHƯ VẬY MỚI LÀ VIỆT NAM , MÀ VIỆT NAM LÀ PHÃI NHƯ VẬY !!!
BÓ TAY.CƠM.CANH......MUỐN CHẤM GÌ THÌ CHẤM!!!:D:D

--------------------------------------------
I LOVE OS !!

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Các bác xem đây http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=375479, bắt đầu lăn tăn rồi, khó quá!!! khó quá!!! các quan hoạch định đến 2010 luôn đó nghen, nhưng còn hơi sọc dưa[8D]

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: xdhungviet

:D
[
cái này là VN nói cho Tây, chứ Tây nào làm lục bát được bác ơi.:D
Dù VN diễn Nôm dùm, nhưng vì bên bển, bú-lít nó rất gắt, phạt tùm lum tà la, tên nào cũng teo. Còn qua mình, thấy dễ dãi, nên tui thấy nhiều thằng cũng quăng rác tùm lum, quăng tàn thuốc, phun xuynh-gôm tá lả, y như mình :D Phần bên mình lỏng lẻo, hay xuê xoa linh động, nên khách thấy chủ nhà thế nào, bắt chước y hệt, khỏi mất công kiếm thùng rác :D
Mà bọn Pháp, ít khi để ý việc người khác : mackeno !
Còn bọn Anh - Mỹ : luôn ý thức cao hơn ở chỗ công cộng, hay nhắc nhở những người chung quanh giữ vệ sinh chung, chứ k mackeno, lạnh lùng sống chít mặc bây như Pháp, tui còn lạ giề :D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Ý thức người nước ngoài chưa chắc ngon đâu các bác cứ ca ngợi tụi nó quá...hihi, chẳng qua hệ thống phạt vạ của nó ngon hơn mình, thằng nào làm bậy là không trốn được...nhiều khi chỉ lấn tuyến mà nó phạt treo bằng vài năm thì không sợ sao được, nhả sing gum, tè bậy là móc túi vài trăm như chơi...hêehe:D:D

Girl Mẽo, chạy xe hơi phun xing gum cái chíu qua cửa sổ...em thấy rùi[8D]

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: xdhungviet

:D
[

cái này là VN nói cho Tây, chứ Tây nào làm lục bát được bác ơi.:D

Nguyên tác của câu này là :

Ăn nhanh, đi chậm, hay cười.
Cứ ai như thế là người Việt Nam.

Đây là câu thơ vui truyền miệng vui trong giới nhân viên làm việc trong các văn phòng có yếu tố người nước ngoài, ngụ ý chê mấy bác VN mình thiếu tác phong công nghiệp... Đây đã chê rồi mà bác Flat4Inside còn cải biên cho nó tệ hơn nữa...:D:D:D

Mà quả thật hình như người VN mình tỷ lệ bịnh đái đường (đúng nghĩa: nên phải tè hòai) nhiều thật đó các bác, bước chân ra đường là kiếm gốc cây, hốc tường...:D, ngay cả bãi đâu xe hơi ở Lam Sơn trước khách sạn HP cũng nặc mùi NH3, các bác cứ dựa vào xe đậu mà tè... hết chỗ nói luôn.:D:D:D