Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
lammd nói:
truong195 nói:
manhodessa nói:
Suy nghĩ làm gì mấy công bác ơi , chính bác phát biểu này :
"đi sang các quốc gia khác dòng xe của hãng này bán rất chạy, do đường xá tốt, xe chạy rất êm, giá rẻ hơn các sản phẩm của Honda, Toyota. Về VN cũng dòng xe ấy, đi chưa bao lâu thì kêu um sùm, chất lượng phuộc nhún kém, máy kêu, dàn lạnh hoạt động không tốt! Vì điều kiện thời tiết và đường xá của VN rất ... khắc nghiệt!
Do vậy, đừng bị ảo giác đánh lừa vì các bài đánh giá sản phẩm ô tô của Hàn Quốc từ những quốc gia tiên tiến. "

Mình có ý kiến một tí, nếu các bác đi bảo dưỡng xe, nhớ đòi bằng được hộp bao bì. Trên đó có ghi nơi xuất xứ sản phẩm ( qui định quốc tế). Các bác sẻ thấy phần lớn phụ tùng xe nhật là "made in china" Còn xe Hàn thì "made in Korean". Dù thiên vị cách mấy cũng không nói phụ tùng xe nhật ở vn tốt hơn xe hàn được.

Máy kêu điều kiện việt nam xe chỉ họa động băng 1/3 công suất so với nước ngoài 70km/h so với 120 km/h nên không thể máy kêu được, nếu bác bảo dưỡng đúng cách.

Dàn lạnh hoạt động không tốt, điều này trên lý thuyết có thể đúng, nhưng thực tế không phải như vậy. Các xe Hàn điều được sản xuất một cách châm chút so với xe Nhật cùng loại.. điển hình là cách âm rất tốt. Mà các bạn điều biết cách âm đi liền với cách nhiệt.. và kêt quả là dàn lạnh xe Hàn Hyundai . Kia chắc chắn hoạt động tốt.
một điều nữa là tỷ lệ xe Hàn sử dụng máy nén Nhật cũng khá cao !

E sợ xe Hàn là điều bình thường, vì ngay xưa người ta cũng e ngai đồ Nhật giống như thế.
Mình nghĩ có nhiều chuyện phải thay đổi, như là về độ bền thì xe Hàn H-K tốt hơn rất nhiều so với mọi người nghĩ.

Em đồng ý với Bác.
Trước khi mua xe em cứ năm nhăm xe nhật mua. Rồi không hiểu sao lại mua Santafe Gold 2004 (đến giờ em nó được 6 tuồi rồi), đi hơn 10 vạn. Mà chẳng thấy hỏng gì lớn. trong 3 năm em chỉ mất đâu đó khỏang 1.5tr thay đồ do hỏng còn lại có đến ngày là bảo dưỡng. Dầu mỡ đầy đủ

Tới giờ em vẫn thấy rất hài lòng với em nó. Nếu có đổi cái tiếp theo chắc lại H or K mà múc thôi các bác ạh.
:D Cảm ơn đôi dòng tâm tình của Bác Lammd...và con tim em "đã dzui trở lại...." hjhjhj

Hạng D
1/6/08
1.270
5.578
113
15
Jem Bong nói:
tranvietanhtuan nói:
theo em biết ông chủ của đại lý xe hàn quốc bự nhất tại khánh hoà và trung tây nguyên hiện đang đi xe...lesux các pác ạ, nhà ổng thì đang đi cái toy landcruiser đời xưa lắc.
Em hôm rồi đau đầu tìm xe, sau khi xem xét nhiều salon từ kia, chevolet DW, huyndai, thì rút ra kết luận xe hàn rất là nhôm nhựa dép đứt, bỏ nhiều option điện tử với thay đổi mẫu mã mới liên tục chỉ để câu khách.
Các pác nhìn qua thị trường điện thoại di động đi - cũng thế thôi.
Em dùng cái 8800 carbon arte 3 năm nay rồi, vẫn cứng ngắc như mới. nếu ngày đó em múc điện thoại thời trang các kiểu, sau vài tháng là trầy trụa ghẻ lở ngay.
Ngoại trừ các hãng xe bò, ngựa này nọ cho đại gia, muốn mua xe gia đình sử dụng, nếu pác thích thời trang, ít bền, rẻ tiền, nhiều option thì chơi xe hàn. Thích xịn đích thực, đắt tiền, sử dụng sướng đích thực thì múc xe đức, nhật mà đi.
Có cái chữ ký 1 pác trên os này em rất tâm đắc: Mình có xe mình thích, mình thích xe mình có.

* Theo e biết chủ tịch Toyota corp đi xe Rolls-Royce đó pác
, ngoài ra trong nhà còn có Ferrari
( dà, cái này e nghe bên Chợ Lớn nó đồn ùm)
* Bác biết hong , đại gia thứ thiệt hay đi BMW , Mer, mấy thằng mới loe ngoe hay học đòi thành đại gia bằng cách mua lại xe cũ mấy ổng xài nát rồi
* Mà mấy thằng học đòi đại gia cũng dễ biết lắm, nhìn là biết liền :
1. Đi xe BMW hay Mer đời hồi đó. ( mà khoe ùm lên)
2.Hay khoe khoang : đại loại xài Điện thoại gì, đi xe gì? ( e đọc có 1 comment của bác mà e biết bác đi xe BMW, xài 8800 Carbon Arte, có cty tư vấn....vv,

3.Hay chê bai mấy thằng đi xe rẻ tiền. ( khổ một cái, cái xe rẻ tiền đó còn đắt hơn cái xe sang trọng secondhand của nó)
4. Hay tranh thủ quảng cáo miễn phí kiểu sơn đông mãi võ.
(em cũng có bấm zô link quảng cáo miễn phí của pac, hehe, cty pac màu mè ghê).
5. hay phán bừa kiểu cái gì tau cũng piết.
Kakaka!
Bác thật là
!

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
thinhduc nói:
Jem Bong nói:
tranvietanhtuan nói:
theo em biết ông chủ của đại lý xe hàn quốc bự nhất tại khánh hoà và trung tây nguyên hiện đang đi xe...lesux các pác ạ, nhà ổng thì đang đi cái toy landcruiser đời xưa lắc.
Em hôm rồi đau đầu tìm xe, sau khi xem xét nhiều salon từ kia, chevolet DW, huyndai, thì rút ra kết luận xe hàn rất là nhôm nhựa dép đứt, bỏ nhiều option điện tử với thay đổi mẫu mã mới liên tục chỉ để câu khách.
Các pác nhìn qua thị trường điện thoại di động đi - cũng thế thôi.
Em dùng cái 8800 carbon arte 3 năm nay rồi, vẫn cứng ngắc như mới. nếu ngày đó em múc điện thoại thời trang các kiểu, sau vài tháng là trầy trụa ghẻ lở ngay.
Ngoại trừ các hãng xe bò, ngựa này nọ cho đại gia, muốn mua xe gia đình sử dụng, nếu pác thích thời trang, ít bền, rẻ tiền, nhiều option thì chơi xe hàn. Thích xịn đích thực, đắt tiền, sử dụng sướng đích thực thì múc xe đức, nhật mà đi.
Có cái chữ ký 1 pác trên os này em rất tâm đắc: Mình có xe mình thích, mình thích xe mình có.

* Theo e biết chủ tịch Toyota corp đi xe Rolls-Royce đó pác
, ngoài ra trong nhà còn có Ferrari
( dà, cái này e nghe bên Chợ Lớn nó đồn ùm)
* Bác biết hong , đại gia thứ thiệt hay đi BMW , Mer, mấy thằng mới loe ngoe hay học đòi thành đại gia bằng cách mua lại xe cũ mấy ổng xài nát rồi
* Mà mấy thằng học đòi đại gia cũng dễ biết lắm, nhìn là biết liền :
1. Đi xe BMW hay Mer đời hồi đó. ( mà khoe ùm lên)
2.Hay khoe khoang : đại loại xài Điện thoại gì, đi xe gì? ( e đọc có 1 comment của bác mà e biết bác đi xe BMW, xài 8800 Carbon Arte, có cty tư vấn....vv,

3.Hay chê bai mấy thằng đi xe rẻ tiền. ( khổ một cái, cái xe rẻ tiền đó còn đắt hơn cái xe sang trọng secondhand của nó)
4. Hay tranh thủ quảng cáo miễn phí kiểu sơn đông mãi võ.
(em cũng có bấm zô link quảng cáo miễn phí của pac, hehe, cty pac màu mè ghê).
5. hay phán bừa kiểu cái gì tau cũng piết.
Kakaka!
Bác thật là
!

Cám ơn bác đã chia sẽ, tại e giận thằng hàng xóm của e, suốt ngày nó cứ bảo :" Wave nhôm nhựa, dép đứt mà đi làm gì, mậy! làm ngay con Air Blade giống tao mà đi cho sướng " đang tức, gặp pac BMW nổ nổ, e đập lun

vinhhung86 nói:
chê Santa Fe mà hỏi Sonata hả bác.

Nếu còn trẻ thì bác múc Genesis Coupe đi bác, e đi thử rùi, đã lắm.

Về độ bền của mấy xe này thì mình chờ 1,2 năm nữa chứ giờ mua là mua kiểu dáng + option + bỏ wa thương hiệu đúng ko bác ?

Em thấy Genesis Coupe được đó chứ.
@Bác chủ thớt : Santafe mà phang bác à.

Tập Lái
16/3/07
44
0
0
Xe rất đẹp, đầy quyến rũ và nhiều tiện nghi.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Xe lành do người sd . Nhưng 1 khi nó đang bị recall thì phải hết sức cẩn trọng vì đối với xe đang vận hành, khg có khái niệm lỗi nào nhẹ hơn lỗi nào khi có bác phat biểu vậy, nghe khg khách quan lắm . Xe bị trục trặc hệ thống lái , có thể dẫn đến mất lái hoàn toàn mà kêu khg có gì thì em xin po' chiếu toàn thân . Em xài To nhưng khi nó bị lỗi chân gas , em vẫn cảnh báo tránh xa nó ra cho những bác định sắm xe .
Em khg có ý định mua cam hay So nên miễn bàn . Nhưng So là 1 mẫu xe hấp dẫn , nếu thích các bác cứ chờ hãng giải quyết xong lỗi KT . Lúc đó hãy mua cũng chẳng muộn , đi đứng cho nó an tâm .Có danh sách xếp hạng xe bán chạy bên mẽo đây , các bác coi chơi . Son xếp thứ 9 . Cam vẫn xếp trên cả Acc
http://autos.aol.com/gallery/best-selling-cars/

Last edited by a moderator: