Tập Lái
4/4/17
25
13
3
Or chênh kha khá tiền so với Er.
Với kiểu ngập lụt thường xuyên như những năm gần đây thì gầm xe Or lại hơi thấp, đi lại sẽ ko tiện lợi - nhu cầu chính của em là đưa đón tụi F1 đi học những ngày nắng nóng, mưa gió mà trời mưa lại ko đi đc xe thì chán lắm.
Đi nhiều người, em không ưng cái bụng hàng ghế cuối của Orlando ngồi ko đc thoải mái như Ertiga, mà mùa nóng ngoài Bắc (ngồi trong bóng râm cũng nóng vã mồ hôi), thì ngồi hàng cuối của Or chắc cũng không phải dễ chịu.

Hạng B2
8/7/16
187
255
63
40
Orlando số sàn ra giấy tờ lăn bánh hiện tại là khoảng 733tr (đã bao gồm bảo hiểm vật chất 10tr)
Ertiga 2017 chỉ có số tự động ra giấy tờ lăn bánh là khoảng 638tr (đã bao gồm bảo hiểm vật chất 10tr)
Chênh lệch nhau Orlando - Ertiga = 95tr
Với 95tr bạn có thể bổ sung thêm nhiều option cho Ertiga hoặc có thể để làm được nhiều việc khác.
Với mức giá 638tr thì không thể kiếm được xe nào tốt hơn Ertiga đâu.
Xe 7 chỗ mức giá 600-700tr chủ yếu mua để xe phục vụ nhu cầu của gia đình. Chứ mua để mục đích thể hiện đẳng cấp hay sang chảnh thì phải xe từ 1 tỷ trở lên :)
Em mua xe cũng chỉ phục vụ gia đình và kiếm cháo trên con xe, nhưng vẫn đề cao sự an toàn tối thiểu. Còn để sang chảnh thì phải xe Đức;)

Hạng B2
8/7/16
187
255
63
40
Or chênh kha khá tiền so với Er.
Với kiểu ngập lụt thường xuyên như những năm gần đây thì gầm xe Or lại hơi thấp, đi lại sẽ ko tiện lợi - nhu cầu chính của em là đưa đón tụi F1 đi học những ngày nắng nóng, mưa gió mà trời mưa lại ko đi đc xe thì chán lắm.
Đi nhiều người, em không ưng cái bụng hàng ghế cuối của Orlando ngồi ko đc thoải mái như Ertiga, mà mùa nóng ngoài Bắc (ngồi trong bóng râm cũng nóng vã mồ hôi), thì ngồi hàng cuối của Or chắc cũng không phải dễ chịu.
Vậy bác tìm em Rondo chạy lướt cũng tầm giá đó, Rondo thì đi hơi ồn tí, còn Orlando thì e thấy ít ai bán lại.

• Like
Reactions: vuducnghia
Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Vậy bác tìm em Rondo chạy lướt cũng tầm giá đó, Rondo thì đi hơi ồn tí, còn Orlando thì e thấy ít ai bán lại.
Dạ, vì tâm lý người dùng mà bác, ai cũng thích được ôm em còn zin :) cảm giác mình là người khám phá đầu tiên lúc nào cũng sướng ;)
Với lại theo quan điểm riêng của em, những nhà chạy xe lướt rồi bán thường rơi vào trường hợp sau:
1- Xe có trục trặc kỹ thuật hoặc bị sự cố gì đó (đâm đụng, tai nạn, ngập nước...) để rồi cảm thấy không hài lòng và không yên tâm nên mới bán. Vì trước khi mua xe họ đã phải tìm hiểu kỹ lắm rồi.
2- Nếu là nhà nào làm ăn trúng mánh có số tiền kha khá để lên đời xe khác thì họ sẽ ưu tiên bán lại cho người quen trước, sau đó mới tới lượt mình.
3- Còn những đại gia thì chắc chắn họ không mua xe này ngay từ đầu rồi :)
Cho nên để chọn được 1 chiếc xe chạy lướt mà đảm bảo chất lượng cũng hơi bị khó. Trừ khi xe của người quen mình nắm rõ tiểu sử của nó.
Em suy nghĩ vậy nên có mua thì sẽ mua sẽ mới 100% :). Vì với em cũng như nhiều gia đình khác 6-7 trăm triệu là số tiền lớn, mua xe cũ về bị trục trặc kỹ thuật gì lớn là sẽ ôm cục tức to đùng :). Không biết em có đa nghi quá không nữa!

Tập Lái
4/4/17
25
13
3
Rondo em loại từ vòng đầu vì mục tiêu là 6 thành viên trong nhà ngồi thoải mái. Tuy kinh tế có hạn cơ mà em vẫn cố cái xe mới (của Nhật thì càng tốt) cho yên tâm bác ah.

• Like
Reactions: rongcon2305
Hạng B2
8/7/16
187
255
63
40
Dạ, vì tâm lý người dùng mà bác, ai cũng thích được ôm em còn zin :) cảm giác mình là người khám phá đầu tiên lúc nào cũng sướng ;)
Với lại theo quan điểm riêng của em, những nhà chạy xe lướt rồi bán thường rơi vào trường hợp sau:
1- Xe có trục trặc kỹ thuật hoặc bị sự cố gì đó (đâm đụng, tai nạn, ngập nước...) để rồi cảm thấy không hài lòng và không yên tâm nên mới bán. Vì trước khi mua xe họ đã phải tìm hiểu kỹ lắm rồi.
2- Nếu là nhà nào làm ăn trúng mánh có số tiền kha khá để lên đời xe khác thì họ sẽ ưu tiên bán lại cho người quen trước, sau đó mới tới lượt mình.
3- Còn những đại gia thì chắc chắn họ không mua xe này ngay từ đầu rồi :)
Cho nên để chọn được 1 chiếc xe chạy lướt mà đảm bảo chất lượng cũng hơi bị khó. Trừ khi xe của người quen mình nắm rõ tiểu sử của nó.
Em suy nghĩ vậy nên có mua thì sẽ mua sẽ mới 100% :). Vì với em cũng như nhiều gia đình khác 6-7 trăm triệu là số tiền lớn, mua xe cũ về bị trục trặc kỹ thuật gì lớn là sẽ ôm cục tức to đùng :). Không biết em có đa nghi quá không nữa!
Nếu vậy bác ráng chờ sang 2018 xem em Artiga có giảm thêm nữa ko, với giá lăn bánh hiện tại của e nó thì e nghĩ là ko đáng để bỏ hơn 600 rước e nó.

Hạng B1
5/4/15
59
10
8
39
Thật ra đối với một con MPV cỡ nhỏ thì trang bị động cơ 1.4 cũng là đủ ạ. Khi di chuyển thành thị thì độ mượt với tiêu hao nhiên liệu được quan tâm nhiều, động cơ 1.4 hoàn toàn đáp ứng được vấn đề đó.
Khi đi đường trường hay cao tốc chắc chắn bác phải cần có nhiều trớn hơn để vượt xe hay tăng tốc. Do đó qua quá trình vận hành và làm quen thuộc tính xe bác sẽ yên tâm về khoản hiệu năng động cơ, đôi khi bác lại cảm thấy thích khi lái con xe nhỏ gọn trong thành phố nữa đấy

Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Trong tháng 10 Suzuki Ertiga đang được giảm giá tới gần 100tr giá chỉ còn 54xx. Một dòng xe 07 chỗ nhập khẩu nguyên chiếc mà giá lại rất " Hạt Dẻ " ạ :)

Chào bác, chính xác thông tin là con nào nhập nguyên chiếc từ nước nào ạ, trong tháng 10 ra lăn bánh luôn thì tầm 650 không bác ?

• Like
Reactions: Suzuki.SGNS
Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Nếu vậy bác ráng chờ sang 2018 xem em Artiga có giảm thêm nữa ko, với giá lăn bánh hiện tại của e nó thì e nghĩ là ko đáng để bỏ hơn 600 rước e nó.

Chào bác, tỉ lệ nội địa hóa cho đến 40% không biết có đáp ứng được không, còn vấn đề nhập từ khối asean ok rồi. Cũng hy vọng qua đó thuế nhập giảm dc 30% về 0% thì giá thuế chồng thuế anh em mình phải chịu sẽ giảm khá nhìu. Em thấy cũng nhiều anh em chờ, mà tới đó ko nội địa hóa theo tỉ lệ của nó cũng chả được giảm bi nhiêu.

Hạng B1
15/8/14
58
13
8
34
Định đánh một con Ertiga này về cho thằng em chạy Grab kinh doanh, các bác chỉ em thông tin đăng ký lái thử ở đâu cho nhanh với ạ ?

• Like
Reactions: quoc dai