Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113
Quên lát nữa thế nào cũng có vài thằng đần vào bi bô quy nạp điểm:
Nhà tôi có ông chú hút thuốc thọ đến 90 tuổi!

Nhà em ko có, nhưng bên Anh có ông Chủchill, bên Cuba có ông Fiden hút trời thần cả ngày luôn đó anh

Hạng C
18/12/14
714
8.589
93
41
Em bỏ được 3 tháng rồi, thấy người khỏe hẳng, cổ ít đờm...quan trọng nhất là boss không nhắc đi quánh zăng như xưa :D

• Like
Reactions: huycl2507
Hạng D
3/9/08
4.594
46.992
113
Hôm nay e mới phải về thăm/nhìn mặt thằng e cột chèo lần cuối.
1 tay uống rượu sừng sỏ, uống đủ 365ngày suốt cả hơn chục năm.
Hút thuốc Jet cũng quanh năm.
Mới chết mie nó đêm qua vì xuất huyết não.:( để lại 2 đứa con chút xíu.:(
Thấy mà ko biết nói sao luôn nữa.
Hưởng dương 41tuổi.

Hạng D
28/6/13
1.138
18.169
113
Mình biết hút thuốc lúc học lớp 8
Cũng tại do cái nhà xí công cộng mà ra

• Like
Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113
Ông đồng nghiệp của em 55 tuổi, ngày hút hơn 1 gói. Tuần trước bị nhồi máu cơ tim, nằm thở ống tưởng đi rồi, giờ mới tỉnh dậy mơ màng, thận cũng hỏng. Bs nói do hút thuốc.

Ông anh họ cũng vừa được cấp cứu do ngưng tim, may ở bên Mỹ 5 phút là ems có mặt để kích tim ko là tiêu. Bs cũng nói do hút thuốc.

Em để ý thấy k phổi còn ko bằng bệnh tim mạch do hút thuốc. Toàn tầm 50 là lãnh hậu quả.

Ông đồng nghiệp thì hôm trước còn ngồi nói chuyện 60 về hưu tham gia ban nhạc do hồi trẻ là nhạc công. Giờ thì ko biết sống thêm bao lâu?

Giờ thấy con nít cũng phì phèo thuốc lá, sao lại phải hút thuốc nhỉ?

Vừa nhận tin thằng bạn, sinh năm 72, mất do đột quỵ. Bạn mình hiền khô, ko bia rượu thuốc lá, sống rất lành mạnh.

• Like
Reactions: dongde
Hạng B2
25/4/12
105
12.818
93
Ông đồng nghiệp của em 55 tuổi, ngày hút hơn 1 gói. Tuần trước bị nhồi máu cơ tim, nằm thở ống tưởng đi rồi, giờ mới tỉnh dậy mơ màng, thận cũng hỏng. Bs nói do hút thuốc.

Ông anh họ cũng vừa được cấp cứu do ngưng tim, may ở bên Mỹ 5 phút là ems có mặt để kích tim ko là tiêu. Bs cũng nói do hút thuốc.

Em để ý thấy k phổi còn ko bằng bệnh tim mạch do hút thuốc. Toàn tầm 50 là lãnh hậu quả.

Ông đồng nghiệp thì hôm trước còn ngồi nói chuyện 60 về hưu tham gia ban nhạc do hồi trẻ là nhạc công. Giờ thì ko biết sống thêm bao lâu?

Giờ thấy con nít cũng phì phèo thuốc lá, sao lại phải hút thuốc nhỉ?
Hút thuốc để ko thấy mình già đó anh:D

Hạng C
22/5/14
939
48.650
93
Vừa nhận tin thằng bạn, sinh năm 72, mất do đột quỵ. Bạn mình hiền khô, ko bia rượu thuốc lá, sống rất lành mạnh.

Cũng hên xui thôi, hàng xóm đối diện nhà em nhậu mỗi ngày 1,2 xị đế. Chắc tầm 20 nam thì sơ gan bv CR trả về.
Thầy vào làm lễ cầu an để ra đi. May gặp ông thầy thuốc nam cho xổ phát hết bệnh luôn. Sống thêm hơn chục năm nữa, đẻ thêm đứa con và vẫn nhậu mỗi ngày . Kỳ này thì ko thầy nào cứu nổi , tính ra vẫn lời hơn chục năm sau khi bv ko cứu được.

• Like
Hạng C
22/5/14
939
48.650
93
Nói gì thì nói, cứ phải ở cái cảnh đau ốm mới thay quý sk. Ngay như đau họng ko ăn được là bực lắm rồi, nói chi bệnh khác.
Nên cái gì bỏ được thì ráng, còn đến khi bệnh thì chịu thôi, ko vì thấy ông hàng xóm nhậu mà sống lời 10 nam, ta cũng tập nhậu mỗi ngày :D