Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
Bác nên coi lại ngay hệ thống thông hơi. Thông thường nó hay nằm ở hai bên phía kính sau xem đã bị bịt  mất chưa. Cái này rất khó bị tắc theo kiều thông thường như bám bụi. Xe mà kín quá có ngày rách màng nhĩ thật!
DvDKNY nói:
Ko bit có bác nào bị giống e ko? Số là khi ng khác đóng cửa mà mạnh tay 1 tí là 2 cái tai e lùng bùng như kiểu bị ép hơi ấy. E toàn phải bấm kính hé xuống 1 tẹo cho "thông hơi" lúc đó thì ko cảm thấy như vậy nữa. Ko biết có khi nào chưa kịp xuóng kính mà bị dập cửa ép hơi như vậy có ảnh hưởng gì đến màng nhĩ ko các bác nhỉ?

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
vụ này bị hoài bác ơi, có những người họ thực sự lúng túng không biết đóng sao cho tốt, còn đa số là vô ý thức ... mình lãnh đủ

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.201
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Cũng là bình thường thôi! Thật ra cũng như là mới lấy vợ ... sau đó thì... lỗ tai bị làm phiền hoài đó mà
có sao đâu hả
!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Vẫn biết xót xe nhưng nhiều khi nể bạn hay người thân không dám nói . Mình định bữa nào in decal sticker dán ngay cửa " cửa hít , vui lòng đóng nhẹ tay "

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
Em thì lại khổ khác các bác,Người đi xe em thì toàn đóng nhẹ hều,làm em bực mình vì khi đó xe lăn bánh rồi lại phải dừng để nhắc đóng thật mạnh vào.Mà toàn các bác có xe rồi mới khổ chứ!
Thật ra,không trách hết họ được đâu các bác ạ,có trách thì trách cái thằng SX xe ấy,mấy cái xe gì mà cánh cửa mỏng dính,nhẹ hều như của liếp tre vậy,trong xe thì không kín nên nó bị kêu vậy thôi,nếu như xe kín thì sẽ khác nhiều.
Kiểu đóng của xe nâng niu như các bác nói,xin các bác thử sang đóng của xe Mec-Bi xem,chắc chắn đóng không vào hết.

VIP CARD MEMBER
15/6/07
123
30
28
49
Sài Gòn
Các bác đừng xót của. hic. Xe là phương tiện thôi, có mấy món dùng vài chục năm có bị hư ron hay gì đâu - Bà Cả ấy. còn xe, các bác cứ lẩm bẩm vài năm là đổi chiếc khác rồi. hi hi hi

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Đóng sao cho cái đèn đừng báo là OK . Đóng mạnh cút đỡ hơn phải đóng hai lần

Hạng B1
21/3/10
50
0
0
Hic,hic,... sao nghe cũng giống trường hợp xe của em thế, ngồi trong xe nghe đau hết cả đầu.
Có xe bác nào bị thêm trường hợp giống xe của em nữa không: mỗi khi xe chạy qua đoạn gồ ghề hay giảm tốc là 2 cửa kính bên phụ rung, kêu rè rè như trong phòng kính bật nhạc to làm kính bị rung vậy. Có bác nào bị như vậy và đã khắc phục xong chỉ giáo em với.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
6/7/10
167
2
16
Northern
khong phai la do dong cua manh dau bac a! truoc day em di Morning , dong cua thay xot xa ( cu ram ram , du co gang nhe nhang den dau) nhung khi len Forte thay em len han , nhung cach am tot nghia la ngoai xe khong ai nghe minh mo nhac , con trong xe van co the nghe duoc ben ngoai , chu khong nghe gi het thi rat nguy hiem , xe bam coi , hay su co lat vat nhu gam , banh xe .. thi kho lam ...

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Tom Heo nói:
Khg phải.

Kết luận cho mau để bác khỏi nghĩ vẩn vơ.

Ngày xưa em đi Lanos...lên Nubira thấy êm ơi là êm...sau lại nghe tiếng còi xe..
Đổi lên Zace...êm ơi là êm...vài tháng sau lại nghe tiếng pô xích lô máy.
Đổi lên Camry...êm ơi là êm...sau lại nghe tiếng cãi nhau của 2 tên va quẹt nhau dọc đường.
Qua Innova khỏi bàn.
Lên Grandis - cách âm đầy đủ...êm ơi là êm....khi tắt nhạc trong xe đi thì nghe tiếng uỳnh uỳnh pô xe mỗi lúc kẹt xe.
Lên Lexus....êm ơi là êm...ngày hôm qua có 1 em Vespa tắt máy giữa đường...xe bus thúc còi...nghe em ấy gào lên: Xe tui tắt máy.

Kết luận: Bác "nút" hai cái lỗ tai bác lại là êm nhất
:D:D:D:D:D
Khoe xe khéo ghê.....