Hạng B2
27/12/10
147
78
28
TDC nói:
CERATOs nói:
TDC nói:
Các Bác lòn ống nước silicone cở phi 5 trong 8 ngòai (lọai trong dẻo) vào ron cửa, bảo đảm êm và chắc như xe xịn luôn, mình làm rồi rất hiệu quả (lâu quá mình kg phọt hình nên quên cách, Bác nào cần mình gửi hình cho và tự DIY lấy).

Cái này hay nè, bác hướng dẫn em với

Mình mới gửi hình cho Bác bboypro0601, Bác cho mình email mình gửi cho và phọt giúp share cho mọi người tham khảo, mình quên cách phọt hình rồi.

Bác bboypro0601 upload hình đi, em lót dép chờ xem để áp dụng đây. Thks hai bác TDC, ...pro và bác chủ thớt nhé.

Hạng B1
29/6/10
78
39
18
Bác gởi vào mail cho em mấy tấm hình được không? Với lại bác cho em hỏi loại ống đó mua ở đâu được không ? thank bác
mail của em là [email protected]
Chờ tin bác

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Xin lỗi các bác e chậm trễ,hôm nay e đã làm theo kiễu của bác TDC, và kết wả là
lắm các bác ạh, tiếng đóng cửa nge khác liền, chắc hơn nhiều. các bác làm đi, e làm xong toàn bộ cả 4 cửa chỉ mắt có 15 phút và tổng thiệt hại là 25k vnđ,
, khỏi phải thay roong cửa mới, chiêu này dùng cho các xe đã cũ, lâu ngày roong cửa bị xẹp(như xe e vậy) thì tuyệt.hehe. mời các bác tham khảo cách làm cũa bác TDC nhé:
1.Chuẩn bị ống nước silicone loại có phi khoảng 7ly là vừa(e cũng vừa dùng loại này), và một chai phấn rôm e bé Gohnson baby:D

2.cách xéo đầu ống(chứ không cách nhọn nhé các bác, có thể làm lủng roong cữa đầy) và trộn bột đều lên ống(mục đích là để cho dễ luồn ống vào roong cửa)

3.luồn ống vào vị trí như trong hình( các bác yên tâm,hình như là roong cửa xe nào ở góc này cũng có lỗ sẵn chứ không phải đục khoét gì cả), các bác cứ luồn sao cho đủ hết nguyên vòng roong cửa là ok

Chúc các bác sẽ hài lòng với phương pháp của bác TDC. Thank bác TDC đã chia sẽ cho a e OS

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/7/10
123
14
18
OS Đà Nẵng
Em có giải pháp hay tặng các bác!

Em cũng như các bác đều xót cảnh bạn bè hay người thân đi xe cứ lên xuống xe em nện rầm rầm em cũng nhói đau lắm! Em đi Taxi bên Hongkong thấy bên đấy hầu hết các xe Taxi đều có hệ thống Auto-doors bác ah, người lái xe chỉ bấm nút là cửa mở, khách lên xe xong bác tài bấm nút cửa đóng lại nhẹ nhàng.
Hầu hết taxi bên HK đều dùng Toyota Comfort (YXS10 series) khoang rộng lắm.

Bác nào xót có biết hệ thống này bán ở đâu thì nhập về VN bán chắc đắt hàng lắm đó
Giống như trong Video này nè các bác (www.youtube.com) rồi thêm cái đuôi này  /watch?v=SKMDC1cMSgg&tracker=False&NR=1
Cài này là ở Tokyo Nhưt bổn
Vài dòng kính bác!

Em
Nam_DAD

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
lyson nói:
lúc mình luồn mà nó kẹt (nhất là mấy khúc "cua") thì sao hả bác?
thực ra lúc đầu chưa làm thì e cũng nghĩ như bác. nhưng mà khi làm rùi thì thấy luồn ngon ơ àh bác ơi, bác nhớ trộn phấn nhìu nhìu để cho dễ luồn hơn. chỉ có một vài chỗ hơi khó chút thui.:), với lại bác nên dùng ống 7ly là vừa rùi, dùng ống lơn hơn là khó luồn đó

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
nguyenhoang1080 nói:
Ống silicon nay mua chổ nào hả các bác ?
bác cứ ra mấy chỗ bán vật tư, ống nước, chỗ nào cũng có cả, giá cực rẻ.hehe. ống này giống như ống của mấy ông thợ xây dùng để cân nước đó bác

Hạng B2
29/7/10
327
112
43
bboypro0601 nói:
3.luồn ống vào vị trí như trong hình( <span style=""color: #ff0000;"">các bác yên tâm,hình như là roong cửa xe nào ở góc này cũng có lỗ sẵn </span>chứ không phải đục khoét gì cả), các bác cứ luồn sao cho đủ hết nguyên vòng roong cửa là ok

Ron cửa xe em không có cái lỗ như bác nói
, chẳng lẽ em phải đục khoét hả bác ?

TDC confirmed
Hạng B2
29/4/09
336
3
18
48
HCM
Xe minh Civic thi cho do, con xe Bac thi minh kg biet, Bac tim xem con cho nao kg? tim ben canh cua duoc.