Hạng B2
12/10/17
138
50
28
Quận 4
www.facebook.com
Thời buổi này cứ gần gần SG mà chơi các bác ạ, BD, ĐN thiếu gì đâu mà chạy ra VT ^^
BD, ĐN ko thiếu, nhưng giá cũng ko có rẻ, chỗ rẻ thì toàn hóc hẻm,
Giờ bác đi đón đầu những vị trí đẹp, tiềm năng thì tầm 1,2 năm lại tăng giá ào ào,
Vũng Tàu là điểm du lịch nghỉ dưỡng sát bên TPHCM, đi về trong ngày, 2 tiếng là đến, ko ra đấy thì đi đâu bác à. Mà bây giờ VT thì đất full cứng rồi, đang lấn qua Long Hải, mở ra hướng Long Hải và Hồ Tràm làm du lịch, phát triển.
năm ngoái thị trường BRVT tỷ lệ tăng giá cũng cao hơn BD và ĐN

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Hạng C
5/3/14
875
1.910
118
Hạng B2
8/5/14
112
35
28
Em muốn mua đất gần biển giá bây giờ tầm bao nhiêu tiền một mét hả bác đất thổ cư có sổ đỏ ý?

• Like
Reactions: Sandro
Tập Lái
22/8/18
10
3
4
36
Em muốn mua đất gần biển giá bây giờ tầm bao nhiêu tiền một mét hả bác đất thổ cư có sổ đỏ ý?
Đất gần biển thì qua khu vực Đất Đỏ hoặc gần Hồ Tràm. Mình mua gần thị trấn Phước Bửu, ngay bờ hồ Bà Tô khu vực đó cũng rất sầm uất, có thổ cư thì tầm 5-6tr/m2 đó bác mà h chắc cũng lên cao hơn xíu rồi. Khu vực Phước Tân đang quy hoạch khu CN đô thị Becamex mở rộng đường, lái xe xuống khu này rất thích, tháng trước có hỏi đất cao su chưa lên thổ thì toàn 3-4 tr/m2 rồi.

Hạng B2
8/5/14
112
35
28
Đất gần biển thì qua khu vực Đất Đỏ hoặc gần Hồ Tràm. Mình mua gần thị trấn Phước Bửu, ngay bờ hồ Bà Tô khu vực đó cũng rất sầm uất, có thổ cư thì tầm 5-6tr/m2 đó bác mà h chắc cũng lên cao hơn xíu rồi. Khu vực Phước Tân đang quy hoạch khu CN đô thị Becamex mở rộng đường, lái xe xuống khu này rất thích, tháng trước có hỏi đất cao su chưa lên thổ thì toàn 3-4 tr/m2 rồi.
Có thổ cư tức là còn kèm thêm đất nông nghiệp bác , mảnh đất bác tổng cộng bao nhiêu mét bao nhiêu tiền?

Tập Lái
22/8/18
10
3
4
36
Có thổ cư tức là còn kèm thêm đất nông nghiệp bác , mảnh đất bác tổng cộng bao nhiêu mét bao nhiêu tiền?
Lô em mua 150m2 có 100m2 thổ cư là 1.2 tỷ đó bác. Khu Xuyên Mộc bác muốn mua lô lớn tách thửa bán thì phải tối thiểu 100m2 thổ cư mới được tách.

• Like
Reactions: anhtom
Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Chào các bác Otosaigon,
Em ko phải là sale. Tài chính em dư tầm 1 tỷ đang muốn thử sức đầu tư bds.
Em có đọc một số bài diễn đàn thấy đất Long An KCN với Phú Mỹ BRVT có tiềm năng.
Q9 với BD thì theo cá nhân e giá khá cao so với tài chính em có. Với lại em đang ở Q7 cũng gần các khu vực kia hơn nên dễ đi xem đầu tư hơn
Cho em hỏi có nên đầu tư thời điểm này không? Nếu có thì nên đầu tư LA hay BRVT thì hợp lý ạ?
Em cám ơn các bác.
e người L.A e chỉ biêt L.A thôi. bác Q7 thì đi gần nhất là qua Cần Giuộc, nó cũng tầm tầm như Đức Hòa, còn bác mà đi Dức Hòa thì nó lại hơi xa. Mà tầm 1ty thì ko đòi hỏi nó lên nhanh lên nhiều được (nếu ko gặp hên), phải chơi theo kiểu dài hạn. E nghĩ mua tỉnh thì chỉ nên mua gần mấy KCN chút, cho thuê nhà trọ hoặc buôn bán nhỏ lẻ lây tiền tháng chơi, còn đất thì để đó vài năm lên cao cao chút đẩy

Hạng B2
31/12/19
118
31
28
28
Mấy bác mua đất Phú Mỹ +Baria +VT cứ Sổ Đỏ +Phải có thổ cư mà mua chứ đất nn hoặc vài dự án thì rất lâu có sổ và rủi ro. Phân lô và làm dự án ở Phú mỹ +Vũng tàu chỉ có DIC và HDC là ra được sổ nhưng cũng > 5 năm. Các huyện, xã thì chủ yếu như alibaba

Em cũng đang bán dự án phân lô ở Phú Mỹ và cũng đã ra sổ và có thổ cư rồi bác ạ

Tài chính 1 tỷ nên đầu tư Long An hay Phú Mỹ BRVT

Đất ở Đức Hòa Sổ sẵn công chứng ngay
DT: 100m2 (5x20) Full thổ cư xây dựng tự do
Giá chính xac: 890tr/nền
Có hỗ trợ ngân hàng 50-60% (400-500tr sở hữu ngay)
Ảnh thực tế. Anh chị tham khảo ạ. có nhu cầu ib em hoặc call O93494335hai Em Huynh ạ

• Like
Reactions: Sandro