Tập Lái
25/6/20
3
1
0
35
e người L.A e chỉ biêt L.A thôi. bác Q7 thì đi gần nhất là qua Cần Giuộc, nó cũng tầm tầm như Đức Hòa, còn bác mà đi Dức Hòa thì nó lại hơi xa. Mà tầm 1ty thì ko đòi hỏi nó lên nhanh lên nhiều được (nếu ko gặp hên), phải chơi theo kiểu dài hạn. E nghĩ mua tỉnh thì chỉ nên mua gần mấy KCN chút, cho thuê nhà trọ hoặc buôn bán nhỏ lẻ lây tiền tháng chơi, còn đất thì để đó vài năm lên cao cao chút đẩy
Cần giuộc thì khu vực nào nên mua bây giờ anh. Cám ơn anh nhiều.

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Cần giuộc thì khu vực nào nên mua bây giờ anh. Cám ơn anh nhiều.
e thấy chỉ có khúc Long Hậu, giáp ranh với nhà bè thôi bác. vừa gần cao tốc, gần Cần giờ, gần KCN Long Hậu, KCN Hiệp Phước ( gần theo nghĩ tương đối nha bác). e chỉ biết thế, chứ chính xác khu nào thì e chịu, e ko có đầu tư Cần Giuộc :D. Bác cứ làm 1 vòng, từ Nhà Bè qua địa phận Long An, qua KCN Long Hậu, khu đó nhiều dự án bán lắm. Giá nó cũng tầm tầm như Đức Hòa thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
23/12/18
54
30
23
Chào các bác Otosaigon,
Em ko phải là sale. Tài chính em dư tầm 1 tỷ đang muốn thử sức đầu tư bds.
Em có đọc một số bài diễn đàn thấy đất Long An KCN với Phú Mỹ BRVT có tiềm năng.
Q9 với BD thì theo cá nhân e giá khá cao so với tài chính em có. Với lại em đang ở Q7 cũng gần các khu vực kia hơn nên dễ đi xem đầu tư hơn
Cho em hỏi có nên đầu tư thời điểm này không? Nếu có thì nên đầu tư LA hay BRVT thì hợp lý ạ?
Em cám ơn các bác.
Mình nghĩ LA sẽ tốt hơn.

em thấy BRVT quy hoạch đường cũng bài bản.Giá đất đang tăng lên khá nhanh trong mấy năm gần đây. :) Các huyện như Xuyên Mộc và Châu đức giá đất năm vừa rồi tăng lên khá cao. :) em đang tính mua miếng ở xuyên mộc nè.
Em dân Xuyên Mộc nè bác, giá ở đây chóng mặt rồi. mới có 1 năm mà tăng 5 lần (ngay khu nhà bố mẹ em). em nghĩ khả năng tăng nữa hơi khó, nghiên cứu kỷ kẻo chôn vốn nha bác.

bác nghiên cứu BRVT nhé, Tỉnh miền biển gần TPHCM, khai thác được theo 2 hướng: theo KCN và Phát triển du lịch gần TPHCM, nên phát triển tốt.
sau đợt dịch thì những bđs theo hướng nghỉ dưỡng gần TPHCM đang trở nên rất thịnh hành, do nhu cầu căn nhà thứ 2, để nghỉ dưỡng và lánh dịch, nhiều người bắt đầu quan tâm chăm sóc đến sức khỏe và tinh thần hơn,
BRVT ko phải chỉ có 1 phú mỹ là đang HOT đâu bác, chỗ Phú Mỹ giờ giá đã lên khá cao rồi,
Bác Cân nhắc vào mấy khu Long Điền và Đất Đỏ ấy, 2 khu vực đó, thứ nhất là có mặt biển nên phát triển theo hướng du lịch, mà du lịch thì phát triển và tăng giá rất tốt,
thứ 2, là QL55 qua những vị trí này, KCN nhiều, thì sớm muốn gì cũng phát triển quy hoạch lên TP, giá trị đang gia tăng đấy bác,
Thành ra giờ những CĐT tay to mặt bự kéo nhau về Hồ Tràm đầu tư đấy a, Nova, Vin, hưng thịnh,...
giá ở đó cũng đang rẻ, bác quan tâm em giới thiệu cho bác mấy chỗ giá tầm 800-900tr ở trung tâm hành chính huyện luôn nhé bác.

• Like
Reactions: Hà Thu Hường
Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
lúc nào cũng có vài bác tập lái vào bảo đất tăng lắm