Tập Lái
28/5/24
20
9
3
32
Chào các bác, như tiêu đề của thread, em đang tìm mua chung cư 2pn 2wc ở Q4/Q7, tài chính 3-4 tỉ ạ.

Giới thiệu qua về nhu cầu và khả năng tài chính của em.

1, Hiện em đang làm ở cầu Ba Son, thuê nhà ở Copacs q4. Trước em thuê River Panorama ở q7, mà đi làm xa với dính kẹt xe ở Nguyễn Tất Thành nên mới chuyển lên thuê q4 để tiện đi làm. Em mới vào SG được gần 1 năm, mới ở được 2 cái chung cư là River Panorama ở Q7 và Copac Q4. RP thì nhà mới, yên tĩnh, mỗi cái đi làm tầm 45p/chiều. Copac thì nhà hơi cũ. Tiền thuê nhà cũng ko rẻ (em share với bạn, mỗi ng hết tầm 8tr/tháng) nên em tính tìm mua chung cư 2pn 2wc, tài chính 3-4 tỉ.

2. Về tài chính.
Hiện em đang có 1 tỉ, vay mượn thêm chắc được 500tr, cố lắm thì thêm đc 1 tỉ nữa. Em đang là nhân viên ngân hàng, được vay 2 tỉ với lãi thấp (3-4%/năm). Lãi này cố định cho đến khi em nghỉ bank. Thu nhập em loanh quanh 50tr/tháng

Vậy nhờ các bác tư vấn giúp với nhu cầu của em thì có căn chung cư nào phù hợp. Em cảm ơn các bác.

BDS Chung Cu Q7 Saigon Riverside.jpg
*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
18/7/17
20
67
13
38
Qua khu Himlam Tân Hưng Quận 7 (chung cư Him Lam đã có GCN vay cũng dễ; NOVA hoặc Hưng Thịnh) - sắp tới triển khai cầu Nguyễn Khoái là bớt kẹt xe; ráng xíu thì mua Goldview nhưng sợ chỉ MSB mới cho vay.

Hạng D
8/6/17
2.404
1.884
113
Hồ Chí Minh
Chịu Q7 thì mua ở mấy chung cư PMH đời trước 1 chút cho full tiện ích. Bảng đơn giá các chung cư Q4/Q7 cần thì em gửi cho để tham khảo ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/2/24
43
2
8
22
Bạn có thể tham khảo thêm ở Bình Thạnh có Vinhome Central Park, nhịp sống ở đây khá hiện đại và gần như là trung tâm của Sài Gòn, nhưng giá chung cư không quá cao mà đổi lại con cái, cha mẹ sẽ được sử dụng những diện ích hiện đại và đầy đủ nhất, nhưng nếu bạn ở 1 mình thì có thể kết hợp cho thuê giá thuê phòng ở đây cũng khá cao nhưng luôn luôn có khách tìm thuê https://canhocong.vn/collections/chuyen-nhuong-vinhomes-central-park đây là bảng giá các căn hộ ở đây bạn có thể xem qua

Tập Lái
23/5/24
13
5
3
27
riviera point quận 7 91m2 bây giờ có hàng tầm 4.3-4.6t k các bác nhỉ?

Hạng B2
20/1/11
393
683
93
Sao bạn ko mua chính căn hộ Copac và làm lại nội thất. Rẻ hơn rất nhiều chung cư lân cận. Mà sổ hồng đầy đủ...
Ở chung cư này có nhiều điểm nào bạn không hài lòng ko?

Hạng B2
19/10/20
106
169
43
28
em ở ngay chung cư trong hình minh họa của bác chủ thớt (ngay đối diện River Panorama) nhưng em nghĩ thế này. Việc nhà cửa phải gần chỗ làm nhất, nên cứ nhất cự ly, nhì tốc độ, ở được Q.4 thì ở Q.4 để đi làm cho gần cty, về Q.7 đường sá dễ thở hơn nhưng cứ đi làm là tắc thở thì cũng như không. Ở Q.7 thì nên đi làm Q.7 luôn, còn khu vực cầu Ba Son thì nên ở quanh đó, Q.4, hoặc ra phía Nova Mai Chí Thọ, sáng đạp từ the Sun Avenue về vẫn thoải mái hơn nhích nhích qua Nguyễn Tất Thành.

Thứ hai là bác mới vào SG 1 năm, chỉ nên tính việc mua nhà khi công việc sẽ ổn định trong thời gian tới, còn không thì trước mắt cứ thuê cũng không sao. Với tổng chi phí 2 người 16tr/tháng/căn thì có thể tìm được 1 căn ở Vista Verde hay One Verandah bên Q.2, tiện ích hơn hẳn tất cả các danh sách căn hộ ở trên đây.