Hạng B2
29/6/11
370
265
63
41
Nếu đang chạy trên đường Hồng Bàng luôn mà quay đầu xe không để ý cứ theo thói quen ôm cua bên tài là dính đạn các a đứng ngay chốt góc HV chạy qua hốt cả 2 bên nhé.
Cái bục vòng xuyến theo mình nghĩ nó phải năm ở giữa thì chắc ko dính ai nên mấy a XXX quăng nó lên vỉa hè. Năm ngoái giáp tết mình mới lái chạy zo bị chụp liền.
Đường mới được sơn lại vạch rất rõ nhưng nhiều khi gặp vắng vắng và thói quen ôm cua luôn là dính.
Chiều vừa đi qua gặp 1 a Mer 16c đang đứng chuẩn bị phát tờ rơi gợi lại kỷ niệm xưa.
A taxi thì thấy 6 xxx hết hồn cắt xinhan chạy thẳng luôn@
Chỗ này là khu trung tâm bệnh viện nên xe tỉnh về chắc nhiều, các bác chú ý ko lại vừa lo viện phí, lại mất tiền tờ rơi :|
Chạy theo mũi tên màu xanh thì OK, Màu đỏ sẽ bị cạp nong. (Bên kia ngược lại) (Cái bục giao thông các a vứt trên hè bên trái trên clip).

Chỉnh sửa cuối:
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Đi đường đông căng mắt nhìn xe cũng chết rồi

Hạng B2
29/6/11
370
265
63
41
ủa là sao? Chỗ đó đâu có biển báo vòng xuyến gì đâu! Muốn quay đầu ra sao thì quay chứ!

Không có vòng xuyến nhưng mà có cái vạch liền của làn bên kia nó chạy qua không được cán lên đó. Cái bục giao thông có tác dụn như vòng xuyến các anh khôn khéo quăng lên hè rồi.
Năm ngoái mới lấy xe xong em chạy lên đây bị dính vì ôm quay đầu ngay như các giao lộ khác.
Nó kêu mình phải chạy lên zo cái lane có mũi tên màu xanh e vẽ đó ợ

9/12/12
155
44
63

Không có vòng xuyến nhưng mà có cái vạch liền của làn bên kia nó chạy qua không được cán lên đó. Cái bục giao thông có tác dụn như vòng xuyến các anh khôn khéo quăng lên hè rồi.
Năm ngoái mới lấy xe xong em chạy lên đây bị dính vì ôm quay đầu ngay như các giao lộ khác.
Nó kêu mình phải chạy lên zo cái lane có mũi tên màu xanh e vẽ đó ợ
Tào lao!!! Xin nhắc lại điều anh nói là tào lao hết
Theo QC41 thì
Tài lạ, tỉnh lẻ cẩn thận dính bẫy Parkson Hùng Vương Plaza đường Hồng Bàng

Vì vậy nếu không có biển vòng xuyến (Biển 303) thì dù anh có xây 1 cái tiểu đảo hình tròn ở giữa giao lộ thì cũng không được gọi là vòng xuyến và ngươi tham gia giao thông không phải đi theo vòng xuyến nếu vào giao lộ

Cái vạch anh nói trong case này là vạch 1.12

Tóm lại nó không có ý nghĩa là cấm các anh cán vạch! Và nó cũng không có hiệu lực trong trường hợp không có người điều khiển giao thông (anh CSGT hoặc thanh niên xung phong có đeo băng đỏ trên tay đứng trên bục mà bị quăng vào vỉa hè như anh nói),không có đèn tín hiệu và không có biển số 122 (biển stop). Tóm lại là, vạch đó được cán và đừng chết vì thiếu hiểu biết!

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
ko phải vòng xuyến, mà anh Chánh vẽ vạch liền, phải qua nửa giao lộ mới đc chuyển hướng, ko chỉ quay đầu, các xe từ LTK đi vào HB mà rẽ trái sớm cũng bị dính hoài

pmp confirmed
Hạng B2
20/7/13
333
11.734
93
Ồ, cám ơn bác chủ thớt và bác QBL, chổ này em rất hay đi

9/12/12
155
44
63
ko phải vòng xuyến, mà anh Chánh vẽ vạch liền, phải qua nửa giao lộ mới đc chuyển hướng, ko chỉ quay đầu, các xe từ LTK đi vào HB mà rẽ trái sớm cũng bị dính hoài
anh lại tào lao rồi! Anh phải phân biệt được vạch liền nào được cán, vạch nào không được cán chứ!